โปรแกรมกีฬา 30/06/11

โปรแกรมกีฬา 30/06/11

โปรแกรมกีฬาวันที่30 มิถุนายน 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ

ฟุตบอลยู-17 ชิงแชมป์โลก รอบ 16 ทีมสุดท้าย
03.00 น. เยอรมัน - สหรัฐฯ
03.00 น. อังกฤษ - อาร์เจนตินา
06.00 น. ฝรั่งเศส - ไอวอรี่โคสต์ (เช้าวันศุกร์)
06.00 น. เม็กซิโก - ปานามา (เช้าวันศุกร์)

ฟุตบอลหญิง ชิงแชมป์โลก รอบสุดท้าย
กลุ่มเอ
23.00 น. แคนาดา - ฝรั่งเศส
01.45 น. เยอรมัน - ไนจีเรีย 
 
ยูโรปา ลีก รอบคัดเลือกรอบแรก นัดแรก
22.00 น. บานานต์ (อาร์เมเนีย)  - เมตาลุร์ก รุสตาวี่ (จอร์เจีย)
22.00 น. โอลิมปิก ซูวาลาน (อาเซอร์ไบจาน) - มินส์ค (เบลารุส)
22.30 น. บานก้า (ลิทัวเนีย)  - คาราบัค  (อาเซอร์ไบจาน)
22.30 น. ราด (เซอร์เบีย) - เตร ฟิออรี่ (ซาน มารีโน)
23.00 น. ดูกาวา (ลัตเวีย) - ทรอมโซ่ (นอร์เวย์)
23.00 น. เอล์ฟส์บอร์ก  (สวีเดน) - โฟล่า  (ลักเซมเบิร์ก)
23.00 น. ฮอนก้า (ฟินแลนด์) - นอมเม่ คาลจู   (เอสโตเนีย)
00.00 น. วาราซดิน (โครเอเซีย) - ลูซิทานส์  (อันดอร์รา)
00.00 น. เฟเรนซ์วารอส (ฮังการี) - อูลิสเซส  (อาร์เมเนีย)
00.00 น. ยูอี ซานตา โคโลม่า (อันดอร์รา) - ปัคส์ (ฮังการี)
00.00 น. อาเลซุนด์  (นอร์เวย์) - นีธ (เวลส์)
00.00 น. ดินาโม ทบิลิซี่ (จอร์เจีย) - มิลซามี่ (มอลโดวา)
00.00 น. สปาร์ตัก เทอร์นาวา (สโลวาเกีย) - เซต้า  (มอนเตเนโกร)
01.00 น. ไอเอฟ  (หมู่เกาะแฟโร)- เคอาร์ เรคยาวิก  (ไอซ์แลนด์)
01.00 น. ไอบีวี (ไอซ์แลนด์) - เซนต์ แพทริกส์ (ไอร์แลนด์)
01.00 น. เคียร์เยง (ลักเซมเบิร์ก) - ฮัคเค่น  (สวีเดน)
01.00 น. ทีเอ็นเอส  (เวลส์) - คลิฟตันวิลล์ (ไอร์แลนด์เหนือ)
01.30 น. ฟูแล่ม  (อังกฤษ) - เอ็นเอสไอ (หมู่เกาะแฟโร)
01.30 น. จากีลโลเนีย (โปแลนด์) - ไอทิส พาฟโลดาร์  (คาซัคสถาน)
01.30 น. บเอร์เกอร์การา (มอลตา) - วัลลาซเนีย (แอลเบเนีย)
01.30 น. เรโนว่า (มาซิโดเนีย) - เกล็นโตรัน  (ไอร์แลนด์เหนือ)
01.45 น. โคเปอร์ (สโลวีเนีย) - คารากันดี้ (คาซัคสถาน)
01.45 น. ซิโรกี้ (บอสเนียฯ) - โอลิมปิย่า  (สโลวีเนีย)
02.00 น. บูดัคนอสต์ (มอนเตเนโกร)  - ฟลามูร์ตารี่  (แอลเบเนีย)

ทิปเปลิเก้น นอร์เวย์
00.00 น. ไวกิ้ง - ซาร์ปส์บอร์ก
00.00 น. บรานน์ - อ็อดด์ เกรนลันด์
 
ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์
22.30 น. ทีพีเอส โทรุน - ฮากา
 
บราซิเลียโร่ บราซิล
05.30 น. โคริติบา - เซียร่า
05.30 น. พัลเมรัส - อัตเลติโก โกเอียนเนียนเซ่
07.00 น. อัต.มิเนโร่ - อินเตอร์นาซิอองนาล (เช้าวันศุกร์)
07.00 น. ฟลูมิเนนเซ่ - อัต.พาราเนนเซ่ (เช้าวันศุกร์)

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
21.00 น. บานิค ออสตราวา (เช็ก) - เทรนซิน (เช็ก)
23.30 น. กรอยเธอร์ เฟือร์ธ (เยอรมัน) - มึนเช่นกลัดบัค (เยอรมัน)
23.30 น. คัปเฟ่นแบร์ก (ออสเตรีย) - ยาโบลเนช (เช็ก)

 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เอที แอนด์ ที เนชั่นแนล ที่เพนซิลวาเนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ อัลสตอม โอเพ่น เดอ ฟร้องซ์ ที่ปารีส ประเทศฝรั่งเศส

 เทนนิส
เทนนิสแกรนด์สแลม วิมเบิลดัน ที่ลอนดอน ประเทศอังกฤษ

มวยไทย
18.30 น. ศึกดาวรุ่งชูเจริญ เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์