โปรแกรมกีฬา 21/07/11

โปรแกรมกีฬา 21/07/11

โปรแกรมกีฬาวันพฤหัสบดีที่ 21 กรกฎาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
ยูโรปา ลีก รอบคัดเลือก รอบสอง นัดสอง

20.00 น. ไอร์ตีช พาดโลดาร์ (คาซัคสถาน) - โอลิมป์ รุสตาวี่ (จอร์เจีย)
20.00 น. มิก้า (อาร์เมเนีย) - วาเลเรนก้า (นอร์เวย์)
22.00 น. วอจโวดิน่า (เซอร์เบีย) - วาดุซ (ลิกเตนสไตน์)
22.00 น. อัคโทเบ (คาซัคสถาน) - เค็ทสเคเม็ต (ฮังการี)
22.00 น. กาซ เมตาน (โรมาเนีย) - คูพีเอส (ฟินแลนด์)
22.30 น. เลนโครัน (อาเซอร์ไบจาน) - มัคคาบี้ เทล อาวีฟ (อิสราเอล)
22.30 น. เวนท์สปิลส์ (ลัตเวีย) - ชัคเตอร์ โซลิกอร์สค (เบลารุส)
22.45 น. เลวาเดีย ทาลลินน์ (เอสโตเนีย) - เอฟซี ดิฟเฟอร์ดานเก้ (ลักเซมเบิร์ก)
23.00 น. คาราบัค (อาเซอร์ไบจาน) - สเตรย์มัวร์ (หมู่เกาะแฟร์โร)
23.00 น. ฮอนก้า (ฟินแลนด์) - ฮัคเค่น (สวีเดน)
23.00 น. เอล์ฟส์บอร์ก (สวีเดน) - ซูดูวา (ลิทัวเนีย)
23.00 น. เชฟริฟฟ์ ติราสโพล (มอลโดวา) - เซลเจซนิการ์ (บอสเนียฯ)
00.00 น. ดินาโม ทบิลิซี่ (จอร์เจีย) - ลราเนลลี่ (เวลส์)
00.00 น. ทรอมโซ่ (นอร์เวย์) - ปัคส์ (ฮังการี)
00.00 น. อาเลซุนด์ส (นอร์เวย์) - เฟเรนวารอส (ฮังการี)
00.00 น. เทอร์นาวา (สโลวาเกีย) - เอสเค ติราน่า (แอลเบเนีย)
00.00 น. วอร์สคล่า (ยูเครน) - เกลนโตรัน (ไอร์แลนด์เหนือ)
00.00 น. วาร์เท็คส์ (โครเอเชีย) - อิสคร่า สตาล (มอลโดวา)
00.00 น. ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย) - ไลปาย่า เมตาลูร์กส (ลัตเวีย)
00.00 น. ลาร์นาก้า (ไซปรัส) - ฟลอเรียน่า (มอลต้า)
00.00 น. เอฟเค ซาราเยโว (บอสเนียฯ) - โอเรโบร (สวีเดน)
00.00 น. บีไน เยฮูด้า (อิสราเอล) - ซานท์ จูเลีย (อันดอร์ร่า)
00.00 น. เอฟซี กากร้า (จอร์เจีย) - อนอร์โธซิส (ไซปรัส)
00.15 น. มิดทิลแลนด์ (เดนมาร์ก) - เดอะ นิว เซนต์ (เวลส์)
00.30 น. ซิลิน่า (สโลวาเกีย) - เรย์ยาวิค (ไอซ์แลนด์)
00.30 น. เอฟซี ธูน (สวิสฯ) - เคเอส วิลลาซเนีย (แอลเบเนีย)
00.30 น. โลโคโมทีฟ โซเฟีย (บัลแกเรีย) - เมตาลูร์ก สคอปเย่ (มาซิโดเนีย)
01.00 น. จาโบลเนช (เช็ก) - ฟลามูร์ทารี่ (แอลเบเนีย)
01.00 น. ราบอตนิกกิ (มาซิโดเนีย) - เอฟซี จูเวเนส (ซานมาริโน่)
01.00 น. กาเซียนเท็ปสปอร์ (ตุรกี) - ตอร์ปิโด มินส์ค (เบลารุส)
01.00 น. โอลิมเปียกอส โวลัว (กรีซ) - ราด เบลเกรด (เซอร์เบีย)
01.00 น. เวสเตอร์โล (เบลเยียม) - ทีพีเอส ทูรูน (ฟินแลนด์)
01.00 น. เดน ฮาก (ฮอลแลนด์) - ทัวราส (ลิทัวเนีย)
01.30 น. ฟูแล่ม (อังกฤษ) - ครูซาเดอร์ส (ไอร์แลนด์เหนือ)
01.30 น. อาร์เอ็นเค สปลิท (โครเอเชีย) - ดอมเซล (สโลวีเนีย)
01.45 น. เซนต์ แพทริคส์ (ไอร์แลนด์) - ชัคเตอร์ ซารากานดี้ (คาซัคสถาน)
01.45 น. โบฮีเมียนส์ (ไอร์แลนด์) - โอลิมปิย่า (สโลวีเนีย)
01.45 น. นาซิอองนาล (โปรตุเกส) - ฮาฟนาร์ยอร์ดู (ไอซ์แลนด์)
01.45 น. ดันดี ยูไนเต็ด (สกอตแลนด์) - สลาร์ค (โปแลนด์)
02.05 น.ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย) - รูดาร์ (มอนเตเนโกร)

บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
07.00 น. อาไว - อินเตอร์นาซิอองนาล (เช้าวันศุกร์)
 
เชลซี ปรีซีซั่น 2011
19.45 น. มาเลเซีย XI - เชลซี (อังกฤษ)

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
00.00 น. ซโวลล์  (ฮอลแลนด์) - มายอร์ก้า (สเปน)
00.00 น. วัลดอร์ฟ มานไฮม์ (เยอรมัน) - ฮอฟเฟ่นไฮม์ (เยอรมัน)
00.00 น. เฟเนร์บาห์เช่ (ตุรกี) - ชัคเตอร์ โดเนทส์ค (ยูเครน)
00.00 น. สตุ๊ตการ์ท (เยอรมัน) - ซิวาสปอร์ (ตุรกี)
01.00 น. อโตรมิตอส (กรีซ) - พานาธิไนกอส (กรีซ)
01.15 น. ไกเซอร์ ชีฟส์ (แอฟริกาใต้) - ออร์แลนโด ไพเรตส์ (แอฟริกาใต้)
01.45 น. วอลซอลล์ (อังกฤษ) - แอสตัน วิลล่า (อังกฤษ)

กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ อาร์บีซี แคนาเดี้ยน โอเพ่น ที่ประเทศแคนาดา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ นอร์เดีย มาสเตอร์ส ที่ประเทศสวีเดน
- แอลพีจีเอ ทัวร์ เอเวียง มาสเตอร์ส ที่ประเทศฝรั่งเศส
- เอเชียน ทัวร์ เวิลด์ไวด์ โฮลดิ้ง เซลังอ มาสเตอร์ส ที่ประเทศมาเลเซีย

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เยอรมัน เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ 2011 ที่ฮัมบูร์ก ประเทศเยอรมัน
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ แอตแลนต้า เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ ที่แอตแลนต้า ประเทศสหรัฐอเมริกา
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บากู คัพ ที่ประเทศอาเซอร์ไบจาน

กีฬาอื่นๆ
ตะกร้อเวิลด์ คัพ 2011 ที่ประเทศมาเลเซีย

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตซอลเจ.เพรส จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ 2011 ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี  2554 รอบชิงแชมป์ ภาคกรุงเทพมหานคร รอบสาม รอบรองชนะเลิศ และรอบชิงชนะเลิศ ที่ม.นอร์ทกรุงเทพ เริ่มเวลา 09.00 น.

มวยไทย
18.30 น. ศึกวันทรงชัย เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์