โปรแกรมกีฬา 17/11/10

โปรแกรมกีฬา 17/11/10

ประจำวันพุธที่ 17 พฤศจิกายน 2553 

เทควันโด
รุ่น 46 กก.หญิง
รอบแรก
บุตรี เผือดผ่อง  (ไทย) ชนะ ภูฏาน 19-1 
รอบก่อนรองชนะเลิศ
บุตรี เผือดผ่อง  (ไทย) แพ้ ไทเป 0-3

รุ่น 49 กก. หญิง
รอบก่อนรองชนะเลิศ
ชนาภา ซ้อมขำ (ไทย) ชนะ มาเลเซีย 6-3
รอบรองชนะเลิศ
ชนาภา ซ้อมขำ (ไทย) แพ้ จีน 0-5 (*ชนาภา ได้เหรียญทองแดง)

รุ่น 74 กก.ชาย
รอบแรก
ปฏิวัติ ทองสลับ (ไทย) ชนะ ภูฏาน 8-3
รอบก่อนรองชนะเลิศ
ปฏิวัติ ทองสลับ (ไทย) ชนะ ฟิลิปปินส์ 20-11
รอบรองชนะเลิศ
ปฏิวัติ ทองสลับ (ไทย) แพ้ อิหร่าน 3-5 (*ปฏิวัติ ได้เหรียญทองแดง)

มวยสากลสมัครเล่น รอบแรก
รุ่น 60 กก.ชาย / สายลม อาดี (ไทย) แพ้ วิกาส คริสฮาน (อินเดีย)  1-8 คะแนน
รุ่น 69 กก.ชาย / อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์ (ไทย) ชนะ มัคซาส อาลัมบาเอฟ (คีร์กีซสถาน) 5-1 คะแนน
รุ่น 75 กก.ชาย / สุริยา ปราสาทหินพิมาย (ไทย) แพ้ ชิเนบายาร์ นาร์มานดัคห์ (มองโกเลีย) 1-2 คะแนน

ยกน้ำหนัก 
รุ่น 85 กก.ชาย / พิทยา ตีบนอก (ไทย) ยกสแนทช์ไม่ผ่าน 3 ครั้ง ไม่ผ่านไปยกคลีนแอนด์เจอร์ค และคิดน้ำหนักรวม

ฮอกกี้ รอบแรก
ทีมหญิง ไทย แพ้ คาซัคสถาน 0-3

วอลเลย์บอล รอบแรก
ทีมชาย กลุ่มเอ ไทย แพ้ จีน 1-3  (19-25, 25-21, 22-25, 25-27)

เซปักตะกร้อทีมหญิง
ทีมหญิง รอบแรก ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 3-0
ไทยเอ ชนะ  เกาหลีใต้  2-0 เซต (21-9, 21-13)
ไทยบี ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เซต (21-13, 21-14)
ไทยซี ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เซต (21-15, 21-12)

โบว์ลิ่ง ชายคู่
ทีม เอ / เพิ่มพูล ยะเกษม/ เดโชชัย ทินจิรทิพย์ (ไทย) 2,662 คะแนน ลำดับที่3 /บดินทร์ เลิศพิริยะสกุลกิจ/อภิวิชญ์ วัฒนะพงศกร (ไทย) 2,318 คะแนน ลำดับที่17
ทีมบี / ญาณพล ลาภอาภารัตน์, สมเจตน์ กุศลพิทักษ์ (ไทย) 2580 คะแนน ลำดับที่5

เรือพาย รอบแรก
ไลท์เวทซิงเกิลสกัลชาย / รัตนพล เทพภิบาล (ไทย) ลำดับที่ 1
ไลท์เวทซิงเกิลสกัลหญิง / บุษยามาส แผลงกระโทก (ไทย) ลำดับที่3

ยิงปืน 
ปืนสั้นมาตรฐานบุคคลชาย
- ปราการ การดี (ไทย) 570 คะแนน ลำดับที่4
- พฤทธิ์ ศรียะพันธ์ (ไทย) 560 คะแนน ลำดับที่14
- วรพล กุลชัยรัตนา (ไทย) 520 คะแนน ลำดับที่38

ปืนสั้นมาตรฐานทีมชาย
- พฤทธิ์ ศรียะพันธ์,  ปราการ การดี, วรพล กุลชัยรัตนา (ไทย) 1,650 คะแนน ลำดับที่8

เป้าเคลื่อนที่ผสมบุคคลชาย
- มงคลชัย มีชู (ไทย) 354 คะแนน ลำดับที่19

ปืนยาว 3 ท่า บุคคลหญิง
- ธัญลักษณ์ โชติพิบูลศิลป์ (ไทย) 573 คะแนน ลำดับที่10
- สุภมาส วันแก้ว (ไทย) 570 คะแนน  ลำดับที่20
- สุนันทา มัจฉาชีพ (ไทย) 567 คะแนน ลำดับที่25

ปืนยาว 3 ท่าทีมหญิง
- สุภมาส วันแก้ว, สุนันทา มัจฉาชีพ, ธัญลักษณ์ โชติพิบูลศิลป์ (ไทย) 1,710 คะแนน  ลำดับที่8

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแรก
ทีมชาย กลุ่มดี / ธีรภัทร โพธิ์เหลือง, จ่าตรีสิทธิชัย สังขโชติ (ไทย) แพ้ โอมาน 0-2 เซต 15-21 17-21
ทีมหญิง กลุ่มดี / จารุณี สารนอก, อุษา เต็นปักษี (ไทย)  ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เซต 21-11 21-14

แบดมินตัน
ชายเดี่ยว รอบแรก
บุญศักดิ์ พลสนะ (ไทย) ชนะ ชาน โอ ชอง (มาเก๊า)  2-0 เซต (21-13, 21-9)
ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์ (ไทย) ชนะ มองโกเลีย 2-0 เซต (21-9, 21-12)
หญิงเดียว รอบ16
พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข (ไทย) แพ้ จีน 1-2 เซต (21-19, 9-21, 12-21)
ชายคู่ รอบ16
สุดเขต ประภากมล/ทรงพล  อนุกฤติยาวรรณ (ไทย) แพ้ จีน 0-2 เซต (12-21, 17-21)
บดินทร์ อิสระ/มณีพงษ์ จงจิตร (ไทย) แพ้ ไต้หวัน 0-2 เซต (18-21, 12-21)

เทนนิส รอบแรก
ชายคู่
- วีรภัทร ดอกไม้คลี่/กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์ (ไทย) แพ้ เกาหลีใต้ 0-2 เซต 1-6 4-6
หญิงคู่
- หนึ่งนัดดา วรรณสุข / วรัชญา วงค์เทียนชัย (ไทย) ชนะ มองโกเลีย 2-0 เซต 6-0 6-0
- นพวรรณ เลิศชีวกานต์ / ณัฐนิดา หลวงแนม (ไทย) ชนะผ่าน คีร์กีซสถาน ถอนตัว

บิลเลียด สปอร์ต
พูล 8 ลูก หญิงเดียว รอบ16
- ชลธิชา ชิดชมนาท (ไทย) แพ้ เกาหลีใต้ 1-5 เฟรม
พูล 9 ลูก ชายเดียว รอบ16
- นิธิวรรธก์ กาญจนศรี (ไทย) แพ้ เกาหลีใต้ 5-9 เฟรม
พูล 9 ลูก หญิงเดียว รอบ16
- ชลธิชา ชิดชมนาท (ไทย) แพ้ ฟิลิปปินส์  2-7  เฟรม
- นิชา ปฐมเอกมงคล (ไทย) แพ้ ญี่ปุ่น 4-7 เฟรม

คริกเกต รอบแรก ทีมหญิง
กลุ่มเอ ไทย แพ้ จีน 92-93

ว่ายน้ำ
ฟรีสไตล์ 100 ม.หญิง รอบชิง
ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง(ไทย) 57.14 วินาที ลำดับที่ 7

กบ 200 ม.หญิง รอบชิง

ชะวัลนุช  สลับลึก(ไทย) 2.37.86 น. ลำดับที่ 8

เดี่ยวผสม 200 ม.ชาย รอบชิง
ณัฐพงษ์ เกษอินทร์(ไทย) 2:05.14 น. ลำดับที่ 8


เทเบิลเทนนิส รอบ 16 คน
หญิงคู่
- ธิดาพร วงศ์บุญ/สุธาสินี เสวตรบุตร (ไทย) ชนะ ซีเรีย 3-0 เซต  (11-3, 11-3, 11-3)
- อนิศรา เมืองสุข/นันทนา คำวงศ์ (ไทย) ชนะ มาเก๊า 3-0 เซต (11-5, 11-7, 11-6)

 

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โปรแกรมกีฬาอื่นๆ ประจำวันพุธที่ 17 พฤศจิกายน 2553

ฟุตบอลต่างประเทศ

ยูโร 2012 รอบคัดเลือก
กลุ่มอี
ฟินแลนด์ 8 : 0 ซานมารีโน

กลุ่มเอฟ
โครเอเชีย 3 : 0 มอลตา

ฟุตบอลกระชับมิตร
โอมาน 0 : 4 เบลารุส
คูเวต 1 : 1 อิรัก
จีน 1 : 0 ลัตเวีย
ฮ่องกง 0 : 7 ปารากวัย
มอนเตเนโกร 2 : 0 อาเซอร์ไบจาน
สโลวะเกีย 2 : 3 บอสเนีย
รัสเซีย 0 : 2 เบลเยียม
เอสโตเนีย 1 : 1 ลิกเตนสไตน์
อาร์เจนตินา 1 : 0 บราซิล
เซเนกัล 2 : 1 กาบอง
ฮังการี 2 : 0 ลิทัวเนีย
อัลแบเนีย 0 : 0 มาซิโดเนีย
บัลแกเรีย 0 : 1 เซอร์เบีย
อิยิปต์ 3 : 0 ออสเตรเลีย
อิสราเอล 2 : 3 ไอซ์แลนด์
สวีเดน 0 : 0 เยอรมัน
สวิตเซอร์แลนด์ 2 : 2 ยูเครน
เดนมาร์ก 0 : 0 สาธารณรัฐเช็ก
ลักเซมเบิร์ก 0 : 0 อัลจีเรีย
เนเธอร์แลนด์ 1 : 0 ตุรกี
อิตาลี 1 : 1 โรมาเนีย
ออสเตรีย 1 : 2 กรีซ
โปแลนด์ 3 : 1 ไอวอรี่ โคสต์
แอฟริกาใต้ 0 : 1 สหรัฐอเมริกา
ไอร์แลนด์ 1 : 2 นอร์เวย์
ไอร์แลนด์เหนือ 1 : 1 โมร็อคโก
สโลวีเนีย 1 : 2 จอร์เจีย
อังกฤษ 1 : 2 ฝรั่งเศส


เอฟเอ คัพ รอบแรก
ลูตัน 4 : 2 คอร์บี้
ยอร์ค ซิตี้ 3 : 0 ร็อตเธอร์แฮม

ฟุตบอลยู-21 กระชับมิตรทีมชาติ
ฮังการี  0 : 0 สโลวาเกีย
ไซปรัส 1 : 0 มอลตา
กรีซ 1 : 0 นอร์เวย์
เช็ก 2 : 1 ยูเครน
อิตาลี 2 : 1 ตุรกี
ลักเซมเบิร์ก 1 : 0 ฟินแลนด์
เดนมาร์ก 1 : 3 ฮอลแลนด์
สกอตแลนด์ 3 : 1 ไอร์แลนด์เหนือ
เวลส์ 1 : 0 ออสเตรีย

ฟุตบอลยู-20 กระชับมิตรทีมชาติ
อิตาลี 1 : 2 เยอรมัน
สวิตเซอร์แลนด์ 2 : 3 โปแลนด์

ฟุตบอลยู-19 กระชับมิตรทีมชาติ
เยอรมัน 1 : 1 เช็ก
สวิตเซอร์แลนด์ 2 : 2 โรมาเนีย

กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส 94 : 109 วอชิงตัน วิซาร์ดส์
ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส 93 : 101 คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส
แอตแลนต้า ฮอว์คส์ 102 : 92 อินเดียน่า เพเซอร์ส
ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส 100 : 99 เมมฟิส กริซลี่ย์ส
ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส 118 : 107 มิลวอกี้ บักส์
ชิคาโก้ บูลล์ส 95 : 92 ฮุสตัน ร็อคเก็ตส์
นิวยอร์ค นิกส์ 118 : 120 เดนเวอร์ นักเก็ตส์


ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ 2010 รอบรองชนะเลิศ
การท่าเรือไทย เอฟซี 4 : 1 ราชนาวี ระยอง
บุรีรัมย์ PEA 2 : 1 โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี

มวยไทย
ศึกดาวรุ่งพระบาท ที่เวทีมวยราชดำเนิน
- กุมารเพชร จิตรเมืองนนท์ ชนะคะแนน ตูมตาม พยัคฆ์สุพรรณ
- ก้องอีสาน ท.พราน49 ชนะคะแนน วีระพลเล็ก เอ็กซิดิคอลยิม
- เพชรงาม ลูกพระบาท ชนะคะแนน อัมบาส ลูกสวน
- วรชาติเล็ก อ.เนื่องจำนงค์ ชนะคะแนน รุ่งฤทธิ์ ศ.เพ็ญประภา
- แสนสะท้าน ส.สุรเดช ชนะน็อก กริช ร.ร.กีฬาโคราช ยกที่ 4
- กุมารแท้ ลูกพระบาท แพ้คะแนน โอโรโน่ ย.โย่ง
- พรสวรรค์ ลูกพระบาท ชนะคะแนน นพชัย เกียรติภัทรพรรณ

---------------------------------------------------

 

 

 

 


 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์