โปรแกรมกีฬา 11/03/11

โปรแกรมกีฬา 11/03/11

โปรแกรมกีฬาวันศุกร์ที่11 มีนาคม 2554
 
ฟุตบอลต่างประเทศ
บุนเดสลีกา เยอรมัน
02.30 น. โคโลญจน์ - ฮันโนเวอร์ 
 
ลีกาสอง เยอรมัน
00.00 น. โอเบอร์เฮาเซ่น - เอา
00.00 น. เอฟเอสเฟา แฟร้งค์เฟิร์ต - อิงโกลสตัดท์
00.00 น. คาร์ลสรูห์ - ดุ๊ยส์บวร์ก

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
02.45 น. เบรสชา - อินเตอร์ มิลาน

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
03.00 น. แรนส์ - มาร์กเซย

ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส
02.00 น. เอวิยอง - แกลร์กมงต์ ฟุต
02.00 น. อิสตร์ - เซอด็อง
02.00 น. ลาวาล - อองเช่ร์
02.00 น. เลอ อาฟร์ - บูโลญจน์
02.00 น. เม็ตซ์ - ตูร์
02.00 น. น็องต์ - อฌักซิโอ้
02.00 น. แรงส์ - ชาโต้รูซ์
02.00 น. ทรัวส์ - ดิเง
02.00 น. วานส์ - เกรอน็อบล์
 
เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
02.45 น. อูเทร็ชท์ - โกรนิงเก้น

อลิกันเต้ เซกุนด้า
03.00 น. เอลเช่ - กอร์โดบ้า

ซูเปอร์ลีกา โปรตุเกส
03.15 น. ไบร่า มาร์ - ปากอส เฟอร์ไรร่า

โอลิมปิก รอบคัดเลือก โซนเอเชีย นัดสอง
22.30 น. ศรีลังกา - ยูเออี


 กอล์ฟ
- เวิลด์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ - คาดิแลค แชมเปี้ยนชิพ ที่ฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา
- พีจีเอ ทัวร์ เปอร์โตริโก โอเพ่น ที่ประเทศเปอร์โตริโก

 เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บีเอ็นพี พาริบาส โอเพ่น ที่อินเดียน เวลส์ ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันศุกร์ที่ 11 มี.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 01.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน) พบ อังเดร โกลูเบฟ (รัสเซีย)
- อีกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย) พบ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น)
- เจมส์ เบล๊ค (สหรัฐฯ) พบ คริส กุซซิโอเน่ (ออสเตรเลีย)
- ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) พบ ดาเนียล กิเมโน่-ทราเวอร์ (สเปน)
- เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) พบ ฟลอร็องต์ แซร์ร่า (ฝรั่งเศส)
- ติเอโม่ เดอ บาคเกอร์ (เนเธอร์แลนด์) พบ เบนจามิน เบ๊คเกอร์ (เยอรมัน)
- ฌูเลียง บองเนอโต (ฝรั่งเศส) พบ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน)
- เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) พบ ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน)
- นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย) พบ ฟิบิโอ ฟ็อกนินี่ (อิตาลี)

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- โดนัลด์ ยัง (สหรัฐฯ) พบ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สกอตแลนด์,มือ 5)
- ยานโก้ ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย) พบ แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ,มือ 21)
- มาร์คอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส,มือ 19) พบ ซอมเดฟ เดฟวาร์มาน (อินเดีย)
- ไรอัน สวีตติ้ง (สหรัฐฯ) พบ ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา,มือ 27)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- อเล็กซานดร้า ดัลเกอรู (โรมาเนีย,มือ 27) พบ ลูซี่ ฮราเดคก้า (สาธารณรัฐเช็ก)
- อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส) พบ สเวตาน่า ปิรอนโคว่า (บัลแกเรีย,มือ 30)
- อัลล่า คุร์ดยาฟเซว่า (รัสเซีย) พบ คิม ไคลจ์สเตอร์ส (เบลเยียม,มือ 2)
- อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 19) พบ คิมิโกะ ดาเตะ ครูม (ญี่ปุ่น)
- อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 17) พบ อนาสตาซิย่า เซวาสโตว่า (ลัตเวีย)
- บาร์บอร่า สเตรย์โคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) พบ เปตร้า ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 12)
- เบตานี่ แมตเทค (สหรัฐฯ) พบ ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 10)
- คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) พบ สโลเน่ สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ)
- โดมินิก้า ซิบัลโคว่า (สโลวะเกีย,มือ 25) พบ ซาเนีย มีร์ซ่า (อินเดีย)
- เอเลน่า บัลตาชา (สหราชอาณาจักร) พบ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี,มือ 13)
- ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี,มือ 5) พบ ซูซาน่า ออนดรสโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก)
- เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 6) พบ โคโค่ ฟานเดอแว็กห์ (สหรัฐฯ)
- มาริยง บาร์โตลี่ (ฝรั่งเศส,มือ 15) พบ โมนิก้า นิคูเลสคู (โรมาเนีย)
- เผิง ซุ่ย (จีน) พบ หลี่ นา (จีน,มือ 7)
- ทิเมีย บาคซินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์) พบ เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 3)
 
กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
08.00 น. ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส - ไมอามี่ ฮีต
08.30 น. นิวยอร์ค นิคส์ - ดัลลัส แมฟเวอริกส์
10.30 น. เดนเวอร์ นักเกตส์ - ฟินิกซ์ ซันส์

มวยไทย
18.30 น. ศึกพุ่มพันธุ์ม่วง เวทีลุมพินี

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์