โปรแกรมกีฬา 16/11/10

โปรแกรมกีฬา 16/11/10

ประจำวันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2553 

มีชิงทั้งหมด 36 เหรียญทอง / ถ่ายทอดสดทางช่อง 9 และ สทท.11

บิลเลียด สปอร์ต ชิง 1 ทอง
15.00 น.     สนุกเกอร์ 6 แดง บุคคลหญิง ไทย (นิชา ปฐมเอกมงคล, มลิวรรณ แสงกล้า)

โบว์ลิ่ง ชิง 1 ทอง
8.00 น.     บุคคลหญิง  ไทย (อังคณา เนตรวิเศษ, เบญจวรรณ พวงทอง, ภณชา บุญมา, อภิญญาตา จอนบำรุง)

แคนู/คานัค สลาลอม ชิง 2 ทอง
10.00 น.     แคนู ชายคู่
                 คายัค บุคคลหญิง

หมากรุกสากล ชิง 2 ทอง
14.00 น.     บุคคลชาย
                 บุคคลหญิง

จักรยานประเภทลู่ ชิง 2 ทอง

ยิมนาสติกสากล ชิง 5 ทอง

ยูโด ชิง 4 ทอง
14.00 น.     รุ่น โอเพ่นหญิง 
                  รุ่น โอเพ่นชาย
                  รุ่น 48 กก.หญิง ไทย(วันวิสา หมื่นจิต)
                  รุ่น 60 กก.ชาย ไทย (ศราวุฒิ เพ็ชรสิงห์)

ยิงปืน ชิง 4 ทอง
8.00 น.     ปืนสั้นมาตรฐาน บุคคล-ทีมหญิง ไทย (ธิดารัตน์ อัฐกิจ, กนกกาญจน์ ไชยมงคล, วันวรินทร์ อยู่สวัสดิ์, ธันยพร  พฤกษากร, ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์)

เป้าเคลื่อนที่ ระยะ 10 ม. บุคคล-ทีมชาย ไทย (มงคลชัย มีชู)

ว่ายน้ำ ชิง 7 ทอง
กบ 100 ม.หญิง ไทย (ชะวัลนุช สลับลึก, เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก)
ฟรีสไตล์ 400 ม.ชาย
ไทย (สาริศ  ธิวงศ์,ปัญญาวีร์  สนทนา)
ฟรีสไตล์ 50 ม.หญิง 
ไทย (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, ณัสญ์ศยา สู่สุข)
กรรเชียง 100 ม.ชาย -
ผลัดฟรีสไตล์ 4x200 ม.หญิง
ไทย 
ผลัดฟรีสไตล์ 4x100 ม.ชาย -
 
เทเบิลเทนนิส ชิง 2 ทอง 

เทนนิส ชิง 2 ทอง 

ยกน้ำหนัก ชิง 2 ทอง
15.30 น.     รุ่น 77 กก.ชาย
ไทย (สุชาติ สมบูรณ์, เอกชัย ยีรัมย์)
                 รุ่น 63 กก.หญิง

วูซู ชิง 2 ทอง
7.35 น.     ไทจีเจี้ยน/ไทจีกุ้น ชาย
                ฉางกุ้น หญิง

แบดมินตัน รอบ 32 คน/คู่
10.15 น.     หญิงเดี่ยว
ไทย (สลักจิตร พลสนะ, พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข)
                 ชายคู่
ไทย (บดินทร์ อิสระ/มณีพงษ์ จงจิตร)
                 หญิงคู่
ไทย (สาวิตรี อมิตรพ่าย/ปัญญาดา มั่นกิจโชคเจริญ, ดวงอนงค์ อรุณเกษร/กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล)

เบสบอล รอบแรก
17.00 น.     ทีมชาย กลุ่มเอ ไทย-จีน

บาสเกตบอล รอบแรก
18.15 น.     ทีมชาย กลุ่มอี เกาหลีใต้-อุซเบกิสถาน, จอร์แดน-เกาหลีเหนือ
                 กลุ่มเอฟ อิหร่าน-ฟิลิปปินส์, ญี่ปุ่น-ไต้หวัน

วอลเลย์บอลชายหาด

มวยสากลสมัครเล่น รอบแรก


ฟุตบอลเอเชี่ยนเกมส์ ชาย รอบ 16 ทีมสุดท้าย
ญี่ปุ่น 5 : 0 อินเดีย
เกาหลีเหนือ 2 : 0  เวียดนาม
เติร์กเมนิสถาน 0 : 0 ไทย
(ต่อเวลาพิเศษ ไทย ชนะ 1 : 0)
ยูเออี 2 : 0 คูเวต

ฟุตบอลหญิงเอเชียนส์เกมส์ ครั้งที่ 16 ที่เมืองกวางโจว ประเทศจีน
กลุ่มเอ
จอร์แดน 0 : 5 เกาหลีใต้
จีน 1 : 0 เวียดนาม

กลุ่มบี

เกาหลีเหนือ 2 : 0
  ไทย

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โปรแกรมกีฬาอื่นๆ ประจำวันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2553

ฟุตบอลต่างประเทศ

ฟุตบอล

เอฟเอ คัพ รอบแรก
อันเดอร์ช็อท 1 : 0 เบรนท์ฟอร์ด 
ชาร์ลตัน 1 : 0 บาร์เน็ต
ฮัดเดอร์สฟิลด์ 2 : 1 เคมบริดจ์
เลย์ตัน โอเรียนท์ 3 : 2 ดาเกนแน่ม
มิลตัน คีนส์ 1 : 1 สตีฟเนจ 
ปีเตอร์โบโร่ 4 : 1 สต็อคพอร์ท
พอร์ท เวล 4 : 0 ดาร์ทฟอร์ด
เซาธ์เอนด์ 1 : 1 แม็คเคิ่ลสฟิลด์
แว็กซ์ฮอลล์ 0 : 1 ฮาร์ทลี่พูล
วอลซอลล์ 2 : 0 ฟลีตวู้ด ทาวน์
ว็อคกิ้ง 1 : 1 ไบรท์ตัน

ฟุตบอลกระชับมิตร
จอร์แดน 0 : 0 ไซปรัส
เคปเวิร์ด 2 : 1 กินี
สกอตแลนด์ 3 : 0 หมู่เกาะแฟโร


ฟุตบอลยู-21 กระชับมิตร
บัลแกเรีย 2 : 1 กานา 
โครเอเชีย 2 : 1 สโลวีเนีย
เยอรมัน 2 : 0 อังกฤษ
ฝรั่งเศส 0 : 1 รัสเซีย


อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
ฟิลาเดลเฟีย อีเกิ้ลส์ 59 : 28 วอชิงตัน เร้ดสกินส์


บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
เมมฟิส กริซลี่ย์ส 72 : 89 ออร์ลันโด้ เมจิก
มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ 110 : 113 ชาร์ล็อตต์ บ็อบแค็ตส์
นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เนตส์ 95 : 98 ดัลลัส แมฟเวอริกส์
เดนเวอร์ นักเก็ตส์ 94 : 100 ฟินิกซ์ ซันส์
โอคลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์ 115 : 108 ยูท่าห์ แจ็ซซ์
ดีทรอยท์ พิสตันส์ 97 : 101 โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส
นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์ 110 : 96 ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส


ฟุตบอล 7 คน แชมป์กีฬา 7 สี แชมเปี้ยน คัพ ครั้งที่ 8
อัสสัมชัญ ศรีราชา 4 : 2 ปทุมคงคา
ราชวินิตบางแก้ว 4 : 2 สวนกุหลาบปทุมธานี

มวยไทย
ศึกแสงสว่างพันธุ์ปลา ที่เวทีมวยลุมพินี
- เหนืออีสาน ร.ร.กีฬานครปฐม แพ้คะแนน พยัคฆ์ทมิฬ ศิษย์ธันวาเล็ก
- เสาร์เอกเล็ก ศิษย์ตะวัน แพ้น็อก เจริญทรัพย์ เพชรศิริยิม ยกที่ 3
- นิลสยาม แสงสว่างพันธุ์ปลา ชนะคะแนน พลังทอง ศิษย์ อ.(เพชรเฟอร์กัส)
- รุ่งเพชรเล็ก อ.บุญช่วย แพ้น็อก หนึ่งอาทิตย์ ศิษย์อ๊อดพิบูลย์ ยกที่ 3
- ขวัญข้าว ช.ราชพัสดุอีสาน แพ้น็อก ธงชัย ศิษย์ธงศักดิ์ ยกที่ 4
- อรัญชัย เกียรติภัทรพรรณ แพ้คะแนน รุ่งนิรันดร์ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ
- ติ่งทอง แสงสว่างพันธุ์ปลา แพ้คะแนน เหล็กกล้า ธนสุรนคร

 

 

 

 

 


 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์