โปรแกรมกีฬาวันพุธที่ 4 พฤษภาคม 2554

โปรแกรมกีฬาวันพุธที่ 4 พฤษภาคม 2554

 โปรแกรมกีฬาวันพุธที่ 4 พฤษภาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบรองชนะเลิศ นัดสอง

01.45 น. แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) - ชาลเก้ (เยอรมัน)

โคปา ลิเบอร์ตาดอเรส รอบ 16 ทีมสุดท้าย นัดสอง

05.30 น. อินเตอร์นาซิอองนาล (บราซิล) - เปนารอล (อุรุกวัย)
07.50 น. ครูเซโร่ (บราซิล) - วันซ์ คาลดาส (โคลอมเบีย) (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.50 น. ลิเบอร์ตัด (ปารากวัย) - ฟลูมิเนนเซ่ (บราซิล) (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.50 น. ยูนิเวอร์ซิดาด คาโตลิก้า (ชิลี) - เกรมิโอ (บราซิล) (เช้าวันพฤหัสฯ)

สกอตติช พรีเมียร์ลีก
00.00 น. อิเวอร์เนสส์ - กลาสโกว์ เซลติก

เมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์
06.30 น. ดี.ซี.ยูไนเต็ด - ซีแอตเทิ่ล ซาวน์เดอร์ส (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.30 น. ฮุสตัน ไดนาโม - โคโลราโด้ ราปิดส์ (เช้าวันพฤหัสฯ)

เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มเอ
22.30 น. เซปาฮาน (อิหร่าน) - อัล ฮิลาล (ซาอุฯ)
23.00 น. อัล การ์ราฟา (กาตาร์) - อัล จาซิร่า (ยูเออี)
กลุ่มบี
00.45 น. อัล นาสเซอร์ (ซาอุฯ) - ปัคตากอร์ (อุซเบกิสถาน)
กลุ่มอี
16.30 น. เมลเบิร์น วิคตอรี่ (ออสเตรเลีย) - กัมบะ โอซาก้า (ญี่ปุ่น)
18.30 น. เทียนจิน เทด้า (จีน) - เจจู ยูไนเต็ด (เกาหลีใต้)
กลุ่มเอฟ
12.00 น. นาโกย่า แกรมปัส (ญี่ปุ่น) - ฮวงซู กรีนทาวน์ (จีน)
18.00 น. เอฟซี โซล (เกาหลีใต้) - อัล อิน (ยูเอี)
 
เอเอฟซี คัพ รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มเอ
20.00 น. อัล ทิลาล (เยเมน) - เดมโป (อินเดีย)
22.00 น. อัล อันซาร์ (เลบานอน) - นาซาฟ (อุซเบกิสถาน)
กลุ่มบี
19.00 น. เอฟซี ชูร์ตาน กูซาร์ (อุซเบกิสถาน) - อัล คาดเซีย (คูเวต)
23.00 น. อัล อิติฮัต อเลปโป้ (ซีเรีย) - อัล ซากร์ (เยเมน) 
กลุ่มอี
22.00 น. อาร์บิล (อิรัก) - อัล อเฮด (เลบานอน)
22.00 น. อัล อรูบา (โอมาน) - อัล คารามาห์ (ซีเรีย)
กลุ่มเอฟ
18.00 น. บีวี สปอร์ตส (มัลดีฟส์) - ศรีวิจาย่า เอฟซี (อินโดนีเซีย)  .
19.00 น. เปกาซุส (ฮ่องกง) - ซอง ลาม (เวียดนาม)


เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ มูตัว และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ มาดริเลน่า มาดริด โอเพ่น ที่มาดริด ประเทศสเปน

กีฬาอื่นๆ

บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 เพลย์ออฟ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
06.00 น. บอสตัน เซลติกส์ - ไมอามี่ ฮีต
08.30 น. เมมฟิส กริซซ์ลี่ส์ - โอคลาโฮมา ซิตี้ ธันเดอร์

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกแรก กรุงเทพและปริมณฑล ที่สนามเทศบาลเมืองหนองปรือ
16.00 น. กองเรือยุทธการ - นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี 

มวยไทย

18.30 น. ศึกเพชรเจ้าพระยา เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์