โปรแกรมกีฬา 19/12/10

โปรแกรมกีฬา 19/12/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันอาทิตย์ที่ 19 ธันวาคม 2553

ฟุตบอลต่างประเทศ
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
19.00 น. เวสต์บรอมวิช - วูล์ฟแฮมป์ตัน
20.30 น. แบล็คพูล - สเปอร์ส
23.00 น. เชลซี - แมนฯ ยูไนเต็ด  

บุนเดสลีกา เยอรมัน
21.30 น. เลเวอร์คูเซ่น - ไฟร์บวร์ก   
23.30 น. สตุ๊ตการ์ท - บาเยิร์นมิวนิค   

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
18.30 น. ลาซิโอ - อูดิเนเซ่
21.00 น. บารี่ - ปาแลร์โม่
21.00 น. คาตาเนีย - เบรสชา
21.00 น. คิเอโว - ยูเวนตุส
21.00 น. นาโปลี - เลชเช่
21.00 น. ปาร์ม่า - โบโลญญ่า
02.45 น. ซามพ์โดเรีย - เจนัว

ลาลีกา สเปน
23.00 น. อัลเมเรีย - เคตาเฟ่   
23.00 น. โอซาซูน่า - เรอัล ซาราโกซ่า
01.00 น. มาลาก้า - แอตเลติโก มาดริด  
03.00 น. เรอัล มาดริด - เซบีย่า

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
23.00 น. ลีลล์ - น็องซี่
23.00 น. โซโชซ์ - บอร์กโดซ์
03.00 น. มาร์กเซย - โอลิมปิก ลียง

เอเอฟเอฟซูซูกิ คัพ 2010 รอบรองชนะเลิศ
18.00 น. อินโดนีเซีย - ฟิลิปปินส์

 กอล์ฟ
- ยูโรเปี้ยนทัวร์ เซาธ์ แอฟริกัน โอเพ่น แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศแอฟริกาใต้

 กีฬาอื่นๆ
อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
01.00 น. คลีฟแลนด์ บราวน์ส - ซินซินเนติ เบงกอลส์
01.00 น. วอชิงตัน เร้ดสกินส์ - ดัลลัส คาวบอยส์
01.00 น. ฮุสตัน เท็กซานส์ - เทนเนสซี่ ไตตันส์
01.00 น. แจ็คสันวิลล์ จากัวร์ส - อินเดียนาโปลิส โคลต์ส
01.00 น. แคนซัส ซิตี้ ชีฟส์ - เซนต์หลุยส์ แรมส์
01.00 น. บัฟฟาโล่ บิลล์ส - ไมอามี่ ดอลฟินส์
01.00 น. ดีทรอยท์ ไลออนส์ - แทมป้าเบย์ บัคคาเนียร์ส
01.00 น. อริโซน่า คาร์ดินัลส์ - แคโรไลน่า แพนเธอร์ส
01.00 น. นิวออร์ลีนส์ เซนต์ส - บัลติมอร์ เรฟเวนส์
01.00 น. ฟิลาเดลเฟีย อีเกิ้ลส์ - นิวยอร์ค ไจแอนต์ส
04.05 น. แอตแลนต้า ฟอลคอนส์ - ซีแอตเติ้ล ซีฮอว์กส์
04.15 น. นิวยอร์ค เจ็ตส์ - พิตต์สเบิร์ก สตีลเลอร์ส
04.15 น. เดนเวอร์ บรองโกส์ - โอ็คแลนด์ เรดเดอร์ส

บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011
ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.00 น. ออร์ลันโด้ เมจิก - ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส
07.00 น. วอชิงตัน วิซาร์ดส์ - ไมอามี่ ฮีต
07.30 น. คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส - นิวยอร์ค นิคส์
08.00 น. ชิคาโก้ บูลล์ส - ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส
08.30 น. มิลวอกี้ บัคส์ - ยูท่าห์ แจ๊ซซ์
08.30 น. ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส - เมมฟิส กริซลี่ย์ส
09.00 น. เดนเวอร์ นักเกตส์ - มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์
10.00 น. ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส - โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส

กีฬา "เอเชียนพาราเกมส์" ครั้งที่ 10 ที่กวางโจว ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลดิวิชั่น 2 แชมเปี้ยนส์ลีก
15.30 น. บางกอก เอฟซี - สมุทรปราการ เอฟซี
15.45 น. เลย ซิตี้ - ชัยนาท เอฟซี      
16.00 น. เอฟซี ภูเก็ต - ระยอง เอฟซี  

กีฬาอื่นๆ
กอล์ฟเอเชียน ทัวร์ แบล็ค เมาเท่น มาสเตอร์ส ที่หัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์

กีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 39 "ชลบุรีเกมส์"
ที่จังหวัดชลบุรี

มวยไทย
12.30 น. ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอัศวินดำ
13.50 น. ศึกมวยไทย 7 สี เวทีช่อง 7 สี
20.30 น. ศึกบางระจัน เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์