โปรแกรมกีฬา 11/11/10

โปรแกรมกีฬา 11/11/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันพฤหัสบดีที่ 11 พ.ย. 2553

ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์ 2010 รอบแรก ที่เมืองกวางโจว ประเทศจีน

กลุ่มดี
อินเดีย 4 : 1 สิงคโปร์
กาตาร์ 2 : 0 คูเวต

กลุ่มอี
ฮ่องกง 4 : 1 บังคลาเทศ
อุซเบกิสถาน 0 : 3 ยูเออี

กลุ่มเอฟ
ไทย 0 : 0 มัลดีฟส์
โอมาน 2 : 0 ปากีสถาน

------------------------------------------------------------------------------------------------------

------------------------------------------------------------------------------------------------------

กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล


กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
ปาร์ม่า 1 : 0 ซามพ์โดเรีย

โกปา เดล เรย์ รอบ 32 ทีม นัดสอง
เคตาเฟ่ 0 : 0 ปอร์ตูกาเลเต้
บาเลนเซีย 4 : 1 โลโกรเนส
สปอร์ติ้ง คิฆอน 2 : 2 เรอัล มายอร์ก้า


กอล์ฟ

กอล์ฟรายการ เจบีเวอร์ มาสเตอร์ส ที่สนาม วิคตอเรีย กอล์ฟ คลับ ระยะ 6,866 หลา พาร์ 71 เมืองเมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย
หลังจบการแข่งขันรอบแรก
1. (-6) 65 - อลิสแตร์ เพรสเนลล์, อดัม แบลนด์, แดเนียล กอนท์
4. (-4) 67 - อันเดร สโตลซ์, แกเร็ธ แพดดิสัน (นิวซีแลนด์), เคร็ก แฮสธอร์ป, ลุค บลูมิ้งค์, สตีฟ คอลลินส์, แมทธิว มิลลาร์, แบรด เคนเนดี้, เคิร์ท บาร์นส์
11. (-3) 68 - มิตเชลล์ บราวน์, ไมเคิ่ล เฮนดรี้ (นิวซีแลนด์), แดเนียล ฟ็อกซ์, เกร็ก ชาลเมอร์ส, นาธาน กรีน
17. (-2) 69 - ไทเกอร์ วู้ดส์ (สหรัฐฯ), จิม เฮอร์แมน (สหรัฐฯ), อีแวน พอร์เตอร์, จอช เกียรี่ย์, คีแกน แพรตต์, ลุค ฮิคม็อตต์, จาร์ร็อด ลิลล์, สกอตต์ อาร์โนลด์, จอช คาร์ไมเคิ่ล (นิวซีแลนด์), ปีเตอร์ โอมัลลี่ย์, เทย์เลอร์ คูเปอร์, เดวิด แบรนส์ดอน, อี วอน-จุน, ไมเคิ่ล ไรท์
   
อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
41. (E) 71 - สจ๊วร์ต แอพเพิ่ลบี้, คาไมโล่ บีเญกาส (โคลอมเบีย)
54. (+1) 72 - เจฟฟ์ โอกิลวี่
67. (+2) 73 - โรเบิร์ต อัลเลนบี้, เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน), ไมเคิ่ล ซิม


กอล์ฟลูกผสม เอเชียน ทัวร์ และ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ บาร์เคลย์ส สิงคโปร์ โอเพ่น 2010 ระยะพาร์ 71 ที่สนามเซนโตซ่า กอล์ฟ คลับ ประเทศสิงคโปร์ (เลื่อนการแข่งขันเพราะมีฝนฟ้าคะนองตกลงมาทำให้บรรดาโปรกอล์ฟต้องออกรอบหลังจากหยุดไปใหม่อีกทีตอน 12.40 น.) (ตามเวลาท้องถิ่น)
1. (-8) 63 - คริส วู้ด (อังกฤษ), คิม บี โอ (เกาหลีใต้), อิ๊กนาซิโอ การ์ริโด้ (สเปน, ถึงหลุมที่ 11)
4. (-7) 64 - ชิเงกิ มารุยาม่า (ญี่ปุ่น), ริการ์ด คาร์เบิร์ก (สวีเดน, ถึงหลุมที่ 15)
6. (-6) 65 - แกเร็ธ เมย์บิน (ไอร์แลนด์เหนือ), แอนโธนี่ย์ คัง (สหรัฐฯ)
8. (-5) 66 - เจมี่ โดนัลด์สัน (เวลส์), โทนี่ แคโรแลน (ออสเตรเลีย), คัง เคียง นัม (เกาหลีใต้), ชัพชัย นิราช (ไทย), ชินรัตน์ ผดุงศิลป์ (ไทย), กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย), มิเกล อังเคล ฆิเมเนซ (สเปน), ดาร์เรน คล้าร์ก (ไอร์แลนด์เหนือ), วาย อี หยาง (เกาหลีใต้), แอนดรูว์ ด็อตต์ (ออสเตรเลีย)

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
25. (-4) 67 - ธงชัย ใจดี (ไทย), ฟิล มิคเคลสัน (สหรัฐฯ), ธัญกร ครองผา (ไทย)
37. (-3) ธรรมนูญ ศรีโรจน์ (ไทย, ถึงหลุมที่ 15), อดัม สกอตต์ (ออสเตรเลีย, ถึงหลุมที่ 10)
56. (-2) 69 - พาดริก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์)


เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บีเอ็นพี ปารีบาส มาสเตอร์ ที่ปารีส ประเทศฝรั่งเศส

ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 1) ชนะ ราเด็ค สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก) 2 - 0 เซต 6 -4,6-3
นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 10) ชนะ โทมัส เบอร์ดิชห์ (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 5) 2 - 1 เซต 4-6,7-6,6-0
มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) ชนะ โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 2) 2 - 0 เซต 7-6,6-2
โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 4) ชนะ สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์) 2 - 0 เซต 7-6,6-3
เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย,มือ 11) ชนะ ดาวิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 7) 2 - 1 เซต 7-6,2-6,6-3
กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 12) ชนะ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก (สเปน) 2 - 1 เซต 6-7,7-6,7-5
แอนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 8) ชนะ เอร์เนสต์ กูลบิส (ลัตเวีย) 2 - 0 เซต 6-3,7-6


กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอ 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

- มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ 98 : 89 ซาคราเมนโต้ คิงส์
- นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์ 95 : 87 คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส
- โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส 122 : 117 นิวยอร์ค นิกส์
- ดัลลัส แมฟเวอริกส์ 106 : 91 เมมฟิส กริซลี่ย์ส
- ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส 103 : 109 โอคลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์
- ยูท่าห์ แจ็ซซ์ 104 : 94 ออร์ลันโด้ เมจิก
- ฮุสตัน ร็อคเก็ตส์ 91 : 98 วอชิงตัน วิซาร์ดส์
- มิลวอกี้ บักส์ 108 : 91 แอตแลนต้า ฮอว์คส์
- ชาร์ล็อตต์ บ็อบแคท 101 : 96 โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส


ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบก่อนรองชนะเลิศ นัดที่ 2
บุรีรัมย์ PEA 3 : 0 ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี


มวยไทย
ศึกเกียรติยงยุทธ ที่เวทีมวยราชดำเนิน
- สามเค เกียรติยงยุทธ แพ้คะแนน กอบชัย ส.โกศลสุข
- เพชรเอก ส.มีอนันต์ ชนะคะแนน ศักดิ์นรินทร์ อ.อ้วนสุวรรณ
- ยอดคมพยัคฆ์ เดชชวลิต ชนะคะแนน เก่งกาจน้อย ลูกเขาขวาง
- ชาติชาย เกียรติยงยุทธ ชนะคะแนน ปานทอง ธนะศักดิ์ขนส่ง
- อินทรีย์เหล็ก จ่าอากาศเกริกไกร แพ้คะแนน เพทาย ศิษย์สารวัตรจี
- ดวล ส.เพลินจิต แพ้คะแนน พลายแก้ว เกียรติยงยุทธ
- (คู่เอก) ธนญชัย ท.แสงเทียนน้อย ชนะคะแนน เทวา ต.สุรัตน์



---------------------------------------------------


Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์