โปรแกรมกีฬา 13/07/11

โปรแกรมกีฬา 13/07/11

โปรแกรมกีฬาวันพุธที่ 13 กรกฎาคม 2554
 
ฟุตบอลต่างประเทศ
โคปา อเมริกา 2011

กลุ่มบี

05.15 น. ปารากวัย - เวเนซุเอลา
07.45 น. บราซิล - เอกวาดอร์ (เช้าวันพฤหัสฯ)

ฟุตบอลหญิง ชิงแชมป์โลก รอบรองชนะเลิศ
23.00 น. ฝรั่งเศส - สหรัฐฯ 
01.45 น. ญี่ปุ่น - สวีเดน 
 
ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ รอบคัดเลือก รอบ 2 นัดแรก
23.00 น. เซสตาโฟนี่ (จอร์เจีย) - ดาเซีย (มอลโดวา)
00.00 น. มัลโม่ (สวีเดน) - เอชบี ตอร์ชาว์น (หมู่เกาะแฟโร)
00.00 น. มัคคาบี้ ไฮฟา (อิสราเอล) - โบรัค (บอสเนียฯ)
00.30 น. บันกอร์ (เวลส์) - เฮลซิงกิ (ฟินแลนด์)
01.00 น. ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย) - นาฟชิ (อาเซอร์ไบจาน)
01.00 น. สเคนเดอร์บู (แอลเบเนีย) - อาโปเอล นิโคเซีย (ไซปรัส
01.30 น. เอฟซี สกอนโต้ ริกา (ลัตเวีย) - วิสล่า คราคอฟ (โปแลนด์)
01.30 น. สตวร์มกราซ (ออสเตรีย) - วีดีโอตอน เฟเฮอร์วาร์ (ฮังการี)
01.45 น. ลินฟิลด์ (ไอร์แลนด์เหนือ) - บาเต้ บอริซอฟ (เบลารุส)
01.45 น. โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์) - ไบรดาบลิก (ไอซ์แลนด์)
01.45 น. เอฟเค ปาร์ติซาน (เซอร์เบีย) - สเคนดิย่า (มาซิโดเนีย)

ฟุตบอลยู-20 กระชับมิตร
00.00 น. โปรตุเกส - ไนจีเรีย

แมนฯ ยูไนเต็ด ปรีซีซั่น 2011
07.00 น. นิวอิงแลนด์ เรฟโวลูชั่น (สหรัฐฯ) - แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) (เช้าวันพฤหัสบดี)
 
ลิเวอร์พูล ปรีซีซั่น 2011
19.00 น. กว่างตง ซันเรย์ เคฟ (จีน) - ลิเวอร์พูล (อังกฤษ)
 
อาร์เซน่อล ปรีซีซั่น 2011
19.45 น. มาเลเซีย ออลสตาร์ส - อาร์เซน่อล (อังกฤษ)
 
ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
16.30 น. เมลเบิร์น (ออสเตรเลีย) - เซลติก (สกอตแลนด์)
17.00 น. ซีเอฟอาร์ คลูช (โรมาเนีย) - ดินาโม มอสโก (รัสเซีย)
17.00 น. เบรสชา (อิตาลี) - มาบอร์ก้า (สเปน)
22.00 น. เทปลิเซ่ (เช็ก) - สโลวาน ลิเบอร์เรช (เช็ก)
23.00 น. ฮอร์สท์ (เยอรมัน) - เฟเยนูร์ด (ฮอลแลนด์)
23.30 น. บิล-เบียน (สวิส) - เซาธ์แฮมป์ตัน (อังกฤษ)
23.30 น. เอ็กเซลเซอร์ (เบลเยียม) - คลับ บรูช (เบลเยียม)
23.30 น. ลอริยองต์ (ฝรั่งเศส) - ลาวัล (ฝรั่งเศส)
23.30 น. วานส์ (ฝรั่งเศส) - แรนส์ (ฝรั่งเศส)
23.30 น. ซาร์บรุ๊คเค่น (เยอรมัน) - กลัดบัค (เยอรมัน)
23.30 น. เรเกนสบวร์ก (เยอรมัน) - อาแจ็กซ์ (ฮอลแลนด์)
00.00 น. ลูเว่น (เบลเยียม) - เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น (ฮอลแลนด์)
00.00 น. เกนท์ (เบลเยียม) - ฮีเรนวีน (ฮอลแลนด์)
00.00 น. เกอร์มินัล เบียร์ช็อต (เบลเยียม) - เทลสตาร์ (ฮอลแลนด์)
00.00 น. ชาร์เลอรัว (เบลเบียม) - มงส์ (เบลเยียม)
00.00 น. โรซาแลร์ (เบลเยียม) - คอร์ไทรจ์ (เบลเยียม)
00.00 น. โฟเลนดัม (ฮอลแลนด์) - คราโคเวีย (โปแลนด์)
00.15 น. โคโลญจน์ (เยอรมัน) - สปาร์ตัก มอสโก (รัสเซีย)
00.30 น. เลเวอร์คูเซ่น (เยอรมัน) - เรนเจอร์ส (สกอตแลนด์)
01.30 น. ดันดี เอฟซี (สกอตแลนด์) - เซนต์ จอห์นสโตน (สกอตแลนด์)
01.30 น. ฟัลเคิร์ก (สกอตแลนด์) - ลีดส์ (อังกฤษ)
01.30 น. มอร์ตัน (สกอตแลนด์) - วอลซอลล์ (อังกฤษ)
01.30 น. ยอร์ค ซิตี้ (อังกฤษ) - ซันเดอร์แลนด์ (อังกฤษ)

ฟุตบอลเยาวชน 16 ปี ชิงแชมป์อาเซียน รอบแรก ที่ประเทศลาว
17.00 น. ลาว - มาเลเซีย
19.00 น. อินโดนีเซีย - ไทย

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เมอร์เซเดส คัพ ที่เมืองสตุ๊ตการ์ท ประเทศเยอรมัน
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ สกีสตาร์ สวีดิช โอเพ่น ที่ประเทศสวีเดน
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ อินเตอร์เนชั่นนาลี่ เฟมมินิลี่ ดิ เทนนิส ดิ ปาแลร์โม่ ที่เมืองปาแลร์โม่ ประเทศอิตาลี
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เนิร์นแบร์ก กาสเตียน เลดี้ส์ ที่เนิร์นแบร์ก ประเทศเยอรมัน
 

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 16 ทีม นัดสอง
16.00 น. ขอนแก่น เอฟซี - เชียงราย ยูไนเต็ด ที่สนามกีฬากลางจ.ขอนแก่น  
18.00 น. ตรัง เอฟซี - พัทลุง เอฟซี ที่สนามวิทยาลัยพลศึกษาตรัง     
19.00 น. ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี - เอฟซี ภูเก็ต ที่สนามศรีราชา สเตเดี้ยม

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกสอง
กรุงเทพปริมณฑล
16.00 น. มาบตาพุด นย.ระยอง - สมุทรปราการ ยูไนเต็ด ที่สนามเนินพยอม สเตเดี้ยม
กลางและตะวันออก
17.30 น. ระยอง เอฟซี - เมืองกาญจน์ เอฟซี ที่สนามอบจ.ระยอง

กีฬาอื่นๆ
สนุกเกอร์ "พีทีที-อีแกต สนุกเกอร์ เวิลด์ คัพ 2011"  ที่ห้องบางกอกคอนเวนชั่น เซ็นเตอร์ โรงแรมเซ็นทารา แกรนด์ เวลา 13.00 น.

มวยไทย
18.30 น. ศึกดาวรุ่งพระบาท เวทีราชดำเนิน
21.30 น. ศึกมวยมันส์วันพุธที-สปอร์ต เวทีมวยแฟร์เท็กซ์ พัทยา

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์