โปรแกรมกีฬา 31/01/11

โปรแกรมกีฬา 31/01/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 31 มกราคม

ฟุตบอลต่างประเทศ
ลาลีกา สเปน
03.00 น. ราซิ่ง ซานตานเดร์ - บาเลนเซีย

กัลโช่เซเรีย บี อิตาลี
02.45 น. โฟรซิโนเน่ - อตาลันต้า

ลีกาสอง เยอรมัน
02.15 น. เอาก์สบวร์ก - โบคุ่ม

ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส
02.30 น. เลอ อาฟร์ - ชาโต้รูซ์
 
 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ ฟาร์เมอร์ส อินซูแรนซ์ โอเพ่น ที่แคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ โมวิสตาร์ โอเพ่น ที่ประเทศชิลี ประจำวันจันทร์ที่ 31 ม.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 23.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- เอดูอาร์โด้ ชแวงค์ (อาร์เจนตินา) พบ อีกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย)
- ฟิลิปโป้ โวลันดรี (อิตาลี) พบ โธมัส เบลลุซซี่ (บราซิล,มือ 3)
- เลโอนาร์โด้ เมเยอร์ (อาร์เจนตินา) พบ อัลเบิร์ต รามอส-บิโนลาส (สเปน)
- ปีเตอร์ ลุคแซค (ออสเตรเลีย) พบ พาโบล อันดูยาร์ (สเปน)
- รูเบน รามิเรซ ฮิดาลโก้ (สเปน) พบ ริคาร์โด้ เมลโล่ (บราซิล)
- ฮวน อิ๊กนาซิโอ เชียล่า (อาร์เจนตินา,มือ 4) พบ จอร์เก้ อกิลาร์ (ชิลี)
- ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน,มือ 6) พบ เฟรเดริโก้ กิล (โปรตุเกส)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ พีบีซี ซาเกร็บ อินดอร์ ที่ซาเกร็บ ประเทศโครเอเชีย ประจำวันจันทร์ที่ 31 ม.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 19.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ฟรันโก้ สคูกอร์ (โครเอเชีย) พบ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน,มือ 5)
- ลูคัส แลคโก้ (สโลวะเกีย) พบ มาร์เซล อิลฮาน (ตุรกี)
- มาร์เกล กราโนลเลอร์ส (สเปน,มือ 6) พบ อีวาน โดดิก (โครเอเชีย)
- นิโกล่า เมคติซ (โครเอเชีย) พบ มิชาเอล เบอร์เรอร์ (เยอรมัน,มือ 8)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เอสเอ เทนนิส โอเพ่น ที่โยฮันเนสเบิร์ก ประเทศแอฟริกาใต้ ประจำวันจันทร์ที่ 31 ม.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 20.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- สเตฟาโน่ กัลวานี่ (อิตาลี) พบ ริค เดอ โวสต์ (แอฟริกาใต้)
- ติเอโก้ อัลเวส (บราซิล) พบ ไซม่อน กรูเอล (เยอรมัน)
- ซอมเดฟ เดฟวาร์มาน (อินเดีย) พบ ราเวน คลาเซ่น (รัสเซีย)

กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
01.00 น. ไมอามี่ ฮีต - โอคลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์
03.30 น. บอสตัน เซลติกส์ - ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส
06.00 น. คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส - ออร์ลันโด้ เมจิก
06.00 น. เดนเวอร์ นักเกตส์ - ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส
07.30 น. ดีทรอยท์ พิสตันส์ - นิวยอร์ค นิคส์
08.00 น. นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เน็ตส์ - ฟินิกซ์ ซันส์
10.00 น. ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ - โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส

เทนนิสชิงแชมป์โลก ประเภททีมหญิง เฟด คัพ ที่เมืองทองธานี เวลา 09.00 น.

มวยไทย
18.30 น. ศึกดาวรุ่งชูเจริญ เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์