โปรแกรมกีฬา 06/01/11

โปรแกรมกีฬา 06/01/11

โปรแกรมกีฬา ประจำวันพฤหัสบดีที่ 6 มกราคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
18.30 น. ยูเวนตุส - ปาร์ม่า
21.00 น. โบโลญญ่า - ฟิออเรนติน่า
21.00 น. เบรสชา - เชเซน่า
21.00 น. กายารี่ - มิลาน
21.00 น. เจนัว - ลาซิโอ
21.00 น. เลชเช่ - บารี่
21.00 น. ปาแลร์โม่ - ซามพ์โดเรีย 
21.00 น. โรม่า - คาตาเนีย
21.00 น. อูดิเนเซ่ - คิเอโว
02.45 น. อินเตอร์ มิลาน - นาโปลี

โกปาเดล เรย์ รอบ 16 ทีม นัดสอง
18.00 น. เคตาเฟ่ - เรอัล เบติส
22.00 น. มายอร์ก้า - อัลเมเรีย
00.00 น. บียาร์เรอัล - บาเลนเซีย
02.00 น. เอสปันญ่อล - แอตเลติโก มาดริด
04.00 น. เลบันเต้ - เรอัล มาดริด

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
20.00 น. ไนจ์เมเก้น (ฮอลแลนด์) - อีเกิลส์ (ฮอลแลนด์)
20.30 น. เดน บอช (ฮอลแลนด์) - เวนโล่ (ฮอลแลนด์)
22.00 น. ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์) - ไกเซอร์ฯ (เยอรมัน)
23.40 น. อันตัลยาสปอร์ (ตุรกี) - โคโลญจน์ (เยอรมัน)
00.00 น. โอเบอร์เฮาเซ่น (เยอรมัน) - เลเวอร์คูเซ่น (เยอรมัน)
02.15 น. แฟร้งค์เฟิร์ต (เยอรมัน) - เพอร์สโปลิส (อิหร่าน)

 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ ฮุนได ทัวร์นาเมนต์ ออฟ แชมเปี้ยนส์ ที่ฮาวาย ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ แอฟริกา โอเพ่น ที่ประเทศแอฟริกาใต้

 เทนนิส
เทนนิสทีมผสมชิงแชมป์โลก ฮุนได ฮอฟแมน คัพ 2010
กลุ่มเอ
14.00 น. เซอร์เบีย - เบลเยียม

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ กาตาร์ เอ๊กซ์ซอนโมบิล โอเพ่น ที่โดฮา ประเทศกาตาร์
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เชนไน โอเพ่น ที่เชนไน ประเทศอินเดีย
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บริสเบน อินเตอร์เนชั่นแนล ที่บริสเบน ประเทศออสเตรเลีย
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอเอสบี คลาสสิก ที่โอ๊คแลนด์ ประเทศนิวซีแลนด์


กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอ 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.00 น. โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส - คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส
07.00 น. ชิคาโก้ บูลล์ส - นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์
07.00 น. มิลวอกี้ บัคส์ - ออร์ลันโด้ เมจิก
07.00 น. วอชิงตัน วิซาร์ดส์ - ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส
07.30 น. ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส - บอสตัน เซลติกส์
08.00 น. ชาร์ล็อตต์ บ็อบแค็ตส์ - มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์
08.00 น. โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส - นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เน็ตส์
08.30 น. ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส - ฮุสตัน ร็อคเก็ตส์
09.00 น. แอตแลนต้า ฮอว์คส์ - ยูท่าห์ แจ๊ซซ์
10.30 น. ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส - ฟินิกซ์ ซันส์
10.30 น. เดนเวอร์ นักเกตส์ - ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส 

แรลลี่ดาการ์ 2011 เส้นทางอาร์เจนตินา - ชิลี

ฟุตบอลนักเรียน 7 คน แชมป์กีฬา 7 สี แชมเปี้ยน คัพ 2010 ที่สนามโรงเรียนราชวินิตบางแก้ว
13.00 น. สวนกุหลาบ ปทุมธานี - อัสสัมชัญ ธนบุรี
15.00 น. ราชวินิตบางแก้ว - อัสสัมชัญ ศรีราชา

มวยไทย
18.30 น. ศึกดาวรุ่งชูเจริญ เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์