โปรแกรมกีฬา 15/05/11

โปรแกรมกีฬา 15/05/11

โปรแกรมกีฬาวันอาทิตย์ที่ 15 พฤษภาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

19.30 น. เชลซี - นิวคาสเซิ่ล
22.00 น. อาร์เซน่อล - แอสตัน วิลล่า
22.00 น. เบอร์มิงแฮม - ฟูแล่ม 
22.00 น. ลิเวอร์พูล - สเปอร์ส
22.00 น. วีแกน - เวสต์แฮม 
 
ลีกวัน อังกฤษ เพลย์ออฟ รอบรองชนะเลิศ นัดแรก
18.45 น. มิลตัน คีนส์ - ปีเตอร์โบโร่
 
ลีกทู อังกฤษ เพลย์ออฟ รอบรองชนะเลิศ นัดแรก
00.30 น. สตีฟเนจ - แอคคริงตัน

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
17.30 น. ฟิออเรนติน่า - โบโลญญ่า
20.00 น. เชเซน่า - เบรสชา
20.00 น. ปาร์ม่า - ยูเวนตุส 
20.00 น. บารี่ - เลชเช่
20.00 น. ซามพ์โดเรีย - ปาแลร์โม่
20.00 น. คาตาเนีย - โรม่า
20.00 น. คิเอโว - อูดิเนเซ่
01.45 น. นาโปลี - อินเตอร์ มิลาน
 
ลาลีกา สเปน
02.00 น. อัลเมเรีย - เรอัล มายอร์ก้า
02.00 น. บียาร์เรอัล - เรอัล มาดริด
02.00 น. เคตาเฟ่ - โอซาซูน่า
02.00 น. เซบีย่า - เรอัล โซเซียดาด
02.00 น. เรอัล ซาราโกซ่า - เอสปันญ่อล
02.00 น. บาเลนเซีย - เลบันเต้
02.00 น. บาร์เซโลน่า - เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า
02.00 น. แอธ.บิลเบา - มาลาก้า
02.00 น. คิฆอน - ราซิ่ง ซานตานเดร์ 
02.00 น. แอตเลติโก มาดริด - เอร์กูเลส  

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
22.00 น. อาร์กล์ - ตูลูส
22.00 น. ก็อง - มงต์เปลลิเย่ร์
22.00 น. โมนาโก - ล็องส์ 
22.00 น. น็องซี่ - นีซ 
22.00 น. แซงต์-เอเตียน - แรนส์ 
22.00 น. วาล็องเซียนส์ - โอแซร์ 
02.00 น. ลอริยองต์ - โอลิมปิก มาร์กเซย

สกอตติช พรีเมียร์ลีก
18.30 น. เซลติก - มาเธอร์เวลล์
18.30 น. ดันดี ยูไนเต็ด - ฮาร์ทส์
18.30 น. คิลมาน็อค - เรนเจอร์ส

กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เดอะ เพลเยอร์ส แชมเปี้ยนชิพ ที่ฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ อิเบอร์โดรล่า โอเพ่น ที่มายอร์ก้า ประเทศสเปน
- เอเชียน ทัวร์ ไอซีทีเอสไอ ฟิลิปปินส์ โอเพ่น ที่มะนิลา ประเทศฟิลิปปินส์

 เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ อินเตอร์เนชั่นแนล บีเอ็นแอล เดอ อิตาเลีย ที่โรม ประเทศอิตาลี

กีฬาอื่นๆ
รถจักรยานยนต์ชิงแชมป์โลก โมโตจีพี กรังด์ปรีซ์ เดอ ฟร้องซ์ เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ ที่เลอ ม็องส์ ประเทศฝรั่งเศส

ฟุตบอล ในประเทศ

ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกแรก
18.00 น. ทีทีเอ็ม พิจิตร - อาร์มี่ ยูไนเต็ด  
18.00 น. บุรีรัมย์ พีอีเอ - ราชนาวีสโมสร  
18.00 น. ทีโอที เอสซี - เอสซีจี สมุทรสงคราม เอฟซี  
18.00 น. โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี - ศรีราชา เอฟซี  
18.00 น. บางกอกกล๊าส เอฟซี - เชียงราย ยูไนเต็ด

ฟุตบอลดิวิชั่น 1 ปี 2011  เลกแรก
16.00 น. เจ.ดับบลิว รังสิต เอฟซี - ไทยฮอนด้า 
16.00 น. อาร์แบค เอฟซี - บางกอก เอฟซี   
18.00 น. บีบีซียู เอฟซี - สมุทรปราการ ศุลกากร ยูไนเต็ด
18.00 น. แบงค็อก ยูไนเต็ด - เชียงใหม่ เอฟซี    
18.00 น. สงขลา เอฟซี - ปตท. ระยอง  

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกแรก

กรุงเทพและปริมณฑล
16.00 น. นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี - ม.เกษตรศาสตร์ ที่สนามม.นอร์ทกรุงเทพ
16.00 น. ปากน้ำโพ NSRU FC - โกลเบล็ค เอฟซี ที่สนามรร.กีฬา นครสวรรค์  
16.00 น. กรุงเทพคริสเตียน - กองเรือยุทธการ ที่สนามเทพหัสดิน
17.00 น. นนทบุรี เอฟซี - การบินไทย ลูกอีสาน ที่สนามกีฬา จ.นนทบุรี

ภาคเหนือ
15.30 น. พะเยา เอฟซี - พิษณุโลก เอฟซี ที่สนามร.ร.ฟากกว๊านวิทยาคม 
16.00 น. กำแพงเพชร เอฟซี - สิงห์บุรี เอฟซี ที่สนามมรภ.กำแพงเพชร
16.30 น. ตาก เอฟซี - ลำปาง เอฟซี ที่สนามอบจ.ตาก
17.00 น. สุโขทัย เอฟซี - อุทัยธานี ฟอเรสท์ ที่สนามสพล.สุโขทัย (บุญสม มาร์ติน)

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
16.00 น. มุกดาหาร ซิตี้ - เลย ซิตี้  ที่สนามกีฬา จ.มุกดาหาร
16.00 น. นครพนม เอฟซี - ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด  ที่สนามกีฬา จ.นครพนม 
16.00 น. สกลนคร เอฟซี - สุรินทร์ เอฟซี  ที่สนามเทศบาลเมืองสกลนคร 
18.00 น. นครราชสีมา เอฟซี - หนองคาย เอฟที  ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ นครราชสีมา
 
ภาคกลางและตะวันออก

16.00 น. ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด - อ่างทอง เอฟซี  ที่สนามกีฬา จ.ปราจีนบุรี
16.00 น. ประจวบ เอฟซี - ฉะเชิงเทรา เอฟซี  ที่สนามกีฬา จ.ประจวบคีรีขันธ์ 
16.00 น. สมุทรปราการ เอฟซี - สระแก้ว ซิตี้  ที่สนามสโมสรศุลกากร
17.00 น. เพชรบุรี เอฟซี - ปทุมธานี-นวนคร เอฟซี  ที่สนามดอนคาน เพชรบุรี

ภาคใต้
17.00 น. นครศรีธรรมราช เอฟซี - นรา ยูไนเต็ด  ที่สนามอบจ.นครศรีธรรมราช
17.00 น. กระบี่ เอฟซี - พังงา เอฟซี  ที่สนามกีฬา จ.กระบี่  
18.00 น. ระนอง เอฟซี - ยะลา เอฟซี  ที่สนามกีฬา จ.ระนอง

มวยไทย
12.30 น. ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอัศวินดำ
13.50 น. ศึกมวยไทย 7 สี เวทีช่อง 7 สี
20.30 น. ศึกวันมิตรชัย เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์