โปรแกรมกีฬา 10/11/10

โปรแกรมกีฬา 10/11/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันพุธที่ 10 พ.ย. 2553

กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
แอสตัน วิลล่า 3 : 2 แบล็คพูล
เชลซี 1 : 0 ฟูแล่ม
นิวคาสเซิ่ล 1 : 2 แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส
เวสต์แฮม 2 : 2 เวสต์บรอมวิช
วีแกน 1 : 1 ลิเวอร์พูล
วูล์ฟแฮมป์ตัน 0 : 2 อาร์เซน่อล
เอฟเวอร์ตัน 1 : 1 โบลตัน
แมนฯ ซิตี้ 0 : 0 แมนฯ ยูไนเต็ด


เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
เลสเตอร์ 2 : 2 เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด
สวอนซี 0 : 1 บริสตอล ซิตี้
เรดดิ้ง 1 : 1 คาร์ดิฟฟ์


กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี

กายารี่ 0 : 1 นาโปลี
เบรสชา 1 : 1 ยูเวนตุส
คาตาเนีย 1 : 0 อูดิเนเซ่
คิเอโว่ 0 : 0 บารี่
เอซี มิลาน 3 : 1 ปาแลร์โม่
เจนัว 1 : 0 โบโลญญ่า
โรม่า 3 : 2 ฟิออเรนติน่า
เชเซน่า 1 : 0 ลาซิโอ
เลซเช่ 1 : 1 อินเตอร์ มิลาน


สกอตติช พรีเมียร์ลีก
ฮาร์ทส์ 0 : 2 กลาสโกว์ เซลติก
ดันดี ยูไนเต็ด 1 : 2 เซนต์ เมียร์เรน
คิลมาน็อค 3 : 0 ฮามิลตัน
มาเธอร์เวลล์ 4 : 0 เซนต์ จอห์นสโตน
กลาสโกว์ เรนเจอร์ส 0 : 3 ฮิเบอร์เนี่ยน


โกปา เดล เรย์ รอบ 32 ทีม นัดสอง
เรอัล ซาราโกซ่า 1 : 2 เรอัล เบติส
เรอัล มาดริด 5 : 1 เรอัล มูร์เซีย
เซบีย่า 6 : 1 เรอัล อูนิโอน
แอตเลติโก มาดริด 1 : 1 ลาส พัลมาส
บียาร์เรอัล 2 : 0 เอฆิโด้
อัลเมเรีย 2 : 1 เรอัล โซเซียดาด
เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า 2 : 1 โอซาซูน่า
เลบันเต้ 1 : 2 เคเรซ


เฟร้นช์ ลีก คัพ รอบก่อนรองชนะเลิศ
วาล็องเซียนส์ 1 : 3 ปารีส แซงต์ แชร์กแมง
มงต์เปลลิเย่ร์ 2 : 1 ลีลล์
มาร์กเซย 2 : 1 โมนาโก


ดัตช์ คัพ รอบสี่

พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น 3 : 0 สปาเคนเบิร์ก
อัลค์มาร์ 3 : 0 ไอนด์โฮเฟ่น
อเปลดอร์น 0 : 2 อูเทร็คท์
ไดจ์เซ บอยส์ 1 : 9 เกเนมุยเด้น
เทรฟเฟอร์ส 0 : 1 นอร์ดไวก์
วิเทสส์ 3 : 0 ไรจ์เบิร์กส์ บอยส์
โก อเฮด อีเกิลส์ 0 : 2 โรด้า เจซี


ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์ 2010 รอบแรก ที่เมืองกวางโจว ประเทศจีน

กลุ่มเอ
ญี่ปุ่น 2 : 0 มาเลเซีย
จีน 2 : 1 คีร์กิสถาน

กลุ่มบี

เติร์กเมนิสถาน 6 : 2 เวียดนาม
อิหร่าน 1 : 0 บาห์เรน

กลุ่มซี
เกาหลีใต้ 4 : 0 จอร์แดน
เกาหลีเหนือ 3 : 0 ปาเลสไตน์



เทนนิส

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ บีเอ็นพี ปารีบาส มาสเตอร์ ที่ปารีส ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 1) ชนะ ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-4,6-4
- ดาวิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 7) ชนะ ฟาบิโอ ฟ็อกนินี่ (อิตาลี) 2-1 เซต 3-6,6-4,7-6
- มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) ชนะ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-3,6-4
- นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 10) ชนะ โธมัส เบลลุซซี่ (บราซิล) 2-0 เซต 6-3,6-0
- เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย) ชนะ ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) 2-0 เซต 6-3,7-6
- แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3) ชนะ ดาวิด นัลบานเดียน (อาร์เจนตินา) 2-1 เซต 2-6,6-4,6-3
- สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ อีวาน ลูบิซิซ (โครเอเชีย,มือ 15) 2-0 เซต 6-4,6-4
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 2) ชนะ ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 6-4,6-3
- มาริน เซลิค (โครเอเชีย,มือ 13) ชนะ เซอร์กี สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) 2-1 เซต 6-4,4-6,6-3
- แอนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 8) ชนะ ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) 2-0 เซต 6-1,6-4


กีฬาอื่นๆ

บาสเกตบอลเอ็นบีเอ 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
เดนเวอร์ นักเก็ตส์ 113 : 144 อินเดียน่า เพเซอร์ส
คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส 93 : 91 นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์
ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ 116 : 114 ไมอามี่ ฮีต
นิวยอร์ก นิกส์ 80 : 107 มิลวอคกี้ บักส์
ลอส แอนเจลิส คลิปเพอร์ส 82 : 101 นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เน็ตส์
ดีทรอยต์ พิสตันส์ 78 : 100  พอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส
มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส 94 : 99 ลอส แอนเจลิส เลเกอร์ส


วอลเลย์บอลหญิงชิงแชมป์โลก "เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ 2010" รอบสอง ที่ประเทศญี่ปุ่น
กลุ่มอี
จีน ชนะ เปรู 3-0 เซต 25-17, 25-22, 25-21
เซอร์เบีย ชนะ เกาหลีใต้ 3-0 เซต 25-17, 25-22, 25-16
โปแลนด์ ชนะ ตุรกี 3-1 เซต 25-23, 24-26, 27-25, 25-22
รัสเซีย ชนะ ญี่ปุ่น 3-1 เซต 25-21, 25-14, 23-25, 25-13

กลุ่มเอฟ
บราซิล ชนะ สหรัฐอเมริกา 3-1 เซต 25-19, 24-26, 25-19, 25-23
เยอรมัน ชนะ เนเธอร์แลนด์ 3-1 เซต 25-12, 25-14, 19-25, 27-25
คิวบา ชนะ อิตาลี 3-2 เซต 16-25, 26-24, 21-25, 25-23, 24-22
ไทย ชนะ สาธารณะรัฐเช็ก 3-1 เซต 16-25, 25-18, 25-20, 25-23


ฟุตบอลในประเทศ

ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบก่อนรองชนะเลิศ นัดที่ 2
พัทยา ยูไนเต็ด 0 : 2 โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี

กีฬาอื่นๆ
อัสสัมชัญ บาสเกตบอล อินวิเตชั่น 2010
ร.ร.อัสสัมชัญ ชนะ ร.ร.สตรีสมุทรปราการ 37-25
ร.ร.วัดสุทธิวราราม ชนะ ร.ร.สาธิต มศว ปทุมวัน 56-46

บาสเกตบอลสถาปนาโรงเรียนวชิราวุธวิทยาลัย ครบรอบ 100 ปีรอบแรก

สาย เอ
วชิราวุธวิทยาลัย ชนะผ่าน สาธิตมศว.ปทุมวัน
อัสสัมชัญ สมุทรปราการ ชนะ เทพศิรินทร์ 42-33

สายบี
กรุงเทพศริสเตียน ชนะ อัสสัมชัญกรุงเทพ 36-24


มวยไทย
ศึกส.สมหมาย เวทีมวยราชดำเนิน
- ลูกยอด ศิษย์เทพอนันต์ ชนะคะแนน น้องโอ๋ ส.รัตนกุล
- ลมเหนือ ศิษย์ซ้ออึ้ง ชนะคะแนน รักชาติ ส.ศักรินทร์
- ตะเภาแก้ว ศิษย์เทพอนันต์ ชนะน็อก เกียรติศักดิ์ วิริยะฟาร์ม ยกที่ 3
- ขุนศึกเล็ก อ.ขวัญเมือง แพ้คะแนน ทะเลทอง ส.ธนาเพชร
- หนึ่งสยาม ส.ประสพโชค ชนะคะแนน เพชรบ้านแขก ศ.บ้านแขก
- ยอดพนมรุ้ง ป.ชัยวัฒน์ ชนะคะแนน ซุปเปอร์แบงค์ อ.ขวัญเมือง
- เมธี เกียรติประทุม แพ้น็อก เป็นไท ศิษย์หนุ่มน้อย ยกที่ 2


-----------------------------------------------------------------------------------------

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์