โปรแกรมกีฬา 25/05/11

โปรแกรมกีฬา 25/05/11

โปรแกรมกีฬาวันพุธที่ 25 พฤษภาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
บุนเดสลีกา เยอรมัน เพลย์ออฟเลื่อนชั้น/ตกชั้น นัดสอง
01.30 น. โบคุ่ม - กลัดบัค

คาร์ลิ่ง เนชั่นส์ คัพ
01.45 น. เวลส์ -สกอตแลนด์

ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
02.00 น. อาร์เจนตินา - ปารากวัย

โคปา ลิเบอร์ตาดอเรส รอบรองชนะเลิศ นัดแรก
07.50 น. ซานโตส (บราซิล) - เซร์โร่ ปอร์เตนโญ่ (ปารากวัย) (เช้าวันพฤหัสฯ)
 
เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบ 16 ทีมสุดท้าย
17.30 น. เอฟซี โซล (เกาหลีใต้) - คาชิม่า แอนท์เลอร์ส (ญี่ปุ่น)
17.30 น. ซูวอน บลูวิงส์ (เกาหลีใต้) - นาโกย่า แกรมปัส (ญี่ปุ่น)
21.45 น. โซบาฮาน (อิหร่าน) - อัล นาสเซอร์ (ซาอุฯ)
23.00 น. อัล ซาดด์ (กาตาร์) - อัล ชาบาบ (ซาอุฯ)

เอเอฟซี คัพ รอบ 16 ทีมสุดท้าย
16.00 น. ซอง ลาม (เวียดนาม) - เปอร์ซิปุร่า (อินโดนีเซีย)
19.00 น. ชลบุรี เอฟซี (ไทย) - ศรีวิจาย่า (อินโดนีเซีย)
23.00 น. อัล วิห์ดาต (จอร์แดน) - เอฟซี ชอร์ตาน กูซอร์ (อุซเบกิสถาน)
23.20 น. อัล คาดเซีย (คูเวต) - อัล คูเวต (คูเวต)

เมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์
07.00 น. นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ - โคโลราโด ราปิดส์ (เช้าวันพฤหัสฯ)
09.00 น. ซีแอตเทิล ซาวนด์เดอร์ส - เอฟซี ดัลลัส (เช้าวันพฤหัสฯ)
09.30 น. แอลเอ แกแล็กซี่ - ฮุสตัน ไดนาโม (เช้าวันพฤหัสฯ)

ฟุตบอลยู-19 ชิงแชมป์ยุโรป รอบสุดท้าย
กลุ่ม 3
16.00 น. กรีซ - เบลารุส
16.00 น. สโลวาเกีย - ฝรั่งเศส
 
เทนนิส
เทนนิสแกรนด์สแลม เฟร้นช์ โอเพ่น ที่ปารีส ประเทศฝรั่งเศส

กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอล รอบเพลย์ออฟ ฤดูกาล 2010-11 ชิงแชมป์สายตะวันออก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.30 น. ชิคาโก้ บูลล์ส - ไมอามี่ ฮีต

ในประเทศ
ฟุตบอล
ฟุตบอลเอเอฟซี คัพ รอบ 16 ทีมสุดท้าย ที่สนามชลบุรี สเตเดี้ยม
19.00 น. ชลบุรี เอฟซี - ศรีวิจายา (อินโดนีเซีย)

ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกแรก ที่สนามแพท สเตเดี้ยม
16.00 น. การท่าเรือไทย เอฟซี - ทีทีเอ็ม พิจิตร

ฟุตบอลมูลนิธิไทยคม เอฟเอ คัพ 2011 รอบแรก
- ที่สนามเฉลิมพระชนม์ 80 พรรษา
16.00 น. สโมสรฟุตบอลโคราช - ตรัง เอฟซี
- ที่สนามม.รามคำแหง
16.00 น. โกลเบล็ก เอฟซี - มาบตาพุด นย. ระยอง
- ที่สนามกีฬากลาง จ.สมุทรสาคร
16.00 น. สมุทรสาคร เอฟซี - มูลนิธิส่งเสริมการศึกษาโรงเรียนศูนย์รวมน้ำใจ
- ที่สนามลาดกระบัง
16.00 น. สมุทรปราการ เอฟซี - สมาคมธำรงไทยสโมสร
- ที่สนามกีฬา จ.ปราจีนบุรี
16.00 น. ปราจีนบุรี เอฟซี - อ่างทอง เอฟซี
- ที่สนามกีฬากลาง จ.ระยอง
18.00 น. ระยอง เอฟซี - อยุธยา เอฟซี

มวยไทย
18.30 น. ศึกจารุเมือง เวทีราชดำเนิน

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์