โปรแกรมกีฬา 18/01/11

โปรแกรมกีฬา 18/01/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 18 มกราคม 2554


ฟุตบอลต่างประเทศ
เอฟเอ คัพ อังกฤษ รอบ 3 นัดรีเพลย์
02.45 น. คาร์ดิฟฟ์ - สโต๊ค ซิตี้
02.45 น. แมนฯ ซิตี้ - เลสเตอร์
02.45 น. วูล์ฟแฮมป์ตัน - ดอนคาสเตอร์

ลีกวัน อังกฤษ
02.45 น. บริสตอล โรเวอร์ส - ฮาร์ทลี่พูล
02.45 น. มิลตัน คีนส์ - พลีมัธ
02.45 น. รอชเดช - บอร์นมัธ
 
ลีกทู อังกฤษ
02.45 น. แอคคริงตัน - ชรูว์สบิวรี่
02.45 น. อัลเดอร์ช็อท - แบร็ดฟอร์ด

ลีกาสอง เยอรมัน
01.00 น. แอซเกเบียร์เก้ เอา - พาเดอร์บอร์น

โคปปา อิตาเลีย รอบ 16 ทีม
02.30 น. นาโปลี - โบโลญญ่า

เฟร้นช์ ลีกคัพ รอบรองชนะเลิศ
02.45 น. โอแซร์ - มาร์กเซย 
 
สกอตติช พรีเมียร์
02.45 น. คิลมาน็อค - ฮาร์ทส์
02.45 น. กลาสโกว์ เรนเจอร์ส - อิเวอร์เนสส์

เอเชียน คัพ รอบสุดท้าย
20.15 น. ออสเตรเลีย - บาห์เรน 
20.15 น. เกาหลีใต้ - อินเดีย

เทนนิส
เทนนิสแกรนด์สแลม ออสเตรเลียน โอเพ่น ที่เมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย ประจำวันอังคารที่ 18 ม.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 07.00 น. ตามเวลาประเทศไทย (เฉพาะคู่ที่น่าสนใจ)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- ซีบิลล์ แบมเมอร์ (ออสเตรีย) พบ เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย, มือ 2)
- ดินาร่า ซาฟิน่า (รัสเซีย) พบ คิม ไคลจ์สเตอร์ (เบลเยียม, มือ 3)
- ฟลาเวีย เพ็นเน็ตต้า (อิตาลี, มือ 22) พบ อนาสตาเซีย โรดิโอโนว่า (ออสเตรเลีย)
- คิมิโกะ ดาเตะ-ครัมม์ (ญี่ปุ่น) พบ อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 12)
- นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย, มือ 13) พบ คเซเนีย เปอร์วัค (รัสเซีย)
- คาเตรีน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) พบ เผิง ฉ่วย (จีน)

ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 1) พบ มาร์กอส ดาเนียล (บราซิล)
- ดาวิด นัลบานเดียน (อาร์เจนติน่า, มือ 27) พบ เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย)
- คาโรล เบ็ค (สโลวะเกีย) พบ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 5)
- ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน) พบ โทเบียส คัมเก้ (เยอรมัน)
- ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) พบ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 7)
- กีเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน, มือ 32) พบ ไมเคิ่ล แบร์เรอร์ (เยอรมัน)

กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
01.00 น. ฟินิกซ์ ซันส์ - นิวยอร์ค นิคส์
01.00 น. ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ - วอชิงตัน วิซาร์ดส์
01.00 น. ชิคาโก้ บูลล์ส - เมมฟิส กริซลี่ย์ส
02.00 น. ชาร์ล็อตต์ บ็อบแค็ตส์ - ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส
03.00 น. มิลวอกี้ บัคส์ - ฮุสตัน ร็อคเก็ตส์
03.00 น. โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส - นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เน็ตส์
03.30 น. ดัลลัส แมฟเวอริกส์ - ดีทรอยท์ พิสตันส์
03.30 น. อินเดียน่า เพเซอร์ส - ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส
04.00 น. ซาคราเมนโต้ คิงส์ - แอตแลนต้า ฮอว์คส์
04.00 น. นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์ - โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส
08.00 น. ออร์ลันโด้ เมจิก - บอสตัน เซลติกส์
10.00 น. มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ - ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส
10.30 น. โอคลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์ - ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส

กีฬาในประเทศ
ฟุตบอล 7 คน แชมป์กีฬา 7 สี แชมเปี้ยน คัพ 2010 ที่สนามสตรีวิทยา
13.00 น. กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย - สารวิทยา
15.00 น. สตรีวิทยา 2 - สวนกุหลาบวิทยาลัย

กีฬามหาวิทยาลัยครั้งที่ 38 "จามจุรีเกมส์" ที่จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

มวยไทย
17.30 น. ศึกทรูวิชั่นส์ยอดมวยไทย เวทีมวยรังสิต
18.30 น. ศึกป.ประมุข เวทีลุมพินี

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์