โปรแกรมกีฬา 08/01/11

โปรแกรมกีฬา 08/01/11


โปรแกรมกีฬาวันเสาร์ที่ 8 มกราคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
เอฟเอ คัพ รอบสาม
19.45 น. อาร์เซน่อล - ลีดส์ ยูไนเต็ด
20.30 น. มิลล์วอลล์ - เบอร์มิงแฮม
22.00 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส - ควีนส์ปาร์ค
22.00 น. โบลตัน - ยอร์ค ซิตี้
22.00 น. ไบรท์ตัน - พอร์ทสมัธ
22.00 น. บริสตอล ซิตี้ - เชฟฯ เว้นส์เดย์
22.00 น. เบิร์นลี่ย์ - พอร์ท เวล
22.00 น. เบอร์ตัน อัลเบี้ยน - มิดเดิ้ลสโบรช์
22.00 น. โคเวนทรี - คริสตัล พาเลซ
22.00 น. ดอนคาสเตอร์ - วูล์ฟแฮมป์ตัน
22.00 น. ฟูแล่ม - ปีเตอร์ โบโร่
22.00 น. ฮัดเดอร์สฟิลด์ - โดเวอร์
22.00 น. ฮัลล์ ซิตี้ - วีแกน
22.00 น. นอริช - เลย์ตัน โอเรียนท์
22.00 น. เปรสตัน - น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์
22.00 น. เร้ดดิ้ง - เวสต์บรอมวิช
22.00 น. สคันธอร์ป - เอฟเวอร์ตัน
22.00 น. เชฟฯ ยูไนเต็ด - แอสตัน วิลล่า
22.00 น. เซาแฮมป์ตัน - แบล็คพูล
22.00 น. สโต๊ค - คาร์ดิฟฟ์
22.00 น. ซันเดอร์แลนด์ - น็อตต์ เคาน์ตี้
22.00 น. สวอนซี - โคลเชสเตอร์
22.00 น. ทอร์คีย์ - คาร์ไลส์
22.00 น. วัตฟอร์ด - ฮาร์ทลี่พูล
22.00 น. เวสต์แฮม - บาร์นสลี่ย์ 
00.30 น. สตีฟเนจ - นิวคาสเซิ่ล 
 
เอฟเอ คัพ รอบสอง นัดรีเพลย์
22.00 น. ลินคอล์น ซิตี้ - เฮเรฟอร์ด

ลาลีกา สเปน
00.00 น. มาลาก้า - แอธเลติก บิลเบา
02.00 น. เรอัล โซเซียดาด - เซบีย่า
04.00 น. เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า - บาร์เซโลน่า

เอเชียน คัพ รอบสุดท้าย
20.15 น. คูเวต - จีน

ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
09.00 น. คอสตาริกา - เวเนซุเอลา (เช้าวันอาทิตย์)
 
ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
18.00 น. บูร์ซาสปอร์ (ตุรกี) - เนิร์นแบร์ก (เยอรมัน)
18.00 น. กาเซียนเตปสปอร์ (ตุรกี) - อิงโกลสตัดท์ (เยอรมัน)
18.00 น. อันคารากูคู (ตุรกี) - โบคุ่ม (เยอรมัน)
18.00 น. เอสคิเซเฮียร์สปอร์ (ตุรกี) - เอา (เยอรมัน)
20.00 น. สตุ๊ตการ์ท (เยอรมัน) - กรอยเธอร์ เฟือร์ธ (เยอรมัน)
20.00 น. เบรเมน (เยอรมัน) - ดุ๊ยส์บวร์ก (เยอรมัน)
20.00 น. เบรเมน สมัครเล่น (เยอรมัน) - เอ็มเมน (ฮอลแลนด์)
21.00 น. กาเซียนเตป บีบี (ตุรกี) - เอฟซี ไอนด์โฮเฟ่น (ฮอลแลนด์)
21.30 น. ไฟร์บวร์ก (เยอรมัน) - ธูน (สวิส)
22.00 น. ฮัมบูร์ก (เยอรมัน) - อาแจ็กซ์ (ฮอลแลนด์)
22.00 น. แฮร์ธ่า เบอร์ลิน (เยอรมัน) - สตองดาร์ ลีแอช (เบลเยียม)
23.00 น. เอาก์สบวร์ก (เยอรมัน) - อุนเตอร์ฮัคคิงก์ (เยอรมัน)
00.00 น. กาลาตาซาราย (ตุรกี) - ฮันโนเวอร์ (เยอรมัน)
01.00 น. อัล วากร้า (กาตาร์) - บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน)

 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ ฮุนได ทัวร์นาเมนต์ ออฟ แชมเปี้ยนส์ ที่ฮาวาย ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ แอฟริกา โอเพ่น ที่ประเทศแอฟริกาใต้

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ กาตาร์ เอ๊กซ์ซอนโมบิล โอเพ่น ที่โดฮา ประเทศกาตาร์
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เชนไน โอเพ่น ที่เชนไน ประเทศอินเดีย
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บริสเบน อินเตอร์เนชั่นแนล ที่บริสเบน ประเทศออสเตรเลีย
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอเอสบี คลาสสิก ที่โอ๊คแลนด์ ประเทศนิวซีแลนด์

กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอ 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.00 น. ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส - อินเดียน่า เพเซอร์ส
07.00 น. ชิคาโก้ บูลล์ส - ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส
07.00 น. นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์ - วอชิงตัน วิซาร์ดส์
07.30 น. โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส - บอสตัน เซลติกส์
08.00 น. ฮุสตัน ร็อคเก็ตส์ - ออร์ลันโด้ เมจิก
08.00 น. ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ - เมมฟิส กริซลี่ย์ส
08.00 น. ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส - มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์
08.30 น. ไมอามี่ ฮีต - มิลวอกี้ บัคส์
10.30 น. นิวยอร์ค นิคส์ - ฟินิกซ์ ซันส์
10.30 น. คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส - โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส
10.30 น. นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เน็ตส์ - ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส

แรลลี่ดาการ์ 2011 เส้นทางอาร์เจนตินา - ชิลี

ฟุตบอล
ฟุตบอลดิวิชั่น 1 เพลย์ออฟ
16.00 น. ปราจีนบุรี เอฟซี - ม.รังสิต  
16.00 น. อาร์แบค เอฟซี - ระยอง เอฟซี   
16.00 น. สุพรรณบุรี เอฟซี - สระบุรี เอฟซี 
16.00 น. นราธิวาส เอฟซี - บางกอก เอฟซี

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
ที่สนามกีฬากลาง จ.ลพบุรี
17.30 น. ลพบุรี เอฟซี -  เมืองทองฯ ยูไนเต็ด

มวยไทย

12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
17.00 น. ศึกเพชรยินดี เวทีลุมพินี
20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์