โปรแกรมกีฬา 14/11/10

โปรแกรมกีฬา 14/11/10

ประจำวันอาทิตย์ที่ 14 พฤศจิกายน 2553 

ชิง 35 ทอง
- ว่ายน้ำ ชิง 6 ทอง
- บิลเลียด สปอร์ต ชิง 2 ทอง
-  พายเรือแคนู/คายัค สลาลอม ชิง 2 ทอง
- จักรยานประเภทลู่ ชิง 3 ทอง
- ลีลาศ ชิง 5 ทอง
- ขี่ม้า ชิง 1 ทอง
- ยิมนาสติกสากล ชิง 1 ทอง
- ยูโด ชิง 4 ทอง
- วูซู ชิง 2 ทอง
- ยกน้ำหนัก ชิง 2 ทอง
- ไตรกีฬา ชิง 1 ทอง
- ซอฟท์เทนนิส ชิง 2 ทอง
- ยิงปืน ชิง 4 ทอง

ฟุตบอลหญิง รอบแรก ที่หวงปู สเตเดี่ยม
กลุ่มบี ไทย 0 : 4 ญี่ปุ่น
กลุ่มเอ เกาหลีใต้ 6 : 1 เวียดนาม
กลุ่มเอ จีน 10 : 1 จอร์แดน

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โปรแกรมกีฬาอื่นๆ ประจำวันอาทิตย์ที่ 14 พ.ย. 2553

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
เอฟเวอร์ตัน 1 : 2 อาร์เซน่อล
เชลซี 0 : 3 ซันเดอร์แลนด์
 
เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
สวอนซี 1 : 0 มิดเดิ้ลสโบรช์

บุนเดสลีกา เยอรมัน
ฮอฟเฟ่นไฮม์ 0 : 1 ไฟร์บวร์ก
บาเยิร์น มิวนิค 3 : 0 เนิร์นแบร์ก

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
ลาซิโอ 2 : 0 นาโปลี
บารี่ 0 : 1 ปาร์ม่า
โบโลญญ่า 1 : 0 เบรสชา
กายารี่ 0 : 1 เจนัว
ปาแลร์โม่ 3 : 1 คาตาเนีย
ซามพ์โดเรีย 0 : 0 คิเอโว
อูดิเนเซ่ 4 : 0 เลชเช่
อินเตอร์ มิลาน 0 : 1 เอซี มิลาน

 
ลาลีกา สเปน
มาลาก้า 1 : 0 เลบันเต้
เรอัล มายอร์ก้า 0 : 0 เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า
เอร์กูเลส 2 : 1 เรอัล โซเซียดาด
ราซิ่ง ซานตานเดร์ 0 : 0 เอสปันญ่อล
เรอัล ซาราโกซ่า 1 : 2 เซบีย่า
สปอร์ติ้ง คิฆอน 0 : 1 เรอัล มาดริด
บาเลนเซีย 2 : 0 เคตาเฟ่   

ลีกเอิง ฝรั่งเศส

โอแซร์ 2 : 1 แรนส์
ลอริยองต์ 1 : 1 ปารีส แซงต์ แชร์กแมง
โอลิมปิก ลียง 1 : 0 นีซ

สกอตติช พรีเมียร์

เซนต์ เมียร์เรน 0 : 1 กลาสโกว์ เซลติก
 
เอเรดิวิซี ฮอลแลนด์
อัลค์มาร์ 2 : 0 อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม
ไนจ์เมเก้น 1 : 1 เดน ฮาก
วีวีวี เวนโล 1 : 5 วิเทสส์
เฟเยนูร์ด 2 : 2 ฮีเรนวีน
เฮราเคิ่ลส์ 3 : 0 โครนิงเก้น

 กอล์ฟ
กอล์ฟรายการ เจบีเวอร์ มาสเตอร์ส  (ออสเตรเลียน มาสเตอร์ส)
ที่สนาม วิคตอเรีย กอล์ฟ คลับ ระยะ 6,866 หลา พาร์ 71 นครเมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย
หลังจบรอบสุดท้าย
1. (-10) 274 - สจ๊วร์ต แอพเพิลบี (ออสเตรเลีย)  71-69-69-65
2. (-9) 275 - อดัม แบลนด์ (ออสเตรเลีย) 65-67-70-73
3. (-8) 276 - แดเนียล กอนท์ (ออสเตรเลีย)  65-72-68-71
4. (-7) 277 - ไทเกอร์ วู้ดส์ (สหรัฐฯ) 69-72-71-65

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
8. (-3) 281 -  คามิโล่ บีเญกาส (โคลอมเบีย) 71-70-70-70
28. (+1) 285 - เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน) 73-65-77-70


 เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บีเอ็นพี ปารีบาส มาสเตอร์ ที่ปารีส ประเทศฝรั่งเศส

ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

- โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 4) ชนะ กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 12) 2-0 เซต 6-1,7-6

อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ดีทรอยท์ ไลออนส์ 12 : 14 บัฟฟาโล่ บิลล์ส
- มินเนโซต้า ไวกิ้งส์ 13 : 27 ชิคาโก้ แบร์ส
- นิวยอร์ค เจ็ตส์ 20 : 20 คลีฟแลนด์ บราวน์ส
- ซินซินเนติ เบงกอลส์ 17 : 23 อินเดียนาโปลิส โคลต์ส
- เทนเนสซี่ ไตตันส์ 17 : 29 ไมอามี่ ดอลฟินส์
- แคโรไลน่า แพนเธอร์ส 16 : 31 แทมป้าเบย์ บัคคาเนียร์ส
- ฮุสตัน เท็กซานส์ 24 : 31 แจ็คสันวิลล์ จากัวร์ส


รถสูตรหนึ่งชิงแชมป์โลก 2010 สนามสุดท้ายของฤดูกาล รายการ อาบู ดาบี กรังด์ปรีซ์ รอบชิงชนะเลิศ ที่สนาม ยาส มาริน่า เซอร์กิต นคร อาบู ดาบี ประเทศสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์
- 1. เซบาสเตียน เวทเทล (เยอรมัน, เร้ดบูลล์-เรโนลต์) 1 ชั่วโมง 39 นาที 36.837 วินาที***แชมป์
- 2. ลูอิส แฮมิลตัน (สหราชอาณาจักร, แม็คลาเรน) ตามหลัง 10.162 วินาที
- 3. เจนสัน บัตตัน (สหราชอาณาจักร, แม็คลาเรน) ตามหลัง 11.047 วินาที
- 4. นิโก้ รอสเบิร์ก (เยอรมัน, เมอร์เซเดส) ตามหลัง 30.747 วินาที
- 5. โรเบิร์ต คูบิก้า (โปแลนด์, เรโนลต์) ตามหลัง 39.026 วินาที
- 6. วิตาลี่ เปตรอฟ (รัสเซีย, เรโนลต์) ตามหลัง 43.520 วินาที 
- 7. เฟร์นานโด อลอนโซ่ (สเปน, เฟอร์รารี่) ตามหลัง 43.797 วินาที      
- 8. มาร์ค เว็บเบอร์ (ออสเตรเลีย, เร้ดบูลล์-เรโนลต์) ตามหลัง 44.243 วินาที     
- 9. ไฆเม่ อัลกูเอร์ซัวรี่ (สเปน, โตโร่ รอสโซ่-เฟอร์รารี่) ตามหลัง 50.201 วินาที    
- 10. เฟลิเป้ มาสซ่า (บราซิล, เฟอร์รารี่) ตามหลัง 50.868 วินาที   
- 11. นิค ไฮด์เฟลด์ (เยอรมัน, บีเอ็มดับเบิ้ลยู เซาเบอร์-เฟอร์รารี่) ตามหลัง 51.551 วินาที 
- 12. รูเบนส์ บาร์ริเคลโล่ (บราซิล, วิลเลี่ยมส์-คอสเวิร์ธ) ตามหลัง 57.686 วินาที
- 13. อาเดรียน ซูติล (เยอรมัน, ฟอร์ซ อินเดีย-เมอร์เซเดส) ตามหลัง 58.325 วินาที
- 14. คามูอิ โคบายาชิ (ญี่ปุ่น, บีเอ็มดับเบิ้ลยู เซาเบอร์-เฟอร์รารี่) ตามหลัง 59.558 วินาที
- 15. เซบาสเตียน บูเอมี่ (สวิตเซอร์แลนด์, โตโร่ รอสโซ่-เฟอร์รารี่) ตามหลัง 1:03.178 นาที
- 16. นิโก้ ฮูลเคนแบร์ก (เยอรมัน, วิลเลี่ยมส์-คอสเวิร์ธ) ตามหลัง 1:04.763 นาที

คะแนนสะสมนักขับ
- 1. เซบาสเตียน เวทเทล (เยอรมัน, เร้ดบูลล์-เรโนลต์) 256 คะแนน
- 2. เฟร์นานโด อลอนโซ่ (สเปน, เฟอร์รารี่) 252 คะแนน
- 3. มาร์ค เว็บเบอร์ (ออสเตรเลีย, เร้ดบูลล์-เรโนลต์) 242 คะแนน
- 4. ลูอิส แฮมิลตัน (สหราชอาณาจักร, แม็คลาเรน) 240 คะแนน
- 5. เจนสัน บัตตัน (สหราชอาณาจักร, แม็คลาเรน-เมอร์เซเดส) 214 คะแนน
- 6. เฟลิเป้ มาสซ่า (บราซิล, เฟอร์รารี่) 144 คะแนน
- 7. นิโก้ รอสเบิร์ก (เยอรมัน, เมอร์เซเดส จีพี) 142 คะแนน
- 8. โรเบิร์ต คูบิก้า (โปแลนด์, เรโนลต์) 136 คะแนน
- 9. มิชาเอล ชูมัคเกอร์ (เยอรมัน, เมอร์เซเดส จีพี) 72 คะแนน
- 10. รูเบนส์ บาร์ริเคลโล่ (บราซิล, วิลเลี่ยมส์-คอสเวิร์ธ) 47 คะแนน
- 11. อาเดรียน ซูติล (เยอรมัน, ฟอร์ซ อินเดีย-เมอร์เซเดส) 47 คะแนน
- 12. คามูอิ โคบายาชิ (ญี่ปุ่น, บีเอ็มดับเบิ้ลยู เซาเบอร์-เฟอร์รารี่)  32 คะแนน
- 13. วิตาลี่ เปตรอฟ (รัสเซีย, เรโนลต์) 27 คะแนน
- 14. นิโก้ ฮูเคนแบร์ก (เยอรมัน, วิลเลี่ยมส์-คอสเวิร์ธ) 22 คะแนน
- 15. วิตานโตนิโอ ลิอุซซี่ (อิตาลี, ฟอร์ซ อินเดีย-เมอร์เซเดส) 21 คะแนน
- 16. เซบาสเตียง บูเอมี่ (สวิตเซอร์แลนด์, โตโร่ รอสโซ่-เฟอร์รารี่) 8 คะแนน
- 17. เปโดร เด ลา โรซ่า (สเปน, บีเอ็มดับเบิ้ลยู เซาเบอร์-เฟอร์รารี่) 6 คะแนน
- 18.นิค ไฮด์เฟลด์ (เยอรมัน, บีเอ็มดับเบิ้ลยู เซาเบอร์-เฟอร์รารี่)  6 คะแนน
- 19.ไฆเม่ อัลกูเอร์ซัวรี่ (สเปน, โตโร่ รอสโซ่-เฟอร์รารี่) 5 คะแนน

คะแนนทีมผู้สร้าง
- 1.เร้ด บูลล์-เรโนลต์ 498 คะแนน
- 2. แม็คลาเรน-เมอร์เซเดส 454 คะแนน
- 3.เฟอร์รารี่ 396 คะแนน
- 4.เมอร์เซเดส จีพี 214 คะแนน
- 5.เรโนลต์ 163 คะแนน
- 6. วิลเลี่ยมส์-คอสเวิร์ธ  69 คะแนน
- 7. ฟอร์ซ อินเดีย-เมอร์เซเดส  68 คะแนน
- 8.บีเอ็มดับเบิ้ลยู เซาเบอร์-เฟอร์รารี่ 44 คะแนน
- 9.โตโร่ รอสโซ่-เฟอร์รารี่ 13 คะแนน


มวย สากล "ศึกกำปั้นสะท้านโลก" ชิง แชมป์รุ่นซูเปอร์เวลเตอร์เวตที่ว่างของ WBC ระหว่าง แมนนี่ ปาเกียว แชมป์โลก 7 รุ่นชาวฟิลิปปินส์ กับ อันโตนิโอ มาร์การิโต้ อดีตแชมป์โลกรุ่นเวลเตอร์เวต WBA ชาวเม็กซิกัน ที่คาวบอยส์ สเตเดี้ยม มลรัฐเทกซัส ประเทศสหรัฐอเมริกา

แมนนี่ ปาเกียว ชนะคะแนน อันโตนิโอ มาร์การิโต้ (120-108,118-110,119-109)


วอลเลย์บอลหญิงชิงแชมป์โลก ที่ญี่ปุ่น
รอบชิงชนะเลิศ
- รัสเซีย ชนะ บราซิล 3-2 เซต 21-25, 25-17, 20-25, 25-14, 15-11

รอบชิงอันดับ 3
- ญี่ปุ่น ชนะ สหรัฐอเมริกา 3-2 เซต 18-25, 25-23, 21-25, 25-19, 15-8


ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ 2010 รอบรองชนะเลิศ
โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี 2 : 6 บุรีรัมย์ PEA  
ราชนาวี ระยอง 3 : 1 การท่าเรือไทย เอฟซี

ฟุตบอลลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 รอบแชมเปี้ยนส์ ลีก
เชียงใหม่ เอฟซี 3 : 1 ตรัง เอฟซี
พิจิตร เอฟซี 3 : 4 ม.รังสิต

มวยไทย
ศึกมวยไทย 7 สี เวทีช่อง 7 สี
- คู่เอก สะเก็ดดาว เพชรพญาไท ชนะทีเคโอ เด่นคีรี ส.สมหมาย ยกที่ 4
- ก้องกระนวน ป.บูระพา ชนะคะแนน ศักดิ์สิทธิ์ เพชรไพลิน
- เก่ง ศิษย์หนุ่มน้อย แพ้คะแนน ทะเลดำ ณ นนทชัย
- วังจั่นน้อย ศิษย์อุ๊อุบล แพ้คะแนน สะท้านฟ้า อีมิเน้นท์แอร์

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์