โปรแกรมกีฬา 17/04/11

โปรแกรมกีฬา 17/04/11

โปรแกรมกีฬาวันอาทิตย์ที่ 17 เมษายน 2554


ฟุตบอลต่างประเทศ
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
22.00 น. อาร์เซน่อล  -  ลิเวอร์พูล

เอฟเอ คัพ รอบรองชนะเลิศ
22.00 น. โบลตัน - สโต๊ค

บุนเดสลีกา เยอรมัน
20.30 น. บาเยิร์น มิวนิค - เลเวอร์คูเซ่น   
22.30 น. ดอร์ทมุนด์ - ไฟร์บวร์ก

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี   
20.00 น. เชเซน่า - บารี่  
20.00 น. คิเอโว - โบโลญญ่า
20.00 น. เจนัว - เบรสชา  
20.00 น. เลชเช่ - กายารี่  
20.00 น. ฟิออเรนติน่า - ยูเวนตุส  
20.00 น. คาตาเนีย - ลาซิโอ  
01.45 น. นาโปลี - อูดิเนเซ่

ลาลีกา สเปน  
22.00 น. เรอัล โซเซียดาด - คิฆอน  
22.00 น. เลบันเต้ - เอร์กูเลส  
22.00 น. เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า - ราซิ่ง ซานตานเดร์  
00.00 น. โอซาซูน่า - แอธเลติก บิลเบา
02.00 น. เอสปันญ่อล - แอตเลติโก มาดริด

 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ วาเลโร่ เท็กซัส โอเพ่น ที่เท็กซัส ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์และเอเชียน ทัวร์ เมย์แบงค์ มาเลเซียน โอเพ่น ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย

 เทนนิส
- เอทีพี ทัวร์ มอนติ คาร์โล โรเล็กซ์ มาสเตอร์ ที่มอนติคาร์โล ประเทศโมนาโก

 กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 เพลย์ออฟ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
00.00 น. อินเดียน่า เพเซอร์ส - ชิคาโก้ บูลล์ส
02.30 น. ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส - ไมอามี่ ฮีต
06.00 น. แอตแลนต้า ฮอว์กส์ - ออร์แลนโด้ เมจิก
08.30 น. ปอร์ทแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส - ดัลลัส แมฟเวอริกส์

รถสูตรหนึ่ง ฟอร์มูล่า วัน ไชนิส กรังด์ปรีซ์ เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศจีน

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกแรก
- ที่สนามมรภ.มหาสารคาม
16.00 น. ขอนแก่น เอฟซี - เชียงราย ยูไนเต็ด  
- ที่สนามลีโอ สเตเดี้ยม
18.00 น. บางกอกกล๊าส เอฟซี - ราชนาวีสโมสร   
- ที่สนามยามาฮ่า สเตเดี้ยม
18.00 น. เมืองทองฯ ยูไนเต็ด - SCG สมุทรสงคราม เอฟซี  
- ที่สนามชลบุรี สเตเดี้ยม
18.00 น. ชลบุรี เอฟซี - ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี  
- ที่สนามม.ธรรมศาสตร์ รังสิต
18.00 น. อินทรีเพื่อนตำรวจ -  บีอีซี เทโรศาสน

ฟุตบอลดิวิชั่น 1 ปี 2011  เลกแรก
- ที่สนามธูปะเตมีย์
16.00 น. เจ.ดับบลิว รังสิต เอฟซี - สงขลา เอฟซี
- ที่สนามม.รัตนบัณฑิต 
16.00 น. อาร์แบค เอฟซี - แบงค็อก ยูไนเต็ด   
- ที่สนามไอ-โมบาย สเตเดี้ยม
18.00 น. บุรีรัมย์ เอฟซี - สระบุรี เอฟซี
- ที่สนามสุระกุล จ.ภูเก็ต 
18.00 น. เอฟซี ภูเก็ต - เชียงใหม่ เอฟซี   
- ที่สนามกองทัพบก
18.00 น. บีบีซียู เอฟซี - ปตท. ระยอง

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกแรก
กรุงเทพและปริมณฑล  
16.00 น. การบินไทย ลูกอีสาน - ราชวิถี ที่สนามมรภ.วไลอลงกรณ์
16.00 น. ธัญบุรี อาร์เอ ยูไนเต็ด - สมุทรปราการ ยูไนเต็ด ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ คลอง 6 
17.00 น. นนทบุรี เอฟซี - โกลเบล็ค เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.นนทบุรี

ภาคเหนือ 
16.00 น. กำแพงเพชร เอฟซี - เพชรบูรณ์ เอฟซี ที่สนามมรภ.กำแพงเพชร
16.30 น. นครสวรรค์ เอฟซี - พิจิตร เอฟซี ที่สนามร.ร.ลาดยาววิทยาคม
16.30 น. ตาก เอฟซี - พิษณุโลก เอฟซี ที่สนามอบจ.ตาก
17.00 น. สุโขทัย เอฟซี - แพร่ ยูไนเต็ด ที่สนามสพล.สุโขทัย (บุญสม มาร์ติน)

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ    
16.00 น. มุกดาหาร เอฟซี - อุดรธานี เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.มุกดาหาร 
16.00 น. สกลนคร เอฟซี - เลย ซิตี้  ที่สนามเทศบาลเมืองสกลนคร
16.00 น. อำนาจเจริญ ทาวน์ - หนองคาย เอฟที ที่สนามเทศบาลเมืองอำนาจเจริญ
16.00 น. นครพนม เอฟซี - กาฬสินธุ์ เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.นครพนม

ภาคกลางและภาคตะวันออก  
16.00 น. ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด - นครนายก เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.ปราจีนบุรี 
16.00 น. สมุทรปราการ เอฟซี - อ่างทอง เอฟซี ที่สนามสโมสรศุลกากร   
17.30 น. ระยอง เอฟซี - กบินทร์ ซิตี้ ที่สนามอบจ.ระยอง    
17.30 น. ลพบุรี เอฟซี - อยุธยา เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.ลพบุรี

ภาคใต้   
16.00 น. นรา ยูไนเต็ด - ระนอง เอฟซี ที่สนามเทศบาลเมืองนราธิวาส 
17.00 น. นครศรีธรรมราช เอฟซี - สุราษฎร์ เอฟซี ที่สนามอบจ.นครศรีฯ
17.00 น. สตูล ยูไนเต็ด - ปัตตานี เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.สตูล

มวยไทย
12.30 น. ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอัศวินดำ
13.50 น. ศึกมวยไทย 7 สี เวทีช่อง 7 สี
20.30 น. ศึกวันทรงชัย เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์