โปรแกรมกีฬา 12/07/11

โปรแกรมกีฬา 12/07/11

โปรแกรมกีฬาวันอังคารที่ 12 กรกฎาคม 2554
 
ฟุตบอลต่างประเทศ
โคปา อเมริกา 2011

กลุ่มซี
05.15 น. ชิลี - เปรู
07.45 น. อุรุกวัย - เม็กซิโก (เช้าวันพุธ)

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ รอบคัดเลือก รอบ 2 นัดแรก

22.00 น. พุนนิค เอฟซี (อาร์เมเนีย) - วิคตอเรีย เปลเซ่น (เช็ก)
00.30 น. วัลเลตตา เอฟซี (มอลต้า) - เอครานาส (ลิทัวเนีย)
01.00 น. มาริบอร์ (สโลวีเนีย) - เอฟ91 ดูเดลังเก้ (ลักเซมเบิร์ก)
01.00 น. เอฟเค โมเกรน (มอนเตเนโกร) - ลิเท็กซ์ โลเวช (บัลแกเรีย)
01.15 น. สโลวาน บราติสลาวา (สโลวาเกีย) - โทบอล (คาซัคสถาน)
02.00 น. แชมร็อก (ไอร์แลนด์) - เอฟซี ฟลอร่า (เอสโตเนีย)

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
17.00 น. บราซอฟ (โรมาเนีย) - บราก้า (โปรตุเกส)
17.00 น. บูร์ซาสปอร์ (ตุรกี) - ไฮจ์ดุ๊ค สปลิท (โครเอเชีย)
20.30 น. เอฟซี ไอนด์โฮเฟ่น (ฮอลแลนด์) - อิปสวิช ทาวน์ (อังกฤษ)
21.00 น. มาลาด้า โบเลสลาฟ (เช็ก) - ดันเฟิร์มลิน (สกอตแลนด์)
23.00 น. เชฟฯ เว้นส์ฯ (อังกฤษ) - วอลกา นอฟโกรอด (รัสเซีย)
23.00 น. ลีเกีย วอร์ซอว์ (โปแลนด์) - ไมนซ์ (เยอรมัน)
23.00 น. เลอ ม็องส์ (ฝรั่งเศส) - แอฟเซ ปารีส (ฝรั่งเศส)
23.30 น. น็อตติงเก้น (เยอรมัน) - เนิร์นแบร์ก (เยอรมัน)
23.30 น. เม็ตซ์ (ฝรั่งเศส) - ไกเซอร์สเลาเทิร์น (เยอรมัน)
00.00 น. ซูลเต้ วาเรเกม (เบลเยียม) - คราโคเวีย คราคอฟ (โปแลนด์)
00.00 น. แอร์ฟวร์ต (เยอรมัน) - เบรเมน (เยอรมัน)
00.00 น. เมมเมงเก้น (เยอรมัน) - เอาก์สบวร์ก (เยอรมัน)
00.00 น. โครนิงเกน (ฮอลแลนด์) - พีเอโอเค (กรีซ)
00.00 น. เอ็นอีซี เบดร้า (ฮอลแลนด์) - แบร์ก บรูช (เบลเยียม)
00.00 น. ฮอลลันเดีย (ฮอลแลนด์) - อัลค์มาร์ (ฮอลแลนด์)
00.00 น. ดอร์เดรชท์ (ฮอลแลนด์) - อเปลดอร์น (ฮอลแลนด์)
00.00 น. เกงค์ (เบลเยีม) - เอ็มวีวี มาสทริชท์ (ฮอลแลนด์)
00.00 น. มงต์เปลลิเย่ร์ (ฝรั่งเศส) - อาร์กล์ (ฝรั่งเศส)
00.00 น. เบซิคตัส (ตุรกี) - ออสเตรีย ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย)
00.30 น. เอฟซี บรัสเซลล์ (เบลเยียม) - อันเดอร์เลชท์ (เบลเยียม)
01.15 น. เซนต์ กัลเลน (สวิส) - ดอร์ทมุนด์ (เยอรมัน)
01.45 น. เดเวรอนเวล (สกอตแลนด์) - อเบอร์ดีน (สกอตแลนด์)
09.30 น. ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์ (สหรัฐฯ) - เวสต์บรอมวิช (อังกฤษ) (เช้าวันพุธ)

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เมอร์เซเดส คัพ ที่เมืองสตุ๊ตการ์ท ประเทศเยอรมัน ประจำวันอังคารที่ 12 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 16.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก

- นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 6) พบ เซดริค-มาร์เกล สเต็บ (เยอรมัน)
- โรบิน เคิร์น (เยอรมัน) พบ ฟาบิโอ ฟ็อกนินี่ (อิตาลี)
- ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) พบ เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย,มือ 2)
- โทเบียส คัมเก้ (เยอรมัน) พบ เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส)
- มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย,มือ 3) พบ ฟิลิปป์ เพ็ตซ์ชเนอร์ (เยอรมัน)
- เฟเดริโก้ เดล โบนิส (อาร์เจนตินา) พบ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน,มือ 5)
- กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 1) พบ วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ สกีสตาร์ สวีดิช โอเพ่น ที่ประเทศสวีเดน ประจำวันอังคารที่ 12 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 16.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ฌูเลียง บองเนอโต (ฝรั่งเศส) พบ บลาซ คาฟซิซ (สโลวีเนีย)
- คริสเตียน ลินเดล (สวีเดนป พบ เปเร่ ริบา (สเปน)
- อีกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย) พบ ดิเอโก้ ยันเคียร่า (อาร์เจนตินา)
- จูเลียน เรสเตอร์ (เยอรมัน) พบ โปติโต้ สตาราเซ่ (อิตาลี,มือ 8)
- เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) พบ ไมเคิ่ล ยานี่ (สหรัฐฯ)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ อินเตอร์เนชั่นนาลี่ เฟมมินิลี่ ดิ เทนนิส ดิ ปาแลร์โม่ ที่เมืองปาแลร์โม่ ประเทศอิตาลี ประจำวันอังคารที่ 12 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 21.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน,มือ 5) พบ แอนนา ฟลอริส (อิตาลี)
- คาริน คาเนป (อิตาลี) พบ โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย,มือ 7)
- มาธิวเด้ โยฮันส์สัน (ฝรั่งเศส) พบ อราวาน เรอไซ (ฝรั่งเศส)
- คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 4) พบ อนาสตาเซีย ปิโววาโรว่า (รัสเซีย)
- เปตร้า เซตคอฟสก้า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 8) พบ เอเลน่า โบวิน่า (รัสเซีย)
- เรจิน่า คูลิโคว่า (รัสเซีย) พบ ซาร่า เอร์รานี่ (อิตาลี,มือ 3)
- เซซิล คาราตันเชว่า (บัลแกเรีย) พบ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี,มือ 2)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เนิร์นแบร์ก กาสเตียน เลดี้ส์ ที่เนิร์นแบร์ก ประเทศเยอรมัน ประจำวันอังคารที่ 12 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 15.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- บาร์บอร่า สเตรย์โคว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 7) พบ คาร์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน)
- โยฮันน่า ลาร์สสัน (สวีเดน) พบ จาร์มิล่า กาจโดโซว่า (ออสเตรเลีย,มือ 2)
- อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส) พบ เคสเนีย เปอร์วัค (รัสเซีย,มือ 8)
- แพทริเซีย เมเยอร์ (ออสเตรีย) พบ ลอร์เดส โดมิงเกวซ ลิโน่ (สเปน,มือ 5)
- คริสติน่า บาริออส (เยอรมัน) พบ เลสย่า ซูเรนโก้ (ยูเครน)
- จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน,มือ 1) พบ ลอร่า ปุส ติโอ (สเปน)

สนุกเกอร์ "พีทีที-อีแกต สนุกเกอร์ เวิลด์ คัพ 2011"  ที่ห้องบางกอกคอนเวนชั่น เซ็นเตอร์ โรงแรมเซ็นทารา แกรนด์ เวลา 13.00 น.

มวยไทย
17.00 น. ศึกทรูวิชั่นส์ยอดมวยไทยรังสิต เวทีมวยรังสิต
18.30 น. ศึกแสงมรกต เวทีลุมพินี

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์