โปรแกรมกีฬา 14/07/11

โปรแกรมกีฬา 14/07/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 14 กรกฎาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ

ยูโรปา ลีก รอบคัดเลือก รอบสอง นัดแรก
20.00 น. คารากานดี้ (คาซัคสถาน) - เซนต์ แพทริค (ไอร์แลนด์)
21.00 น. โอลิมป์ รุสตาวี่ (จอร์เจีย) - เออร์ติช พาวโลดาร์ (คาซัคสถาน)
22.00 น. สลาร์ค (โปแลนด์) - ดันดี ยูไนเต็ด (สกอตแลนด์)
22.30 น. ฟลามูร์ทารี่ (แอลเบเนีย) - จาโบลเนช (เช็ก)
22.30 น. คูพีเอส (ฟินแลนด์) - กาซ เมตาน (โรมาเนีย)
23.00 น. รูดาร์ (มอนเตเนโกร) - ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย)
23.00 น. ทัวราส (ลิทัวเนีย) - เดน ฮาก (ฮอลแลนด์)
23.00 น. อิสคร้า สตาล (มอลโดวา) - วาร์เท็คส์ (โครเอเชีย)
23.00 น. ทีพีเอส ทูรูน (ฟินแลนด์) - เวสเตอร์โล (เบลเยียม)
23.30 น. ซานท์ จูเลีย (อันดอร์ร่า) - บีไน เยฮูด้า (อิสราเอล)
00.00 น. เฟเรนวารอส (ฮังการี) - อาเลซุนด์ส (นอร์เวย์)
00.00 น. อนอร์โธซิส (ไซปรัส ) - เอฟซี กากร้า (จอร์เจีย)
00.00 น. ตอร์ปิโด มินส์ค (เบลารุส) - กาเซียนเท็ปสปอร์ (ตุรกี)
00.00 น. ฮัคเค่น (สวีเดน) - ฮอนก้า (ฟินแลนด์)
00.00 น. วาเลเรนก้า (นอร์เวย์) - มิก้า (อาร์เมเนีย)
00.00 น. ชัคเตอร์ โซลิกอร์สค (เบลารุส) - เวนท์สปิลส์ (ลัตเวีย)
00.00 น. โอเรโบร (สวีเดน) - เอฟเค ซาราเยโว (บอสเนีย)
00.30 น. มัคคาบี้ เทล อาวีฟ (อิสราเอล) - เลนโครัน (อาร์เซอร์ไบจาน)
00.30 น. ฟลอเรียน่า (มอลต้า) - ลาร์นาก้า (ไซปรัส)
00.50 น. ลราเนลลี่ (เวลส์) - ดินาโม ทบิลิซี่ (จอร์เจีย)
01.00 น. เอฟซี ดิฟเฟอร์ดานเก้ (ลักเซมเบิร์ก) - เลวาเดีย ทาลลินน์ (เอสโตเนีย)
01.00 น. ซูดูวา (ลิทัวเนีย) - เอล์ฟส์บอร์ก (สวีเดน)
01.00 น. ปัคส์ (ฮังการี) - ทรอมโซ่ (นอร์เวย์)
01.00 น. โอลิมปิย่า (สโลวีเนีย) - โบฮีเมียนส์ เอฟซี (ไอร์แลนด์)
01.00 น. วาดุซ (สวิสฯ) - วอจโวดิน่า (เซอร์เบีย)
01.00 น. ทีเอ็นเอส (เวลส์) - มิดทิลแลนด์ (เดนมาร์ก)
01.00 น. เอสเค ติราน่า (แอลเบเนีย) - เทอร์นาวา (สโลวาเกีย)
01.00 น. สเตรย์มูร์ (หมู่เกาะแฟร์โร) - คาราบัค (อาเซอร์ไบจาน)
01.15 น. เค็ทส์เคเม็ต (ฮังการี) - อัคโทเบ (คาซัคสถาน)
01.30 น. เคเอส วิลาซเนีย (แอลเบเนีย) - เอฟซี ธูน (สวิสฯ)
01.30 น. จูเวเนส โดกาน่า (ซาน มาริโน่) - ราบอตนิกกี้ (มาซิโดเนีย)
01.30 น. เอฟเค ไลปาย่า เมตาลูร์ก (ลัตเวีย) - ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย)
01.30 น. เซลเจซนิการ์ (บอสเนีย) - เชอร์ริฟฟ์ ติราสโพล (มอลโดวา)
01.45 น. ครูซาเดอร์ส (ไอร์แลนด์เหนือ) - ฟูแล่ม (อังกฤษ)
01.45 น. เกลนโตรัน เอฟซี (ไอร์แลนด์เหนือ) - วอร์สคล่า (ยูเครน)
01.45 น. ดอมเซล (สโลวีเนีย) - อาร์เอ็นเค สปลิท (โครเอเชีย)
01.45 น. เมตาลูร์ก สคอปเย่ (มาซิโดเนีย) - โลโคโมทีฟ โซเฟีย (บัลแกเรีย)
02.15 น. เคอาร์ เรย์ยาวิค (ไอซ์แลนด์) - ซิลิน่า (สโลวาเกีย)
02.15 น. ฮาฟนาร์ยอร์ดูร์ (ไอซ์แลนด์) - นาซิอองนาล (โปรตุเกส)

บราซิเลียโร่ บราซิล
07.00 น. โครินเธียนส์ - อินเตอร์นาซิอองนาล (เช้าวันศุกร์)

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
21.00 น. วาสลุย (โรมาเนีย) - เลช พอซนัน (โปแลนด์)
23.00 น. คาร์ลไซส์ เยน่า (เยอรมัน) - บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน)
23.30 น. ชาลเก้ (เยอรมัน) - อันชิ (รัสเซีย)
23.30 น. เลอ อาฟร์ (ฝรั่งเศส) - ก็อง (ฝรั่งเศส)
00.00 น. ล็องส์ (ฝรั่งเศส) - โอแซร์ (ฝรั่งเศส)
00.00 น. ดิฌง (ฝรั่งเศส) - วีเซ่ (ฝรั่งเศส)
00.00 น. เดน บอช (ฮอลแลนด์) - อิปสวิช (อังกฤษ)
00.00 น. เชมนิตเซอร์ (เยอรมัน) - เบรเมน (เยอรมัน)
00.00 น. ฮามเม่ (เบลเยียม) - โลเคอเรน (เบลเยียม)
01.30 น. ราปิด บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) - ดันเฟิร์มลิน (สกอตแลนด์)

ฟุตบอลเยาวชน 16 ปี ชิงแชมป์อาเซียน รอบแรก ที่สนามกีฬาแห่งชาติลาว ประเทศลาว
17.00 น. สิงคโปร์ - เมียนมาร์
19.00 น. ฟิลิปปินส์ - เวียดนาม

 กอล์ฟ
- กอล์ฟเมเจอร์ บริติช โอเพ่น ที่ประเทศอังกฤษ

เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เมอร์เซเดส คัพ ที่เมืองสตุ๊ตการ์ท ประเทศเยอรมัน ประจำวันพฤหัสบดีที่ 14 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) พบ ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย)
- เซอร์กี สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) พบ เฟเดริโก้ เดล โบนิส (อาร์เจนตินา)
- เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส) พบ มาร์เกล กราโนลเลอร์ส (สเปน)
- เซดริค-มาร์เซล สเตเบ้ (เยอรมัน) พบ ฟาบิโอ ฟ็อกนินี่ (อิตาลี)
- วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย) พบ ปาโวล เคอร์เวนัค (สโลวาเกีย)
- มิคาอิล ยูซ์ห์นี่ย์ (รัสเซีย, มือ 3) พบ ฆวน คาร์ลอส เฟร์เรโร่ (สเปน)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ สกีสตาร์ สวีดิช โอเพ่น ที่ประเทศสวีเดน ประจำวันพฤหัสบดีที่ 14 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 16.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- บลาซ คาฟซิซ (สโลวีเนีย) พบ ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา,มือ 6)
- โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 1) พบ โปติโต้ สตาราเซ่ (อิตาลี,มือ 8)
- ฟิลิปป์ โวลันดรี (อิตาลี) พบ อันเดรียส ไฮเดอร์-เมาเร่อ (ออสเตรีย)
- เปเร่ ริบา (สเปน) พบ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 2)
- รูเบน รามิเรซ ฮิดาลโก้ (สเปน) พบ ไมเคิ่ล ไรเดอร์สตั๊ดท์ (สวีเดน)
- กิลเยร์โม่ โอลาโซ่ (สเปน) พบ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ 4) 

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ อินเตอร์เนชั่นนาลี่ เฟมมินิลี่ ดิ เทนนิส ดิ ปาแลร์โม่ ที่เมืองปาแลร์โม่ ประเทศอิตาลี ประจำวันพฤหัสบดีที่ 14 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน,มือ 5) พบ ลาร่า อาร์รูอาบาร์เรน่า-เบซิโน่ (สเปน)
- ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี, มือ 1) พบ สเวตาน่า ปิรอนโคว่า (บัลแกเรีย, มือ 6)
- อิริน่า-การ์เมเลีย เบกู (โรมาเนีย) พบ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี,มือ 2)
- คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 4) พบ เอนี่ มิยาซิก้า (โครเอเชีย)
- พอลลีน ปาร์มงติเยร์ (ฝรั่งเศส) พบ ซาร่า แอร์รานี่ (อิตาลี, มือ 3)
 
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เนิร์นแบร์ก กาสเตียน เลดี้ส์ ที่เนิร์นแบร์ก ประเทศเยอรมัน ประจำวันพฤหัสบดีที่ 14 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 16.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- นิโคล่า โฮฟมาโนว่า (ออสเตรีย) พบ ไดอา เอฟติโมว่า (เบลารุส)
- เปตร้า มาร์ติช (โครเอเชีย) พบ แพทริเซีย เมเยอร์ (ออสเตรีย) 
- ซีบิลล์ แบมเมอร์ (ออสเตรีย) พบ อีวอนเน่ มิวส์แบร์เกอร์ (ออสเตรีย)
- มาเรีย โฆเซ่ มาร์ติเนซ ซานเชซ (สเปน) พบ ซานดร้า ซาห์ลาโวว่า (สาธารณรัฐเช็ก)

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลกระชับมิตร ที่สนามนิว ไอ-โมบาย สเตเดี้ยม
18.00 น. ไทย - เมียนมาร์

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกสอง กรุงเทพปริมณฑล ที่สนามจุฬาลงกรณ์
18.00 น. จามจุรี ยูไนเต็ด - ธัญบุรี อาร์เอ ยูไนเต็ด

ฟุตซอลเจ.เพรส จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ 2011 ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี  2554 รอบชิงแชมป์ ภาคกรุงเทพมหานคร รอบแรก ที่ม.นอร์ทกรุงเทพ
10.00 น. วัดสุทธิวราราม - เทคนิควิมลบริหารธุรกิจ
11.00 น. ราชวินิต บางเขน - ทวีธาภิเศก ๒
12.00 น. นนทรีวิทยา - สุขุมนวพันธ์อุปถัมภ์
13.00 น. ทวีธาภิเศก - นวลนรดิศวิทยาคม รัชมังคลา
14.00 น. อิสลามวิทยาลัยแห่งประเทศไทย - เจ้าพระยาวิทยาคม
15.00 น. พณิชยการราชดำเนินธนบุรี - สารวิทยา
16.00 น. ประเทืองทิพย์วิทยา - สารสาสน์ เอกตรา
17.00 น. สุรศักดิ์มนตรี - ทักษิณาบริหารธุรกิจ
18.00 น. สิริรัตนาธร - บางมดวิทยา (สีสุกหวาดจวนอุปถัมภ์)
19.00 น. สยามธุรกิจ ในพระอุปถัมภ์ - โพธิสารพิทยากร

กีฬาอื่นๆ
สนุกเกอร์ "พีทีที-อีแกต สนุกเกอร์ เวิลด์ คัพ 2011"  ที่ห้องบางกอกคอนเวนชั่น เซ็นเตอร์ โรงแรมเซ็นทารา แกรนด์ เวลา 13.00 น.

มวยไทย
18.30 น. ศึกดาวรุ่งชูเจริญ เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์