โปรแกรมกีฬา 21/05/11

โปรแกรมกีฬา 21/05/11

โปรแกรมกีฬาวันเสาร์ที่ 21 พฤษภาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
กัลโช่เซเรีย บี อิตาลี

20.00 น. โฟรซิโนเน่ - ซาสซูเอโล่
20.00 น. ตริเอสติน่า - วิเชนซ่า
20.00 น. โมเดน่า - ปอร์โตกรูอาโร่
20.00 น. เปสคาร่า - โนวาร่า
20.00 น. ปาโดว่า - ลิวอร์โน่
20.00 น. โครโตเน่ - กรอสเซโต้
20.00 น. อตาลันต้า - ซิตตาเดลล่า
20.00 น. เรจจิน่า - อัสโคลี่
20.00 น. ปิอาเชนซ่า - อัลบิโนเลฟเฟ่

ลีกเอิง ฝรั่งเศส

02.00 น. โอแซร์ - แบรสต์
02.00 น. ล็องส์ - อาร์กล์
02.00 น. โอลิมปิก ลียง - ก็อง
02.00 น. มาร์กเซย - วาล็องเซียนส์.
02.00 น. มงต์เปลลิเย่ร์ - โมนาโก 
02.00 น. นีซ - ลอริยองต์
02.00 น. เปแอสเช - ลีลล์ 
02.00 น. แรนส์ - น็องซี่
02.00 น. โซโชซ์ - แซงต์-เอเตียน
02.00 น. ตูลูส - บอร์กโดซ์ 

ลาลีกา สเปน
23.00 น. มาลาก้า - บาร์เซโลน่า
01.00 น. เอร์กูเลส - คิฆอน
01.00 น. เรอัล มาดริด - อัลเมเรีย
03.00 น. เรอัล มายอร์ก้า - แอตเลติโก มาดริด
03.00 น. ราซิ่ง ซานตานเดร์ - แอธเลติก บิลเบา
03.00 น. เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า - บาเลนเซีย
03.00 น. เอสปันญ่อล - เซบีย่า
03.00 น. เลบันเต้ - เรอัล ซาราโกซ่า
03.00 น. โอซาซูน่า - บียาร์เรอัล
03.00 น. เรอัล โซเซียดาด - เคตาเฟ่
 
อลิกันเด้ เซกุนด้า

21.00 น. เรอัล บายาโดลิด - กิมนาสติก
23.00 น. เซลต้า บีโก้ - เอลเช่
23.00 น. ซาลามังก้า - คาร์ตาเยน่า
23.00 น. คิโรน่า - บาร์เซโลน่า เบ
23.00 น. ลาส พัลมาส - นูมานเซีย
23.00 น. พอนเฟอร์ราดิน่า - กอร์โดบา
23.00 น. อัลบาเซเต้ - เตเนริเฟ่
23.00 น. เรอัล เบติส - อวยส์ก้า
23.00 น. เรเครอาติโบ อูเอลบา - อัลกอร์กอน

เดเอฟเบ โพคาล รอบชิงชนะเลิศ
01.00 น. ดุ๊ยส์บวร์ก - ชาลเก้
 
สกอตติช เอฟเอ คัพ รอบชิงชนะเลิศ
21.00 น. กลาสโกว์ เซลติก - มาเธอร์เวลล์

กอล์ฟ

- พีจีเอ ทัวร์ คราวน์ พลาซ่า อินวิเตชั่นแนล ที่เท็กซัส ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ วอลโว่ เวิลด์ แมตช์ เพลย์ แชมเปี้ยนชิพ ที่อันดาลูเซีย ประเทศสเปน
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ มาเดยร่า ไอแลนด์ส โอเพ่น บีพีไอ ที่ประเทศโปรตุเกส
- แอลพีจีเอ ทัวร์ ซีเบส คลาสสิก แมตช์ เพลย์ แชมเปี้ยนชิพ ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ พาวเวอร์ ฮอร์ส เวิล์ด ทีม คัพ ที่เมืองดุสเซลดอร์ฟ ประเทศเยอรมัน
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ โอเพ่น เดอ นีซ ที่นีซ ประเทศฝรั่งเศส
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ อินเตอร์เนชั่นโนซ์ เดอ สตราสบูร์ก ที่สตราส์บูร์ก ประเทศฝรั่งเศส
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บรัสเซลล์ โอเพ่น ที่บรัสเซลล์ ประเทศเบลเยียม

 กีฬาอื่นๆ
รถสูตรหนึ่ง ฟอร์มูล่า วัน กรังด์ปรีซ์ กรัน เพรมิโอ เด เอสปันญ่า ซานตานเดร์ รอบควอลิฟาย ที่ประเทศสเปน


 ฟุตบอล


ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกแรก

- ที่สนามซูซูกิ สเตเดี้ยม
18.00 น. ศรีราชา เอฟซี - ทีโอที เอสซี   
- ที่สนามม.แม่ฟ้าหลวง
18.00 น. เชียงราย ยูไนเต็ด - การท่าเรือไทย เอฟซี 
- ที่สนามศรีนครลำดวน
18.00 น. ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี - โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี
- ที่สนามเทพหัสดิน
18.00 น. บีอีซี เทโรศาสน - บางกอกกล๊าส เอฟซี   

ฟุตบอลดิวิชั่น 1 ปี 2011  เลกแรก
- ที่สนามมรภ.รำไพพรรณี
16.00 น. แคชทูเดย์ จันทบุรี เอฟซี - เอฟซี ภูเก็ต
- ที่สนามกีฬากลาง จ.ระยอง
18.00 น. ปตท. ระยอง - ราชประชา ไทยแลนด์ เอฟซี
- ที่สนามไอ-โมบาย สเตเดี้ยม
18.00 น. บุรีรัมย์ เอฟซี - สุพรรณบุรี เอฟซี
- ที่สนามกีฬากลาง จ.เชียงใหม่
18.00 น. เชียงใหม่ เอฟซี - สงขลา เอฟซี

ฟุตบอลลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2

กรุงเทพและปริมณฑล
16.00 น. ราชวิถี - ปากน้ำโพ NSRU FC ที่สนามคลองจั่น
16.00 น. ม.เกษมบัณฑิต - อัสสัมชัญ ธนบุรี ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ มีนบุรี
16.00 น. การบินไทย ลูกอีสาน - กรุงเทพคริสเตียน ที่สนามมรภ.วไลอลงกรณ์
17.00 น. นนทบุรี เอฟซี - นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.นนทบุรี
 
ภาคเหนือ
16.00 น. น่าน เอฟซี - สุโขทัย เอฟซี ที่สนามมทร.ล้านนา น่าน
17.00 น. เพชรบูรณ์ เอฟซี - พิจิตร เอฟซี ที่สนามสพล.เพชรบูรณ์ 
18.00 น. ลำพูน วอริเออร์ - อุตรดิตถ์ หมอเส็ง ที่สนามอบจ.ลำพูน (แม่กวงสเตเดียม)
18.00 น. เชียงราย เอฟซี - ตาก เอฟซี ที่สนามอบจ.เชียงราย 

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
16.00 น. สกลนคร เอฟซี - อุบล ไทเกอร์ เอฟซี ที่สนามเทศบาลเมืองสกลนคร
16.00 น. หนองคาย เอฟที - อุดรธานี เอฟซี ที่สนามอบจ.หนองคาย
16.00 น. ยโสธร ยูไนเต็ด - มหาสารคาม ยูไนเต็ด ที่สนามกีฬา จ.ยโสธร
17.30 น. ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด - มุกดาหาร ซิตี้ ที่สนามกีฬา จ.ร้อยเอ็ด

ภาคกลางและภาคตะวันออก
16.00 น. ปทุมธานี เอฟซี - ประจวบ เอฟซี ที่สนามโอสถสภา หมู่บ้านธนารมย์
17.00 น. เพชรบุรี เอฟซี - ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด ที่สนามดอนคาน สเตเดี้ยม 
17.30 น. ราชบุรี เอฟซี - สมุทรปราการ เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.ราชบุรี
17.30 น. เมืองกาญจน์ เอฟซี - กบินทร์ ซิตี้ ที่สนามกลีบบัว กาญจนบุรี 

ภาคใต้
17.00 น. พังงา เอฟซี - นครศรีธรรมราช เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.พังงา
17.00 น. สุราษฎร์ เอฟซี - ระนอง เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.สุราษฎร์ธานี
17.00 น. พัทลุง เอฟซี - ปัตตานี เอฟซี ที่สนามอบจ.พัทลุง
 
ฟุตบอลดิวิชั่น 1 หญิง ปี 2011 

- ที่สนามเทศบาลเมืองกันตัง
16.00 น. ตรัง ยูไนเต็ด - ชลบุรี   
- ที่สนามกีฬาน้ำเเก้จน
16.00 น. สตรีอยุธยา - กรุงเทพมหานคร
- ที่สนามสพล.อ่างทอง  
16.00 น. อ่างทอง - สนามจันทร์ เอฟซี   
- ที่สนามเทศบาลนครนนท์
17.00 น. นครนนท์-ธุรกิจบัณฑิตย์ - ทุ่งสงซิตี้ เอฟซี



มวยไทย
12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
14.30 น. ศึกวันทรงชัยไลฟ์ทีวี เวทีศูนย์ต่อต้านยาเสพติด
17.00 น. ศึกมวยไทยลุมพินี เวทีลุมพินี
20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์