โปรแกรมกีฬา 11/05/11

โปรแกรมกีฬา 11/05/11

โปรแกรมกีฬาวันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
ลาลีกา สเปน

01.00 น. เลบันเต้ - บาร์เซโลน่า 
01.00 น. โซเซียดาด - เรอัล ซาราโกซ่า
02.00 น. เอร์กูเลส - เรอัล มายอร์ก้า 
02.00 น. อัลเมเรีย - บียาร์เรอัล
02.00 น. เอสปันญ่อล - บาเลนเซีย
03.00 น. โอซาซูน่า - เซบีย่า
 
ลีกเอิง ฝรั่งเศส
00.00 น. โอแซร์ - โอลิมปิก ลียง   
00.00 น. ล็องส์ - บอร์กโดซ์ 
00.00 น. มงต์เปลลิเย่ร์ - ลอริยองต์  
00.00 น. นีซ - อาร์กล์  
00.00 น. แรนส์ - ก็อง
00.00 น. โซโชซ์ - โมนาโก 
00.00 น. ตูลูส - วาล็องเซียนส์
02.00 น. มาร์กเซย - แบรสต์

โคปปา อิตาเลีย รอบรองชนะเลิศ นัดสอง
01.45 น. อินเตอร์ มิลาน - โรม่า

สกอตติช พรีเมียร์ลีก
01.45 น. ฮาร์ทส์ - เซลติก
01.45 น. อินเวอร์เนสส์ - ฮิเบอร์เนี่ยน
01.45 น. มาเธอร์เวลล์ - คิลมาร์น็อค

โคปา ลิเบอร์ตาดอเรส รอบก่อนรองชนะเลิศ นัดแรก

05.30 น. เปนญาร่อล (อุรุกวัย) - อูนิเวร์ซิดาด กาโตลิกา (ชิลี)
07.50 น. ออนเซ่ กัลดัส (โคลอมเบีย) - ซานโตส (บราซิล) (เช้าวันพฤหัสฯ)

เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก

กลุ่มเอ
23.00 น. อัล จาซีร่า (ยูเออี) - เซปาฮาน (อิหร่าน)
01.05 น. อัล ฮิลาล (ซาอุฯ) - อัล การ์ราฟา (กาตาร์)
กลุ่มบี
20.00 น. ปักตากอร์ (อุซเบกิสถาน) - อัล ซาดด์ (กาตาร์)
20.30 น. เอสเตห์กาล เตหะราน (อิหร่าน) - อัล นาสเซอร์ (ซาอุฯ)
กลุ่มอี
17.00 น. กัมบะ โอซาก้า (ญี่ปุ่น) - เทียนจิน ไท่ต๋า (จีน)
17.30 น. เชจู ยูไนเต็ด (เกาหลีใต้) - เมลเบิร์น วิคตอรี่ (ออสเตรเลีย)
กลุ่มเอฟ
19.00 น. หางโจว กรีนทาวน์ (จีน) - เอฟซี โซล (เกาหลีใต้)
00.40 น. อัล อิน (ยูเออี) - นาโกย่า แกรมปัส เอต (ญี่ปุ่น)
 
เอเอฟซี คัพ
กลุ่มเอ
20.00 น. เดมโป (อินเดีย) - อัล อันซาร์ (เลบานอน)
21.00 น. นาซาฟ (อุซเบกิสถาน) - อัล ทิลาล (เยเมน)
กลุ่มบี
20.00 น. อัล ซากร์ (เยเมน) - ชูร์ตาน กูซาร์ (อุซเบกิสถาน)
23.00 น. อัล คัดเซีย (คูเวต) - อัล อิตติฮัด (ซีเรีย)
กลุ่มอี
22.00 น. อัล อเฮด (เลบานอน) - อัล อรูบา (โอมาน)
01.00 น. อัล คารามาห์ (ซีเรีย) -- อาร์บิล (อิรัก)
กลุ่มเอฟ
15.30 น. ศรีวิจายา เอฟซี (อินโดนีเซีย) - เปกาซุส (ฮ่องกง)
16.00 น. ซอง ลาม (เวียดนาม) - วีบี สปอร์ตส์ (มัลดีฟส์)

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ อินเตอร์เนชั่นแนล บีเอ็นแอล เดอ อิตาเลีย ที่โรม ประเทศอิตาลี ประจำวันพุธที่ 11 พ.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ฮวน อิ๊กนาซิโอ เชียล่า (อาร์เจนตินา) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส)
- ลูคัส คูบ็อต (โปแลนด์) พบ โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 2)
- สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 14) พบ ฟิลิปโป้ โวลันดรี (อิตาลี)
- แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ) พบ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ 9)
- เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย,มือ 8) พบ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน)
- ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 1) พบ เปาโล โลเรนซี่ (อิตาลี)
- เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) พบ ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน)
- มาร์ดี้ ฟิช (สหรัฐฯ,มือ 11) พบ อีวาน ลูบิซิซ (โครเอเชีย)
- วิคเตอร์ ทรอยกี้ (เซอร์เบีย,มือ 15) พบ โปติโต้ สตาราเซ่ (อิตาลี)
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) พบ โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส)
- มาริน เซลิค (โครเอเชีย) พบ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 6)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) พบ อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน,มือ 12)
- โรมิน่า โอปรันดี้ (อิตาลี) พบ ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย)
- เวร่า ดูเชวิน่า (รัสเซีย) พบ อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 16)
- อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 8) พบ เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย)
- ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 6) พบ อีเวต้า เบเนโซว่า (สาธาณรัฐเช็ก)
- มาริยง บาร์โตลี่ (ฝรั่งเศส,มือ 9) พบ อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน)
- ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 10) พบ อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย)
- ลอร์เดส โดมิงเกวซ ลิโน่ (สเปน) พบ หลี่ นา (จีน,มือ 4)
- ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก) พบ เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 5)
- ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) พบ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 13)
- วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 3) พบ ซาร่า เอร์รานี่ (อิตาลี)
- คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) พบ อนาสตาเซีย โรดิโอโนว่า (ออสเตรเลีย)

 กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 เพลย์ออฟ
ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.00 น. แอตแลนต้า ฮอว์กส์ - ชิคาโก้ บูลล์ส
09.30 น. ดัลลัส แมฟเวอริกส์ - ลอสแอนเจลีส เลเกอร์ส
 ในประเทศ

ฟุตบอล
ฟุตบอลมูลนิธิไทยคม เอฟเอ คัพ 2011 รอบแรก
- ที่สนามกีฬากลาง จ.เลย
16.00 น. เลย ซิตี้ - วิทยาลัยราชพฤกษ์
- ที่สนามกีฬากลาง จ.ระนอง
18.00 น. ระนอง เอฟซี - กำแพงเพชร เอฟซี
- ที่สนามกีฬากลาง จ.อุตรดิตถ์
18.00 น. อุตรดิตถ์-หมอเส็ง เอฟซี - สโมสรฟุตบอลกระบี่
- ที่สนามดอนคาน จ.เพชรบุรี
18.00 น. เพชรบุรี เอฟซี -  สโมสรฟุตบอลมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์


กีฬาอื่นๆ
มวยไทย

18.30 น. ศึกดาวรุ่งพระบาท เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์