โปรแกรมกีฬา 10/05/11

โปรแกรมกีฬา 10/05/11

โปรแกรมกีฬาวันอังคารที่ 10 พฤษภาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
01.45 น. แมนฯ ซิตี้ - สเปอร์ส

ลาลีกา สเปน
01.00 น. เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า - แอธเลติก บิลเบา
02.00 น. มาลาก้า - คิฆอน
02.00 น. ราซิ่ง ซานตานเดร์ - แอตเลติโก มาดริด
03.00 น. เรอัล มาดริด - เคตาเฟ่

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
02.00 น. เปแอสเช - น็องซี่
02.00 น. แซงต์-เอเตียน - ลีลล์ 

ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส
01.00 น. อฌักซิโอ้ - แกร์กมงต์ ฟุต
01.00 น. ชาโต้รูซ์ - อองเช่ร์
01.00 น. เกรอน็อบล์ - บูโลญจน์
01.00 น. ลาวาล - เอวิยอง
01.00 น. เม็ตซ์ - เลอ อาฟร์
01.00 น. น็องต์ - อิสตร์
01.00 น. แรงส์ - เซอด็อง
01.00 น. ตูร์ - ดิฌง
01.00 น. ทรัวส์ - เลอ มังส์
01.00 น. วานส์ - นีมส์
 
สกอตติช พรีเมียร์ลีก
01.45 น. อเบอร์ดีน - เซนต์ เมียร์เรน
01.45 น. เรนเจอร์ส - ดันดี ยูไนเต็ด
01.45 น. เซนต์ จอห์นสโตน - ฮามิลตัน

เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มซี
23.30 น. อัล เวห์ดา (ยูเออี) - ปิรูซี่ (อิหร่าน)  
01.10 น. อัล อิตติฮัด (ซาอุดิอาระเบีย) - บุนยอดกอร์ (อุซเบกิสถาน)
กลุ่มดี
22.50 น. อัล รายยาน (กาตาร์) - เอมิเรตส์ คลับ (ยูเออี)
23.00 น. โซบาฮาน (อิหร่าน) - อัล ชาบาบ (ซาอุดีอาราเบีย) 
กลุ่มจี
13.00 น. จอนบุค ฮุนได มอเตอร์ส (เกาหลีใต้) - อาเรมา มาลัง (อินโดนีเซีย) 
17.00 น. เซเรโซ่ โอซาก้า (ญี่ปุ่น) - ซานตง ลูเหนิง(จีน)  
กลุ่มเอช
17.00 น. ซิดนี่ย์ เอฟซี (ออสเตรเลีย) - คาชิม่า แอนท์เลอร์ส (ญี่ปุ่น)   
19.00 น. เซี่ยงไฮ้ เสิ่นหัว (จีน) - ซูวอน บลูวิงส์ (เกาหลีใต้)   
 
เอเอฟซี คัพ รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มซี
23.00 น. อัล ไฟซาลี่ (จอร์เเดน) - ดูฮอค (อิรัก)  
23.00 น. อัล นาเซอร์ (คูเวต) - อัล ไจส์ (ซีเรีย) 
กลุ่มดี
22.00 น. อัล ทาลาบา (อิรัก) - อัล คูเวต(คูเวต) 
22.30 น. อัล ซูไวก์ (โอมาน) - อัล วิห์ดาต (จอร์แดน)  
กลุ่มจี
18.00 น. วิคตอรี่ เอสซี (มัลดีฟ) - ฮานอย ทีเเอนด์ที เอฟซี  
กลุ่มเอช
19.00 น. เซาท์ ไชน่า (ฮ่องกง)  - ชลบุรี เอฟซี (ไทย)
19.30 น. อีสต์ เบงกอล (อินเดีย) - เปอร์ซิปูร่า (อินโดนีเซีย)   
   
เทนนิส
- เอทีพี ทัวร์ อินเตอร์เนชั่นแนล บีเอ็นแอล เดอ อิตาเลีย ที่โรม ประเทศอิตาลี
- ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ อินเตอร์เนชั่นนาลี่ บีเอ็นแอล ดิ อิตาเลีย ที่โรม ประเทศอิตาลี

กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 เพลย์ออฟ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
06.00 น. ไมอามี่ ฮีต - บอสตัน เซลติกส์
08.30 น. โอคลาโฮมา ซิตี้ ธันเดอร์ - เมมฟิส กริซซ์ลี่ส์

ฟุตบอล
ฟุตบอลเอเอฟซี คัพ รอบแบ่งกลุ่มจี ที่สนามยามาฮ่า สเตเดี้ยม
19.00 น. เมืองทองฯ ยูไนเต็ด - เเทมปิเนส โรเวอร์ส (สิงคโปร์)

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกแรก กรุงเทพและปริมณฑล ที่สนามม.รามคำแหง
18.00 น. โกลเบล็ค เอฟซี - กรุงเทพคริสเตียน

ฟุตซอลนอร์ทกรุงเทพ ฟุตซอล คัพ ครั้งที่ 5 ที่ม.นอร์ทกรุงเทพ เวลา 11.00 น.

มวยไทย
17.00 น. ศึกทรูวิชั่นส์ยอดมวยไทยรังสิต เวทีมวยรังสิต
18.30 น. ศึกเพชรยินดี เวทีลุมพินี

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์