โปรแกรมกีฬา 20/07/11

โปรแกรมกีฬา 20/07/11

โปรแกรมกีฬาวันพุธที่ 20 กรกฎาคม 2554
 
ฟุตบอลต่างประเทศ
โคปา อเมริกา รอบรองชนะเลิศ
07.45 น. ปารากวัย - เวเนซุเอลา (เช้าวันพฤหัสบดี)
 
ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบคัดเลือก รอบสอง นัดสอง
00.00 น. ดาเซีย (มอลโดวา) - เซสตาโฟนี่ (จอร์เจีย)
00.00 น. อาโปเอล นิโคเซีย (ไซปรัส) - สเคนเดอร์บู (แอลเบเนีย)
01.30 น. วีดีโอตอน (ฮังการี) - สตวร์ม กราซ (ออสเตรีย)
01.45 น. ไบรดาบลิก (ไอซ์แลนด์) - โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์)
01.45 น. โบรัค (บอสเนียฯ) - มัคคาบี้ ไฮฟา (อิสราเอล)

ฟุตบอลยู-19 ชิงแชมป์ยุโรป รอบสุดท้าย
กลุ่ม เอ
01.00 น. โรมาเนีย - สาธารณรัฐเช็ก
01.00 น. กรีซ - ไอร์แลนด์
กลุ่ม บี
23.00 น. เซอร์เบีย - ตุรกี
23.00 น. สเปน - เบลเยียม

ฟุตบอลยู-20 กระชับมิตร
07.00 น. โปรตุเกส - ไนจีเรีย (เช้าวันพฤหัสบดี)
09.00 น. ปานามา - เม็กซิโก (เช้าวันพฤหัสบดี)

เมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์ สหรัฐฯ
06.30 น. ดีซี ยูไนเต็ด - นิวอิงแลนด์ เรฟโวลูชั่น (เช้าวันพฤหัสบดี)
07.00 น. โตรอนโต เอฟซี - เอฟซี ดัลลัส (เช้าวันพฤหัสบดี)
08.30 น. โคโลราโด ราปิดส์ - นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ (เช้าวันพฤหัสบดี)
09.30 น. แอลเอ แกแล็กซี่ - โคลัมบัส ครูว์ (เช้าวันพฤหัสบดี)
09.30 น. ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์ - แวนคูเวอร์ ไวต์แคปส์ (เช้าวันพฤหัสบดี)
 
บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
05.30 น. โบตาโฟโก - โครินเธียนส์
05.30 น. พัลเมรัส - ฟลาเมงโก
05.30 น. ฟิเกเรนเซ่ - เกรมิโอ
 
เวิลด์ ฟุตบอล ชาลเลนจ์ 2011
09.00 น. ซีแอตเทิล ซาวน์เดอร์ส (สหรัฐฯ) - แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) (เช้าวันพฤหัสบดี)
10.00 น. ชีวาส เด กัวดาลาฮาร่า (เม็กซิโก) - เรอัล มาดริด (สเปน) (เช้าวันพฤหัสบดี)

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
18.00 น. ฮาโปเอล เทลอาวีฟ (อิสราเอล) - แฮร์ธ่า เบอร์ลิน (เยอรมัน)
21.00 น. บาร์นสลี่ย์ (อังกฤษ) - เฟเยนูร์ด (ฮอลแลนด์)
22.00 น. ลูเซิร์น (สวิส) - ลาซิโอ (อิตาลี)
23.00 น. โอแซร์ (ฝรั่งเศส) - ไกเซอร์สเลาเทิร์น (เยอรมัน)
23.00 น. แรนส์ (ฝรั่งเศส) - โซโชซ์ (ฝรั่งเศส)
23.00 น. บอร์กโดซ์ (ฝรั่งเศส) - อูดิเนเซ่ (อิตาลี)
23.00 น. โซลเบียเตซ (อิตาลี) - เอซี มิลาน (อิตาลี)
23.30 น. เลสเตอร์ (อังกฤษ) - บูร์ซาสปอร์ (ตุรกี)
23.30 น. บรอนด์บี้ (เดนมาร์ก) - อาแจ็กซ์ (ฮอลแลนด์)
00.00 น. ฮันโนเวอร์ (เยอรมัน) - ซันเดอร์แลนด์ (อังกฤษ)
00.00 น. เอ็กเซลเซอร์ (ฮอลแลนด์) - เวสเตอร์โล (เบลเยียม)
00.00 น. กาลาตาซาราย (ตุรกี) - ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์)
00.00 น. ฟอร์ทูน่า ซิททาร์ด (ฮอลแลนด์) - วิลเล่ม ทเว (ฮอลแลนด์)
00.00 น. อู๊ด เอเวอร์ลี (เบลเยียม) - เกนเกลอร์เบียร์ลิจี้ (ตุรกี)
00.30 น. เดนเดอร์ (เบลเยียม) - อันเดอร์เลชท์ (เบลเยียม)
00.30 น. เบรด้า (ฮอลแลนด์) - สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม (ฮอลแลนด์)
00.30 น. คลับ บรูช (เบลเยียม) - เมเชเลน (เบลเยียม)
01.00 น. เอฟซี โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก) - เวสต์แฮม (อังกฤษ)
01.00 น. มาร์กเซย (ฝรั่งเศส) - เรอัล เบติส (สเปน)
01.00 น. โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก) - เวสต์แฮม (อังกฤษ)
01.15 น. นิวคาสเซิ่ล ทาวน์ (อังกฤษ) - สโต๊ค ซิตี้ (อังกฤษ)
01.30 น. ไบรท์ตัน (อังกฤษ) - เปแอสเช (ฝรั่งเศส)
01.45 น. ทอร์คีย์ (อังกฤษ) - เอ็กเซเตอร์ (อังกฤษ)
01.45 น. น็อตต์ส เคาน์ตี้ (อังกฤษ) - ปีเตอร์โบโร่ (อังกฤษ)
01.45 น. อัลเดอร์ช็อท (อังกฤษ) - ชาร์ลตัน (อังกฤษ)
01.45 น. พลีมัธ (อังกฤษ) - ควีนส์ปาร์ค (อังกฤษ)
01.45 น. เบนฟิก้า (โปรตุเกส) - ตูลูส (ฝรั่งเศส)
06.30 น. ฟิลาเดลเฟีย ยูเนี่ยน (สหรัฐฯ) - เอฟเวอร์ตัน (อังกฤษ) (เช้าวันพฤหัสบดี)
06.30 น. ฮุสตัน ไดนาโม (สหรัฐฯ) - โบลตัน (อังกฤษ) (เช้าวันพฤหัสบดี)
07.30 น. แคนซัส ซิตี้ (สหรัฐฯ) - นิวคาสเซิ่ล (อังกฤษ) (เช้าวันพฤหัสบดี)
09.00 น. ปอร์ตแลนด์ ทิมเบอร์ส (สหรัฐฯ) - เวสต์บรอมวิช อัลเบี้ยน (อังกฤษ) (เช้าวันพฤหัสบดี)

ฟุตบอลเยาวชน 16 ปี ชิงแชมป์อาเซียน รอบชิงชนะเลิศ ที่สนามกีฬาแห่งชาติลาว ประเทศลาว
17.00 น. ชิงอันดับที่ 3 สิงคโปร์ - เมียนมาร์
19.00 น. ชิงชนะเลิศ ลาว - ไทย

 กอล์ฟ
- เอเชียน ทัวร์ เวิลด์ไวด์ โฮลดิ้ง เซลังอ มาสเตอร์ส ที่ประเทศมาเลเซีย

 เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เยอรมัน เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ 2011 ที่ฮัมบูร์ก ประเทศเยอรมัน ประจำวันพุธที่ 20 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 16.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- มาริน เซลิค (โครเอเชีย,มือ 12) พบ บาสเตียน กิตเทล (เยอรมัน)
- ราเด็ค สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก) พบ อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี,มือ 13)
- ดาเนี่ยล กิเมโน่-ทราเวอร์ (สเปน) พบ เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย)
- ฟลอร็องต์ เมเยอร์ (เยอรมัน,มือ 6) พบ มาร์เซล อิลฮาน (ตุรกี)
- เฟร์นานโด เบร์ดาสโก (สเปน,มือ 8) พบ ปาโบล อันดูฆาร์ (สเปน)
- กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 1) พบ อัลเบิร์ต รามอส-บิโนลาส (สเปน)
- ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา) พบ ยานโก้ ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย,มือ 9)
- ลูคัส โรโซล (สาธารณรัฐเช็ก) พบ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ 3)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ แอตแลนต้า เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ ที่แอตแลนต้า ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันพุธที่ 20 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 03.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ไมเคิ่ล รัสเซลล์ (นิวซีแลนด์) พบ เควิน อันเดอร์สัน (แอฟริกาใต้,มือ 2)
- จิลส์ มุลเลอร์ (ลักเซมเบิร์ก) พบ ร็อบบี้ เจเนปรี (สหรัฐฯ)
- มารินโก้ มาโตเซวิซ (ออสเตรเลีย) พบ ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน)
- เจมส์ เบล๊ค (สหรัฐฯ) พบ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 3)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บากู คัพ ที่ประเทศอาเซอร์ไบจาน ประจำวันพุธที่ 20 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 13.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- อนาสตาซิย่า ยากิโมว่า (เบลารุส) พบ มาริย่า คอร์เย็ตเซว่า (ยูเครน)
- โมนิก้า นิคูเลสคู (โรมาเนีย,มือ 5) พบ กาลิน่า วอสโคโบว่า (รัสเซีย)
- เคสเนีย เปอร์วัค (รัสเซีย,มือ 7) พบ เวสน่า โดลอนต์ส (รัสเซีย)
- อราวาน เรอไซ (ฝรั่งเศส) พบ เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย,มือ 3)

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลมูลนิธิไทยคม เอฟเอ คัพ 2011 รอบสาม
15.30 น. สมุทรปราการ เอฟซี - ชัยนาท เอฟซี ที่สนามลาดกระบัง 54  
16.00 น. ม.เกษตรศาสตร์ - บีบีซียู เอฟซี ที่สนามม.เกษตรศาสตร์  
16.00 น. ทีโอที เอสซี - เอฟซี ภูเก็ต ที่สนามทีโอที สเตเดี้ยม
18.00 น. ศรีราชา เอฟซี - พิษณุโลก TSY เอฟซี ที่สนามซูซูกิ สเตเดี้ยม

ฟุตซอลเจ.เพรส จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ 2011 ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี  2554 รอบชิงแชมป์ ภาคกรุงเทพมหานคร รอบสอง ที่ม.นอร์ทกรุงเทพ เริ่มเวลา 10.00 น.
- วัดเบญจมบพิตร - วัดสุทธิวราราม
- ราชวินิตบางแคปานขำ - ราชวินิตบางเขน
- วัดประดู่ในทรงธรรม - นนทรีวิทยา
- สามเสนวิทยาลัย 2 - ทวีธาภิเศก
- โพลีเทคนิคพณิชยการฯ - อิสลามวิทยาลัยฯ
- ดอนบอสโก - พณิชยการราชดำเนินฯ
- สหะพานิชย์บริหารฯ - ประเทืองทิพย์วิทยา
- สยามบริหารธุรกิจ - สุรศักดิ์มนตรี

มวยไทย
18.30 น. ศึกบางระจัน เวทีราชดำเนิน
21.30 น. ศึกมวยมันส์วันพุธ เวทีมวยแฟร์เท็กซ์พัทยา

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์