โปรแกรมกีฬา 19/11/10

โปรแกรมกีฬา 19/11/10

 

 

ประจำวันศุกร์ที่ 19 พฤศจิกายน 2553 

ถ่ายทอดสดทางช่อง 7 และ สทท.11

แบดมินตัน 
ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
บุญศักดิ์ พลสนะ (ไทย) แพ้ มาเลเชีย 0-2 เซต (13-21, 17-21) 
 
คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
สุดเขต ประภากมล / สราลีย์ ทุ่งทองคำ (ไทย) แพ้ จีนไทเป 0-2 เซต (19-21, 8-21 )
ทรงพล อนุกฤติยาวรรณ / กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล (ไทย) แพ้ เกาหลีใต้ 0-2 เซต (16-21, 17-21 )

ฟุตบอลทีมชาย
รอบ 16 ทีมสุดท้าย
ไทย แพ้  ญีปุ่น  0-1 

เรือพาย
ไลท์เวท ซิงเกิล สกัล หญิง
บุษยามาศ แผลกระโทก (ไทย)
เวลา 7.56.75 น. (*บุษยามาศ คว้าเหรียญทองแดง)
ไลท์เวท ซิงเกิล สกัล ชาย
รอบ ชิง รัตนพล เทพภบาล (ไทย) ลำดับที่ 5 เวลา 7.15.05 น

เรือมังกร
500 ม. ทีมชาย
ทีมไทย  ลำดับที่ 6 เวลา 01.51.040 น.
500 ม. ทีมหญิง
ทีมไทย เวลา 02.06.271น. (*ทีมไทย คว้าเหรียญทองแดง)

เทควันโด

รุ่น 63 กก.ชาย   

รอบชิงชนะเลิศ นาชา ปั้นทอง(ไทย) แพ้ เกาหลีใต้ 9-10 (*นาชา คว้าเหรียญเงิน )
รอบรองชนะเลิศ นาชา ปั้นทอง(ไทย) ชนะ  อัฟกานิสถาน 7-3
รอบก่อนรองชนะเลิศ นาชา ปั้นทอง(ไทย) ชนะ  ญี่ปุ่น 5-4
รอบ 8 คน นาชา ปั้นทอง(ไทย) ชนะ ลาว 9-1
รอบ 16 คน นาชา ปั้นทอง(ไทย) ชนะ ภูฎาน  9-0
รุ่น 68 กก.ชาย รอบ 16 คน  
ศุภกิจ จันทร์ธีระวงศ์(ไทย) แพ้ อิหร่าน 1-5

รุ่น 62 กก.หญิง 
รอบรองชนะเลิศ
ธัญนันท์ เปรมแหวว(ไทย) แพ้ อิหร่าน 2-6 (*ธัญนันท์ คว้าเหรียญเงิน )
รอบก่อนรองชนะเลิศ ธัญนันท์ เปรมแหวว(ไทย) ชนะ อินโดนีเชีย 11-0
รอบ 8 คน ธัญนันท์ เปรมแหวว(ไทย) ชนะ ฟิลิปปินส์ 5-2

เซปักตะกร้อ
ทีมหญิงรอบรองชนะเลิศ ไทย ชนะ เวียดนาม 2-0
ไทยเอ ชนะ เวียดนาม 2-1 เซต (21-19, 19-21, 17-15)
ไทยบี ชนะ เวียดนาท 2-1 เซต (21-10, 8-21, 15-13 )
ทีมชายกลุ่มเอ ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 2-0
ไทยเอ ชนะ ญี่ปุ่น 2-0 เซต (21-9, 21-16)
ไทยบี   ชนะ ณี่ปุ่น 2-0 เซต (21-7, 21-13 )

โบว์ลิ่ง
ทรีโอ ชาย บล็อก1
ไทย 1ญานพล ลาภอาภารัตน์/สมเจ กุศพิทักษ์/เพิ่มพูน ย่ะเกษม  ลำดับที่ 6 1914 คะแนน
ไทย 2 เดโชชัย ทินจินทิพย์/อภิวิชญ์ วัฒนะพงศกร/บดินทร์ เลิศพิริยะสกุลกิจ ลำดับที่ 15 1846 คะแนน
ทรีโอ หญิงบล็อก1 Mix3
ไทย
อังคณา เนตรวิเศษ/เบญจวรรณ พวงทอง /ภณชา บุญมา(ไทย) ลำดับที่ 14  1,743 คะแนน 

เทนนิส
ชายเดี่ยว
กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์ (ไทย) ชนะ
คีร์กีชสถาน 2-0 เซต (6-2, 6-2)
ดนัย อุดมโชค (ไทย) ชนะ ฮ่องกง 2-0 เซต (6-3, 6-2)
ชายคู่  
สนฉัตร-สรรค์ชัย รติวัฒน์ (ไทย) แพ้ ไทเป 1-2 เซต (6-4, 5-7, 0-1)
หญิงเดี่ยว  
แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย) ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เซต (6-0, 6-1)

จักรยานบีเอ็มเอ็กซ์ 
ชาย รอบชิง
อัถร ไชยมาโย (ไทย) ลำดับที่ 7   36.664 คะแนน
ณรงค์ กลิ่นสุหร่าย (ไทย)
ลำดับที่ 8  37.553 คะแนน

ฮอกกี้ รอบแรก
ทีมหญิง
 
ไทย แพ้ อินเดีย 0-13

ซอฟท์บอล รอบแรก
ทีมหญิง
 
ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 0-15

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแรก

ทีมหญิง 
จารุณี สารนอก / อุษา เต็นปักษี (ไทย) ชนะ คาซัคสถาน 2-1 เซต (21-16, 18-21, 15-12 )

ยิงธนู
บุคคล รอบก่อนรองชนะเลิศ

นริศรา ทินบัว (ไทย) ลำดับที่ 21  1180 คะแนน

ยกน้ำหนัก
รุ่น 105 กก.ชาย 
ขวัญชัย นุชพุ่ม (ไทย) ลำดับที่ 3 น้ำหนักรวม 350
รุ่น เกิน 75 กก.หญิง
.ชิดชนก พูลทรัพย์สกุล (ไทย) ลำดัที่ 5 น้ำหนักรวม  255 กก.

วอลเลย์บอล รอบแรก
ทีมหญิง กลุ่มเอ
 ไทย ชนะ มองโกเลีย 3-0 เซต  (25-6, 25-9, 25-22)

มวยสากลสมัครเล่น ที่โฟชาน ยิมเนเซี่ยม
รุ่น 81 กก. ชาย  รอบ 8 คน  เกรียงไกร สุขคุ้มอ แพ้  ดีปัค มาฮาจาน (เนปาล)  0-3 คะแนน
รุ่น 64 กก. ชาย รอบ 16 คน  วุฒิชัย มาสุข ชนะ ชิม ฮุน ยัง (เกาหลีใต้) 10-5 คะแนน

กอล์ฟ วันที่สาม
ทีมชาย
  ลำดับที่ 3  +5 (653)
วศิน ศรีภัทรานุสรณ์, อรรถชัย ใจฉลาด, ภูมิ ศักดิ์แสนศิลป์
บุคคลชาย
อรรถชัย ใจฉลาด ลำดับที่ 3  -5 (211)
วศิน ศรีภัทรานุสรณ์ ลำดับที่ 11  (216)
ภูมิ ศักดิ์แสนศิลป์ ลำดับที่ 25  +10 (226)
ทีมหญิง ลำดับที่ 5  +15 (447)
ธิฎาภา สุวัณณะปุระ, จารุพร ปาลกวงษ์ ณ อยุธยา, เอรียา จุฑานุกาล
บุคคลหญิง
เอรียา จุฑานุกาล ลำดับที่ 8  +6 (222)
ธิฎาภา สุวัณณะปุระ ลำดับที่ 14  +10 (226)
จารุพร ปาลกวงษ์ ณ อยุธยา ลำดับที่ 16  +13 (229) 


ขี่ม้า อีเวนติ้ง (ศิลปะการบังคับม้า)
ทีม  ไทย ลำดับที่ 2  135.60
ณีน่า ลิเกิ้น ล่ำซำ,เทอรี่ อิมสัน,วีรภัฏ ปฏิกานนท์,นำโชค จันตะคาด,พรหมธร กิ่งวรรณ
บุคคล
ณีน่า ลิเกิ้น ล่ำซำ (ไทย)  ลำดับที่ 1  40.60
เทอรี่ อิมสัน (ไทย)  ลำดับที่ 10 52.30
วีรภัฏ ปฏิกานนท์ (ไทย)  ลำดับที่ 25 90.80
นำโชค จันตะคาด (ไทย)  ลำดับที่ 24  81.40
พรหมธร กิ่งวรรณ (ไทย)  ลำดับที่ 3 
42.70

ยิงปืน
แทร็ป บุคคล ชาย
เศวต เศรษฐาภรณ์ ลำดับที่ 5 116 คะแนน
แทร็ป บุคคล หญิง
นันปภัสร์ วีระไวทยะ ลำดับที่ 16  60 คะแนน

ฟันดาบ
เซเบอร์บุคคลชาย
  
วีระเดช โคธนี่ (ไทย) แพ้ ฮ่องกง 8-15 คะแนน

บิลเลียด สปอร์ต
สนุกเกอร์ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
เดชาวัต พุ่มแจ้ง (ไทย) ชนะ อิหร่าน 4-1 เฟรม
รอบ 8 คน
เดชาวัต พุ่มแจ้ง (ไทย) ชนะ อัฟกานิสถาน 4-1 เฟรม

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โปรแกรมกีฬาอื่นๆ ประจำวันศุกร์ที่ 19 พฤศจิกายน 2553 

ฟุตบอล

ลีกทู อังกฤษ
เบอร์ตัน 1 : 3 บิวรี่

ลีกาสอง เยอรมัน
ยูเนี่ยน เบอร์ลิน 1 : 2 ดุสเซลดอร์ฟ
โอเบอร์เฮาเซ่น 3 : 0 บีเลเฟลด์
ออสนาบรุ๊ค 2 : 0 แฮร์ธ่า เบอร์ลิน

กัลโช่เซเรีย บี อิตาลี
วิเซนซ่า 2 : 1 ปาโดวา

ลีกา อเดลันเต้ สเปน
บาร์เซโลน่า เบ 1 : 1 อูเอลบา
 
 
ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์ รอบ 8 ทีมสุดท้าย
ญี่ปุ่น 1 : 0 ไทย
อิหร่าน 1 : 0 โอมาน
เกาหลีเหนือ เสมอ ยูเออี 0-0 (ต่อเวลาพิเศษเสมอ 0-0 ยูเออี ยิงจุดโทษชนะ 9 - 8)
เกาหลีใต้ 0 : 0 อุซเบกิสถาน (ต่อเวลาพิเศษ เกาหลีใต้ ชนะ 3 - 1)


กอล์ฟ

- ทัวร์ผสม ยูโรเปี้ยน ทัวร์ และ เอเชียน ทัวร์ รายการ ยูบีเอส ฮ่องกง โอเพ่น ที่สนาม ฮ่องกง กอล์ฟ คลับ พาร์ 70 เขตปกครองพิเศษฮ่องกง
หลังจบรอบสอง
1. (-13) 127 - เอียน โพลเตอร์ (อังกฤษ) 67-60
2. (-12) 128 - อันโธนี่ คัง (สหรัฐฯ) 67-61
3. (-11) 129 - ไซม่อน ดายสัน (อังกฤษ) 64-65, รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ) 63-66
5. (-10) 130 - แกรม แม็คดาวล์ (ไอร์แลนด์เหนือ) 65-65, จีฟ มิลคา ซิงห์ (อินเดีย) 63-67, มัตเตโอ มานาสเซโร่ (อิตาลี) 67-63, อันเดอร์ส แฮนเซ่น (เดนมาร์ก) 66-64, ธงชัย ใจดี (ไทย) 66-64

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
20. (-5) 135 - ชัพชัย นิราช (ไทย) 69-66
46. (-3) 137 - โคลิน มอนต์โกเมอรี่ (สกอตแลนด์) 69-68
57. (-2) 138 - ชินรัตน์ ผดุงศิลป์ (ไทย) 68-70, ปริยะ ชุณสวัสดิกุล (ไทย) 69-69


บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส 80 : 107 อินเดียน่า เพเซอร์ส
ฟินิกซ์ ซันส์ 89 : 105 ออร์ลันโด้ เมจิก
เดนเวอร์ นักเก็ตส์ 83 : 86 ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส

มวยไทย
ศึกป.ประมุข ที่เวทีมวยลุมพินี

- คู่เอก กังวาลเล็ก เพชรยินดี แพ้คะแนน เก้าแต้ม ลูกพระบาท
- ปูจ๋า ส.เฮงเจริญ แพ้คะแนน เพชรไพลิน ต.หัวชวด
- ต้นเพชร ป.ประมุข แพ้คะแนน เก้าเอ ราชานนท์
- นพรัตน์ ศิษย์ประกายฟ้า แพ้คะแนน เทวฤทธิ์ ศิษย์สองพี่น้อง
- แสงทอง ส.ตะกรุดทอง แพ้คะแนน เพชรน้ำงาม ม.ภูวนา
- เพชรนคร ส.ลัดดายิม แพ้คะแนน ดาวไฟ ศิษย์จ่ากุ้ง
- ศรีพัฒนาเล็ก ก.ไชพะยอม - คิวบา ป.ประมุข (ศรีพัฒนาเล็กป่วยยกเลิกการชก)

 

 

 

 

 


 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์