โปรแกรมกีฬา 07/07/11

โปรแกรมกีฬา 07/07/11

โปรแกรมกีฬาวันพฤหัสบดี ที่ 7 กรกฎาคม 2554
 
ฟุตบอลต่างประเทศ

โคปา อเมริกา 2011
กลุ่มเอ
05.15 น. โบลิเวีย - คอสตาริก้า
 
ฟุตบอลยู-17 ชิงแชมป์โลก รอบรองชนะเลิศ
03.00 น. อุรุกวัย - บราซิล
06.00 น. เม็กซิโก - เยอรมัน (เช้าวันศุกร์)
 
ฟุตบอลยู-20 กระชับมิตร
00.00 น. โปรตุเกส - อียิปต์
 
ยูโรป้า ลีก รอบคัดเลือก รอบแรก นัดสอง
20.00 น. คารากันดี้ (คาซัคสถาน) - โคเปอร์ (สโลวีเนีย)
20.00 น. โอลิมป์ รุสตาวี่ (จอร์เจีย) - บานานต์ส (อาร์เมเนีย)
20.00 น. เออร์ติช ปาฟโลดาร์ (คาซัคสถาน) - จากีลโลเนีย (โปแลนด์)
21.00 น. อูลิเซส (อาร์เมเนีย) - เฟเรนวารอส (ฮังการี)
21.30 น. เคเอส ลาเมอร์ทารี่ (แอลเบเนีย) - บูดั๊คนอสต์ (มอนเตเนโกร)
22.00 น. เอฟซี มิลซามี่ (มอลโดวา) - ดินาโม ทบิลิซี่ (จอร์เจีย)
22.30 น. เซต้า (มอนเตเนโกร) - เทอร์นาวา (สโลวาเกีย)
23.00 น. คาราบัค (อาเซอร์ไบจาน) - บานก้า (ลิทัวเนีย)
23.00 น. โฟล่า เอสช์ (ลักเซมเบิร์ก) - เอล์ฟส์บอร์ก (สวีเดน)
23.30 น. คาลจู นอมเม่ (เอสโตเนีย) - เอฟซี ฮอนก้า (ฟินแลนด์)
00.00 น. เคเอส วิลาซเนีย (แอลเบเนีย) - เบอร์เคียคาร่า (มอลต้า)
00.00 น. ลุสซิตันส์ (อันดอร์ร่า) - วาร์เท็คส์ (โครเอเชีย)
00.00 น. ตอร์ปิโด มินส์ค (เบลารุส) - โอลิมปิค บาคู (อาร์เซอร์ไบจาน)
00.00 น. ฮัคเค่น (สวีเดน) - เคอร์เจง 97 (ลักเซมเบิร์ก)
00.00 น. ทรอมโซ่ (นอร์เวย์) - ดัวกาวา (ลัตเวีย)
00.45 น. รูนาวิค (หมู่เกาะแฟโร) - ฟูแล่ม (อังกฤษ)
01.00 น. โอลิมปิย่า (สโลวีเนีย) - ซิโรกี้ (บอสเนียฯ)
01.00 น. ราบอตนิกกี้ (มาซิโดเนีย) - ทรานส์ นาร์วา (เอสโตเนีย)
01.00 น. ปัคส์ (ฮังการี) - ซานตา โคโลม่า (อันดอร์ร่า)
01.00 น. เนียธ (เวลส์) - อาเลซุนด์ส (นอร์เวย์)
01.30 น. ทรี เพนเน่ (ซาน มาริโน่) - ราด เบลเกรด (เซอร์เบีย)
01.45 น. เกลนโตรัน (ไอร์แลนด์เหนือ) - เรโนวา (มาซิโดเนีย)
01.45 น. เซนต์ แพทริคส์ (ไอร์แลนด์) - เวสต์มาเนียยาร์ (ไอซ์แลนด์)
01.45 น. คลิฟตันวิลล์ (ไอร์แลนด์เหนือ) - เดอะ นิว เซนต์ (เวลส์)
02.45 น. เคอาร์ เรคยาวิก (ไอซ์แลนด์) - ไอเอฟ ฟูกลาดยอร์ดูร์ (หมู่เกาะแฟโร)

บราซิเลียโร่ บราซิล
05.30 น. คอริทิบ้า - ฟิกูไอเรนเซ่
05.30 น. โบตาโฟโก้ - แอตเลติโก้ โกอานเนนเซ่
07.00 น. อเมริกา มิเนโร่ - พัลเมรัส (เช้าวันศุกร์)

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
23.15 น. เลเวอร์คูเซ่น (เยอรมัน) - 1860 มิวนิค (เยอรมัน) 
00.00 น. ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย) - สปาร์ต้า ปราก (เช็ก)
00.00 น. โอเตลุล (โรมาเนีย) - แทร็บซอนสปอร์ (ตุรกี)
00.30 น. กีล (เบลเยียม) - เมเชเลน (เบลเยียม)
01.30 น. บัลลีเมน่า ยูไนเต็ด (ไอร์แลนด์เหนือ) - คิลมาร์น็อค (สกอตแลนด์)
01.45 น. ดร็อกดา (ไอร์แลนด์) - เซนต์ จอห์นสโตน (สกอตแลนด์)

ฟุตบอลเยาวชน 16 ปี ชิงแชมป์อาเซียน รอบแรก ที่สนามกีฬาแห่งชาติลาว ประเทศลาว
17.00 น. อินโดนีเซีย - ติมอร์เลสเต้ 
19.00 น. มาเลเซีย - ไทย

กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ จอห์น เดียร์ คลาสสิก ที่อิลลินอยส์ ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ เดอะ บาร์เคลย์ส สกอตติช โอเพ่น ที่ประเทศสกอตแลนด์
- แอลพีจีเอ ทัวร์ ยูเอส วูเมนส์ โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ แคมป์เบลล์ส ฮอล ออฟ เฟม แชมเปี้ยนชิพ ที่นิวพอร์ท ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันพฤหัสบดีที่ 7 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 23.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- เอดูอาร์ด โรเช่-วาสเซแลง (ฝรั่งเศส) พบ โทเบียส คัมเก้ (เยอรมัน,มือ 8)
- จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 1) พบ อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ (สหรัฐฯ,มือ 5)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บูดาเปสต์ กรังด์ปรีซ์ ที่บูดาเปสต์ ประเทศฮังการี ประจำวันพฤหัสบดีที่ 7 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 16.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- สเตฟานี่ โวเกิ้ล (สวิตเซอร์แลนด์) พบ  ซาร่า เอร์รานี่ (อิตาลี,มือ 2)
- เอสเตรย่า กาเบซ่า กันเดล่า (สเปน) พบ อีวา เบียร์เนโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก)
- โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี ,มือ 1) พบ ติเมีย บาบอส (ฮังการี)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ สวีดิช โอเพ่น ที่ประเทศสวีเดน ประจำวันพฤหัสบดีที่ 7 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 16.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย, มือ 8) พบ เวสน่า โดลอนท์ส (รัสเซีย)
- ลอร์เดส โดมิงเกวซ ลิโน่ (สเปน,มือ 4) พบ โยฮันน่า ลาร์สสัน (สวีเดน)
- โซเฟีย อาร์วิดส์สัน (สวีเดน) พบ มาเรีย โฆเซ่ มาร์ติเนซ ซานเชซ (สเปน)
- บาร์บอร่า สเตรย์โคว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 7) พบ มาเรีย โฆเซ่ มาร์ติเนซ ซานเชซ (สเปน)

มวยไทย

18.30 น. ศึกวันมิตรชัย เวทีราชดำเนิน

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์