โปรแกรมกีฬา 18/11/10

โปรแกรมกีฬา 18/11/10

ประจำวันพฤหัสบดีที่ 18 พฤศจิกายน 2553 

มวยสากลสมัครเล่น รอบแรก
รุ่น 56 กก.ชาย
/ วรพจน์ เพชรขุ้ม(ไทย) ชนะ  อิเดอร์กลู เอนค์จาร์กัล (มองโกเลีย) 2-1 คะแนน

เทควันโด 
รุ่น 53 กก.หญิง รอบชิงชนะเลิศ
- สริตา ผ่อนศรี (ไทย) ชนะ เหงียน ทิ โฮย ทู (เวียดนาม)  4-3 (*สริตา คว้าเหรียญทอง)

วอลเลย์บอล รอบแรก
ทีมหญิง กลุ่มเอ ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 0-3 เซต (20-25, 19-25, 17-25)


ยกน้ำหนัก
รุ่น 94 กก.ชาย
 รอบชิง
- สุธิพร วัฒนากสิกรรม (ไทย) ลำดับที่8 น้ำหนักรวม 362
รุ่น 75 กก.หญิง
- ขนิษฐา เปตานัง (ไทย) ลำดับที่6 น้ำหนักรวม 229


บาสเกตบอล รอบแรก
ทีมหญิง กลุ่มเอ ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 55-93

โบว์ลิ่ง หญิงคู่ รอบชิง
- ไทย2 อังคณา เนตรวิเศษ/เบญจวรรณ พวงทอง(ไทย) ลำดับที่6  2,472 คะแนน 
- ไทย1 อภิญญาตา จอนบำรุง/ภณชา บุญมา (ไทย) ลำดับที่16  2,179 คะแนน

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแรก
ทีมชาย  กลุ่มเอฟ
- นิพนธ์ นิ่มนวล/ภานุพงษ์ โตแย้ม (ไทย) ชนะ อินเดีย 2-0 เซต (21-14, 21-14)
ทีมหญิง กลุ่มซี
- ยุพา ภูครองพลอย/กมลทิพย์ กุลนา (ไทย) แพ้ ไทเป 0-2 เซต (25-27, 18-21)

ฟันดาบ 
เซเบอร์บุคคลหญิง รอบแรก
- ศิรวลัย สตาร์รัตน์ (ไทย) ตกรอบแรก
เอเป้บุคคลชาย รอบ32
- วิทย์สรัช ก้องสุวรรณคีรี (ไทย) แพ้ อุซเบกิสถาน 6-15

จักรยานเสือภูเขา
ครอสคันทรี่ ชาย รอบชิงชนะเลิศ
- พีระพล ชาวเชียงขวาง (ไทย) ลำดับที่6 เวลา 2:26:54.87 น.
- ณัฐวัฒน์ ศุภชีวะกุล (ไทย) ไม่จบการแข่งขัน

บิลเลียด สปอร์ต
สนุกเกอร์ เดี่ยว รอบแรก
- เดชาวัต พุ่มแจ้ง (ไทย) ชนะ เกาหลีใต้ 4-0 เฟรม
- เดชาวัต พุ่มแจ้ง (ไทย)  ชนะ สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์  4-2 เฟรม

เรือพาย
ไลท์เวท ดับเบิล สกัล ชาย
- รัตนพล เทพภิบาล/ชัยชนะ ทะคำ (ไทย)  ลำดับที่4 เวลา 6.36.29 น.
ไลท์เวท โฟร์ ชาย ไทย ลำดับที่ 6  เวลา 6.37.25 น.
- ภาณุพันธุ์ ไพศาลวรรณ,เลี่ยม กางนอก, สมคิด เฝ้าถนอม, พงศ์ศรัณย์ พันธุ์แตงไทย (ไทย) 

ยิงปืน
ปืนยาว 3 ท่า ทีมชาย 
- เทวฤทธิ์ มัจฉาชีพ, วราวุธ มัจฉาชีพ, พงศกร แก้วจา (ไทย)  ลำดับที่10  3,373 คะแนน
ปืนยาว 3 ท่า บุคคลชาย
- เทวฤทธิ์ มัจฉาชีพ (ไทย) ลำดับที่27   1,132 คะแนน 
- วราวุธ มัจฉาชีพ (ไทย)  ลำดับที่27  1,131 คะแนน 
- พงศกร แก้วจา (ไทย) ลำดับที่38  1,110 คะแนน
ปืนสั้นชนวนกลางทีมชาย
- ปองพล กุลชัยรัตนา, ปราการ การดี, โอภาส เรืองปัญญาวุฒิ (ไทย)  ลำดับที่7  1,720 คะแนน
ปืนสั้นชนวนกลางบุคคลชาย
- ปองพล กุลชัยรัตนา (ไทย) ลำดับที่ 7  580 คะแนน 
- ปราการ การดี (ไทย) ลำดับที่23  572 คะแนน 
- โอภาส เรืองปัญญาวุฒิ (ไทย) ลำดับที่29  568 คะแนน

เซปักตะกร้อ รอบแรก
ทีมชายกลุ่มเอ
ไทย  ชนะ เกาหลีใต้ 3-0
- ไทยเอ ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เซต (21-19,21-12)
- ไทยบี   ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เซต (21-15,21-13 )
- ไทยซี   ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เซต (21-17,21-18 )
ทีมหญิงกลุ่มบี ไทย ชนะ อินเดีย 3-0
- ไทยเอ ชนะ อินเดีย 2-0 เซต (21-9, 21-4)
- ไทยบี ชนะ อินเดีย 2-0 เซต (21-8, 21-5 )
- ไทยซี ชนะ อินเดีย 2-0 เซต (21-4, 21-11)
 
เทนนิส รอบแรก
- พวรรณ เลิศชีวกานต์ (ไทย) แพ้ อุซเบกิสถาน 0-2 เซต (6-3, 7-5, 2-6)

แบดมินตัน 
ชายเดี่ยว รอบสอง
- บุญศักดิ์ พลสนะ (ไทย) ชนะ  (อินเดีย)  2-0 เซต (21-19, 21-12) 
- ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข(ไทย) แพ้ เวียดนาม 0-2 เซต ( 18-21,13-21)
คู่ผสม  รอบ 16 คน
- สุดเขต ประภากมล,สราลีย์ ทุ่งทองคำ (ไทย) ชนะ (ฮ่องกง) 2-0 เซต (21-16,21-13)
- ทรงพล  อนุกฤติยาวรรณ,กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล (ไทย) ชนะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต (21-13,21-9)

เรือมังกร ดรากอนส์ โบ้ท
1,000 ม. หญิง
- จีน  (04.03.706 น.)
- อินโดนีเชีย (04.14.509 น.)
- ไทย (04.18.292 น.)

 

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โปรแกรมกีฬาอื่นๆ ประจำวันพฤหัสบดีที่ 18 พฤศจิกายน 2553 

ฟุตบอลต่างประเทศ

เอฟเอ คัพ รอบแรก นัดรีเพลย์
เอ็บบ์สฟีต 2 : 2 เอเอฟซี วิมเบิลดัน

ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
ยูเออี 5 : 0 อินเดีย

กอล์ฟ
กอล์ฟทัวร์ผสม ยูโรเปี้ยน ทัวร์ และ เอเชียน ทัวร์ รายการ ยูบีเอส ฮ่องกง โอเพ่น ที่สนาม ฮ่องกง กอล์ฟ คลับ พาร์ 70 เขตปกครองพิเศษฮ่องกง
หลังจบรอบแรก
1. (-8) 62 - มาร์ค บราวน์ (นิวซีแลนด์)
2. (-7) 63 - รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ), จีฟ มิลคา ซิงห์ (อินเดีย)
4. (-6) 64 - ไซม่อน ดายสัน (อังกฤษ), โซเรน แฮนเซ่น (เดนมาร์ก)
6. (-5) 65 - เดเมี่ยน แม็คเกรน (ไอร์แลนด์เหนือ), แกรม แม็คดาวล์ (ไอร์แลนด์เหนือ), ยอง นัม (เกาหลีใต้), รีส เดวี่ส์ (เวลส์), โอลิเวอร์ วิลสัน (อังกฤษ), เคนเน็ธ เฟอร์รี่ (อังกฤษ)

อันดับนักกอล์ฟไทยที่น่าสนใจ

12. (-4) 66 - ธงชัย ใจดี (ไทย), ธรรมนูญ ศรีโรจน์ (ไทย)
23. (-3) 67 - อุดร ดวงเดชา (ไทย)
39. (-2) 68 - พรหม มีสวัสด์ (ไทย), ชินรัตน์ ผดุงศิลป์ (ไทย)   
57. (-1) 69 - ชัพชัย นิราช (ไทย), ปริยะ ชุณสวัสดิกุล (ไทย)
81. (E) 70 - ขวัญชัย แท่นนิล (ไทย), เชาวลิต ผลาผล (ไทย)
97. (+1) 71 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย)

บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
นิวยอร์ค นิกส์ 113 : 106 ซาคราเมนโต้ คิงส์
โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส 94 : 86 ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส
ฟินิกซ์ ซันส์ 96 : 123 ไมอามี่ ฮีต
ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส 103 : 90 ดีทรอยท์ พิสตันส์
วอชิงตัน วิซาร์ดส์ 83 : 114 บอสตัน เซลติกส์
ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส 111 : 113 มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์
ฮุสตัน ร็อคเก็ตส์ 99 : 116 โอคลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์
ดัลลัส แมฟเวอริกส์ 97 : 99 นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เนตส์
นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์ 88 : 98 ยูท่าห์ แจ็ซซ์
ชิคาโก้ บูลล์ส 94 : 103 ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส


ฟุตบอล 7 คน แชมป์กีฬา 7 สี แชมเปี้ยน คัพ ครั้งที่ 8 ที่สนามกีฬาโรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
สวนกุหลาบวิทยาลัย 7 : 1 สารวิทยา
กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย 3 : 2 อัสสัมชัญ


มวยไทย
ศึกวันทรงชัย ที่เวทีมวยราชดำเนิน
- คู่เอก พระจันทร์ฉาย ป.เพชรน้ำทอง ชนะคะแนน สรรชัย ศิษย์สารวัตรจี
- เชอรี่น้อย มนต์สงคราม แพ้คะแนน ซุปเปอร์เค พี.เค.พี.สปอร์ต
- ศักดิ์นรินทร์น้อย อ.อ้วนสุวรรณ ชนะคะแนน ไมค์ ส.จ.มนตรี
- เงิน จิตรเมืองนนท์ แพ้น็อก เก่งสยาม ส.จ.มนตรี ยกที่ 4
- สิงห์สุริยา อัลลอยศรีนคร ชนะคะแนน เพชรวานร เอกบางไทร
- อองรี บ้านพี่อุ้มเรือนพี่ต๋อง แพ้คะแนน รักเต็มร้อย บ้านเจริญสุข
- ทวน ก.กัมปนาท แพ้คะแนน เด็ดขาด ป.พงษ์สว่าง

----------------------------------------------------------------------

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์