โปรแกรมกีฬา 20/11/10

โปรแกรมกีฬา 20/11/10

ประจำวันเสาร์ที่ 20 พฤศจิกายน 2553 

ถ่ายทอดสดทางช่อง 9 และ สทท.11

เซปักตะกร้อ
ทีมหญิงรอบชิงชนะเลิศ
 ไทย
*เหรียญทอง ชนะ จีน 2-0
ไทยเอ ชนะ จีน 2-0 เซต (21-10, 21-16 )
ไทยบี ชนะ จีน 2-0 เซต (21-17, 21-11 )
ทีมชายรอบชิงชนะเลิศ
ไทย
*เหรียญทอง ชนะ มาเลเชีย 2-0
ไทยเอ ชนะ มาเลเชีย 2-0 เซต (21-16, 21-10 )
ไทยบี ชนะ มาเลเชีย 2-0 เซต (21-15, 21-17)

เรือใบ 
เลเซอร์ชาย   
 กีระติ บัวลง (ไทย
*เหรียญทอง)
ดิงกี้ ออพติมิสต์ หญิง  
 นพเก้า พูนพัฒน์ (ไทย
*เหรียญทอง)
โอเพ่น โฮบี้ 16  
 ดำรงศักดิ์ วงศ์ทิม, กฤษฎา วงศ์ทิม  (ไทย
*เหรียญทอง)

เทควันโด
รุ่น 64กก. ชาย  
รอบชิงชนะเลิศ
 ชัชวาล ขาวละออ (ไทย*เหรียญทองชนะ เกาหลีใต้ 8-6
รอบรองชนะเลิศ
ชัชวาล ขาวละออ (ไทย) ชนะ
ไทเป 7-4
รอบก่อนรองชนะเลิศ
ชัชวาล ขาวละออ (ไทย) ชนะ เวียดนาม 9-1
รอบ 8 คน
ชัชวาล ขาวละออ (ไทย)
ชนะ อุซเบกิสถาน 4-0
รอบ 16 คน
ชัชวาล ขาวละออ (ไทย) ชนะ ญี่ปุ่น 5-3


รุ่น 58 กก.ชาย 
รอบชิงชนะเลิศ
เป็นเอก การะเกตุ (ไทย
*เหรียญเงิน) เสมอ ไทเป 2-2 (ต่อเวลาพิเศษไทเปชนะคะแนนดิบ)
รอบรองชนะเลิศ
เป็นเอก การะเกตุ (ไทย)  ชนะ  จีน  6-2
รอบก่อนรองชนะเลิศ
เป็นเอก การะเกตุ (ไทย) ชนะ อัฟกานิสถาน 13-2
รอบ 8 คน  
เป็นเอก การะเกตุ (ไทย) ชนะ คาซัคสถาน 4-3
รอบ 16 คน  
เป็นเอก การะเกตุ (ไทย) ชนะ มาเก๊า 13-0
รุ่น 73 กก.หญิง 
รอบรองชนะเลิศ
 
ภัทกร ประสพสุข (ไทย
*เหรียญทองแดง) แพ้ จีน 1-2
รอบก่อนรองชนะเลิศ 
ภัทกร ประสพสุข (ไทย) เสมอ กัมพูชา 1-1  (ต่อเวลาพิเศษไทยชนะคะแนนดิบ)


เรือใบ
ดับเบิลแฮนด์ ดิงกี้ 420 ชาย
นาวี ธรรมสุนทร/อธิวัฒน์ โฉมทองดี (ไทย) ลำดับที่4
ดิงกี้ ออพติมิสต์ ชาย 
ทศพล มหาวิเชียร (ไทย) ลำดับที่4
ดับเบิลแฮนด์ ดิงกี้ 420 หญิง
พัทธ์ธีรา มีอยู่สามเสน/นริสรา อยู่สวัสดิ์ (ไทย) ลำดับที่4


วินด์เซิร์ฟ
มิสทรัล ชาย
เสกสรรค์ ขุนทอง (ไทย) ลำดับที่5
อาร์เอสเอ็กซ์ ชาย 
 เอก บุญสวัสดิ์ (ไทย
*เหรียญเงิน
มิสทรัล หญิง
 นภาลัย ธารใส (ไทย
*เหรียญทองแดง)
อาร์เอสเอ็กซ์ หญิง
 สโรชา พุ่มไพร (ไทย
*เหรียญทองแดง)

มวยสากลสมัครเล่น
รุ่น 49 กก.ชาย
อำนาจ รื่นเริง (ไทย) ชนะ อาซัส ยุซนาเลียฟ (คีร์กีซสถาน) 9-1 
รุ่น 69 กก.ชาย
อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์ แพ้ เหว่ย เจิ้น ฉาง (ไทเป) 5-10

บิลเลียด
สนุกเกอร์ ชายเดียว รอบรองชนะเลิศ

  เดชาวัต พุ่มแจ้ง (ไทย
*เหรียญทองแดง) แพ้ จีน 3-4

เทนนิส
ชายเดียว รอบก่อนรองชนะเลิศ

ดนัย อุดมโชค (ไทย) ชนะ ใต้ 2-0 เซต (7-5, 7-5)
กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์ (ไทย) แพ้ จีน 0-2 เซต (3-6 6-7)
หญิงเดีย รอบก่อนรองชนะเลิศ

แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย)  แพ้ อินเดีย 0-2 เซต (2-6, 3-6)
คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
แทมมารีน ธนสุกาญจน์, สรรค์ชัย รติวัฒน์ ชนะ ญี่ปุ่น 2-0 เซต (6-4, 6-4)
นพวรรณ เลิศชีวกานต์, สนฉัตร รติวัฒน์
แพ้ ญี่ปุ่น 0-2 เซต (4-6, 4-6)

จักรยานประเภทถนน
ไทม์ไทรอัล หญิง 
 มนฤดี ชาภูคำ (ไทย
*เหรียญทองแดง)  ลำดับที่3 เวลา 51:37.11

ขี่ม้า
อีเวนติ้ง (จั้มปิ้ง) ทีม
 ไทย
ณีน่า ลิเกิ้น ล่ำซ่ำ, เทอรี่ อิมสัน, วีรภัฎ ปฏิกานนท์, พรหมธร กิ่งวรรณ (ไทย)
อีเวนติ้ง (จั้มปิ้ง) บุคคล รอบชิงชนะเลิศ
ณีน่า ลิเกิ้น ล่ำซ่ำ (ไทย) ลำดับที่4
พรหมธร กิ่งวรรณ (ไทย)
ลำดับที่13

เรือมังกร
หญิง 250 ม.
ไทย 01.02.008 น.
ชาย 250 ม.
ไทย ลำดับที่ 4   50.379  น.


วอลเลย์บอลชายหาด รอบ 16 ทีม
ทีมชาย
นิพนธ์ นิ่มนวล/ภานุพงษ์ โตแย้ม (ไทย) แพ้ จีน 0-2 เซต (18-21, 13-21)
ทีมหญิง
กมลทิพย์ กุลนา, ยุพา ภูครองพลอย (ไทย) ชนะ คาซัคสถาน  2-0 เซต (21-12, 21-17)
จารุณี สารนอก, อุษา เต็นปักษี (ไทย)  ชนะ เกาหลีใต้ 2-0  (21-11, 21-12)

ฮอกกี้ รอบแรก
ทีมหญิง
   ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 0-8

วอลเลย์บอล รอบแรก
ทีมชาย กลุ่มอี ไทย ชนะ ซาอุฯ 3-2 (25-23, 27-25, 20-25, 20-25, 17-15)

ซอฟท์บอล รอบแรก
ทีมหญิง
 ไทย แพ้ จีน 0-9

บาสเกตบอล รอบแรก
ทีมหญิง กลุ่มเอ ไทย แพ้  จีน  43-98


---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โปรแกรมกีฬาอื่นๆ ประจำวันเสาร์ที่ 20 พฤศจิกายน 2553 

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
- อาร์เซน่อล แพ้ สเปอร์ส 2-3   
- เบอร์มิงแฮม ชนะ เชลซี  1-0
- โบลตัน ชนะ นิวคาสเซิ่ล  5-1
- แบล็คพูล ชนะ  วูล์ฟแฮมป์ตัน 2-1
- แมนฯ ยูไนเต็ด ชนะ วีแกน 2-0     
- เวสต์บรอมวิช แพ้ สโต๊ค ซิตี้ 0-3
- ลิเวอร์พูล ชนะ เวสต์แฮม 3-0

เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ

- บาร์นสลี่ย์ ชนะ พอร์ทสมัธ 1-0
- บริสตอล ซิตี้ ชนะ เลสเตอร์  1-0
- คาร์ดิฟฟ์ แพ้ น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์  0-2
- โคเวนทรี  ชนะ เบิร์นลี่ย์  1-0
- ดาร์บี้   ชนะ สคันธอร์ป 3-2
- ดอนคาสเตอร์ เสมอ สวอนซี  1-1
- ฮัลล์ ซิตี้ ชนะอิปสวิช 1-0
- มิดเดิ้ลสโบรช์ แพ้ มิลล์วอลล์  0-1
- นอริช เสมอ ลีดส์  1-1
- ควีนส์ปาร์ค  ชนะ เปรสตัน 3-1
- วัตฟอร์ด เสมอ เร้ดดิ้ง 1-1
- เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด ชนะ คริสตัล พาเลซ 3-2

บุนเดสลีกา เเยอรมัน

- มึนเช่น กลัดบัค แพ้ไมนซ์ 2-3   
- แฟร้งค์เฟิร์ต แพ้ ฮอฟเฟ่นไฮม์   0-4  
- เนิร์นแบร์ก แพ้ ไกเซอร์สเลาเทิร์น 1-3   
- ไฟร์บวร์ก แพ้ ดอร์ทมุนด์  1-2  
- ชาลเก้ ชนะ เบรเมน      4-0
- เลเวอร์คูเซ่น เสมอ บาเยิร์น มิวนิค 1-1 

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
- โรม่า ชนะ อูดิเนเซ่   2-0
- เอซี มิลาน ชนะ ฟิออเรนติน่า 1-0

ลาลีกา สเปน
-  บียาร์เรอัล เสมอ บาเลนเซีย 1-1
-  อัลเมเรีย แพ้ บาร์เซโลน่า 0-8
เรอัล มาดริด แพ้  แอธเลติก บิลเบา 1-5

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
- น็องซี่ ชนะ วาล็องเซียนส์ 2-0        
- ปารีส แซงต์ แชร์กแมง ชนะ  ก็อง  2-1
-  แรนส์ ชนะ แบรสต์   2-1
-  แซงต์-เอเตียน ชนะ โอแซร์ 1-0 
-  โซโชซ์ ชนะ ลอริยองต์ 2-0 
-  ตูลูส แพ้ มาร์กเซย 0-1
- นีซ แพ้ มงต์เปลลิเย่ร์ 0-1


Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์