โปรแกรมกีฬา 28/07/11

โปรแกรมกีฬา 28/07/11

โปรแกรมกีฬาวันพฤหัสบดีที่ 28 กรกฎาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบสอง นัดสอง

16.00 น. เมียนมาร์ - โอมาน
16.45 น. เนปาล - จอร์แดน
18.00 น. ลาว - จีน
18.00 น. คีร์กีร์สถาน - อุซเบกิสถาน
18.00 น. ทาจิกิสถาน - ซีเรีย
18.00 น. ฟิลิปปินส์ - คูเวต
19.00 น. อินโดนีเซีย - เติร์กเมนิสถาน
19.00 น. บัลกลาเทศ - เลบานอน
19.00 น. ฮ่องกง - ซาอุดีอาระเบีย
19.15 น. เวียดนาม - กาตาร์
19.45 น. มาเลเซีย - สิงคโปร์
20.30 น. อินเดีย - ยูเออี
22.00 น. ปาเลสไตน์ - ไทย (ถ่ายทอดสด ช่องสทท.11)
23.00 น. มัลดีฟส์ - อิหร่าน
00.00 น. เยเมน - อิรัก
 
ยูโรป้า ลีก รอบคัดเลือก รอบสาม นัดแรก

21.45 น. สลาร์ค (โปแลนด์) - โลโคโมทีฟ โซเฟีย (บัลแกเรีย)
22.00 น. ลาร์นาก้า (ไซปรัส) - มลาด้า โบเลสลาฟ (เช็ก)
23.00 น. เวนท์สปิลส์ (ลัตเวีย) - เซอร์เวน่า ซเวซด้า (เซอร์เบีย)
23.30 น. คาร์พาตี้ (ยูเครน) - เซนต์ แพทริคส์ (ไอร์แลนด์)
00.00 น. วอร์สคล่า (ยูเครน) - สลิโก้ โรเวอร์ส (อังกฤษ)
00.00 น. สปาร์ต้า ปราก (เช็ก) - เอฟเค ซาราเยโว (บอสเนียฯ)
00.00 น. อนอร์โธซิส (ไซปรัส) - ราบอตนิกกิ (มาซิโดเนีย)
00.00 น. โอลิมปิย่า (สโลวีเนีย) - ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตีย)
00.00 น. ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย) - เซนิก้า (สโลวาเกีย)
00.00 น. อาเลซุนด์ส (นอร์เวย์) - เอล์ฟส์บอร์ก (สวีเดน)
00.00 น. วาเลเรนก้า (นอร์เวย์) - พีเอโอเค เอฟซี (กรีซ)
00.30 น. ฮาโปเอล เทล อาวีฟ (อิสราเอล) - วาดุซ (ลิกเตนสไตน์)
00.30 น. ยัง บอยส์ เบิร์น (สวิสฯ) - เวสเตอร์โล (เบลเยียม)
00.30 น. บูร์ซาสปอร์ (ตุรกี) - โกเมล (เบลารุส)
00.30 น. โอโมเนีย นิโกเซีย (ไซปรัส) - เดน ฮาก (ฮอลแลนด์)
00.30 น. อาร์เอ็นเค สปลิท (โครเอเชีย) - ฟูแล่ม (อังกฤษ)
00.45 น. เลฟสกี้ โซเฟีย (บัลแกเรีย) - เทอร์นาวา (สโลวาเกีย)
01.00 น. อัลค์มาร์ (ฮอลแลนด์) - จาโบลเนช (เช็ก)
01.00 น. ดิฟเฟอร์ดานเก้ (ลักเซมเบิร์ก) - โอลิมเปียกอส โวลู (กรีซ)
01.00 น. กาเซียนเท็ปสปอร์ (ตุรกี) - ลีเกีย วอร์ซอว์ (โปแลนด์)
01.00 น. ปัคส์ (ฮังการี) - ฮาร์ทส์ (สกอตแลนด์)
01.00 น. ดินาโม บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) - วาร์เท็คส์ (โครเอเชีย)
01.30 น. ไมนซ์ (เยอรมัน) - กาซ เมตาน (โรมาเนีย)
01.30 น. เซลนิการ์ (บอสเนียฯ) - มัคคาบี้ เทล อาวีฟ (อิสราเอล)
01.30 น. คลับ บรูช (เบลเยียม) - คาราบัค (อาเซอร์ไบจาน)
01.45 น. อลาเนีย (รัสเซีย) - อัคโทเบ (คาซัคสถาน)
01.45 น. ปาแลร์โม่ (อิตาลี) - เอฟซี ธูน (สวิสฯ) 
01.45 น. นาซิอองนาล (โปรตุเกส) - ฮัคเค่น (สวีเดน)
01.45 น. สโต๊ค ซิตี้ (อังกฤษ) - ไฮจ์ดุ๊ค สปลิท (โครเอเชีย)
02.00 น. มิดทิลแลนด์ (เดนมาร์ก) - วิคตอเรีย กิมาไรช์ (โปรตุเกส)
02.00 น. เมตาลูร์ก รุสตาวี่ (จอร์เจีย) - แรนส์ (ฝรั่งเศส)
02.00 น. แอต.มาดริด (สเปน) - สตรอมก็อดเซท (นอร์เวย์)
02.05 น. รีด (ออสเตรีย) - บรอนด์บี้ (เดนมาร์ก)
02.15 น. เรย์ยาวิค (ไอซ์แลนด์) - ดินาโม ทบิลิซี่ (จอร์เจีย)

บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
05.30 น. วาสโก ดา กาม่า - คลับ บาเฮีย  
07.00 น. เซียร่า - อัต.พาราเนนเซ่  (เช้าวันศุกร์)
 
ลิเวอร์พูล ปรีซีซั่น 2011
01.00 น. กาลาตาซาราย (ตุรกี) - ลิเวอร์พูล (อังกฤษ)
 
ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร

01.45 น. เซาธ์เอนด์ (อังกฤษ) - นอริช (อังกฤษ)
07.00 น. ชีวาส เด กัวดาลาจาร่า (เม็กซิโก) - ยูเวนตุส (อิตาลี) (เช้าวันศุกร์)

 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เดอะ กรีนไบรเออร์ คลาสสิก ที่เวสต์ เวอร์จิเนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ ไอริช โอเพ่น ที่ประเทศไอร์แลนด์
- แอลพีจีเอ ทัวร์ ริโก้ห์ วูเมนส์ บริติช โอเพ่น ที่ประเทศสกอตแลนด์
- เอเชียน ทัวร์ บรูไน โอเพ่น ที่บันดาเสรี เบกาวัน ประเทศบรูไน

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ สวิส โอเพ่น กัสตาด ที่กาสตาด ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ ประจำวันพฤหัสบดีที่ 28 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ฌูเลียง บองเนอโต (ฝรั่งเศส) พบ มาธิอัส บาชินเกอร์ (เยอรมัน)
- มาร์เกล กราโนลเลอร์ส (สเปน,มือ 8) พบ อีกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย) 6-1,4-3
- ปีเตอร์ ลุคแซค (ออสเตรเลีย) พบ สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 2)
- ดาเนียล กิเมโน่-ทราเวอร์ (สเปน) พบ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน,มือ 5)
- เฟร์นานโด เบร์ดาสโก (สเปน,มือ 4) พบ เฟรเดริโก้ กิล (โปรตุเกส)
- นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ 1) พบ ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ ฟาร์เมอร์ส คลาสสิก ที่ลอสแองเจลิส  ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันพฤหัสบดีที่ 28 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 01.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- อเลจานโดร ฟอลล่า (โคลอมเบีย) พบ โธมัส เบลลุซซี่ (บราซิล)
- กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย,มือ 7) พบ อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ (สหรัฐฯ)
- มาร์ดี้ ฟิช (สหรัฐฯ,มือ 1) พบ ชิลส์ มุลเลอร์ (ลักเซมเบิร์ก)
- ไรอัน สวิตติ้ง (สหรัฐฯ) พบ อีกอร์ คูนิตซิน (รัสเซีย,มือ 8)
 
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เอทีพี สตูเดน่า โครเอเชีย โอเพ่น ที่อูแม็ก ประเทศโครเอเชีย ประจำวันพฤหัสบดีที่ 28 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- มาริน เซลิค (โครเอเชีย,มือ 4) พบ โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์)
- โอลิวิเยร์ โรชุส (เบลเยียม) พบ ฟาบิโอ ฟ็อกนินี่ (อิตาลี,มือ 6)
- ดิเอโก้ ยานเคียร่า (อาร์เจนตินา) พบ อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี,มือ 7)
- ฮวน อิ๊กนาซิโอ เชียล่า (อาร์เจนตินา,มือ 1) พบ โปติโต้ สตาราเซ่ (อิตาลี)
 
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ มิด-แอตแลนติก วูเม่นส์ เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ ที่วอชิงตัน ดีซี ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันพฤหัสบดีที่ 28 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 20.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- ฮีตเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร) พบ สเตฟานี่ ดูบัว (แคนาดา)
- ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 1) พบ อัลล่า คุร์ดยาฟเซว่า (รัสเซีย)
- ทามิร่า ปาสเซ็ค (ออสเตรีย,มือ 3) พบ เมดิสัน เบรนเกิ้ล (สหรัฐฯ)
- วาร์วาร่า เลปเชนโก้ (สหรัฐฯ) พบ อัลแบร์ต้า เบรียนติ (อิตาลี,มือ 8)
 
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ แบงก์ ออฟ เดอะ เวสต์ คลาสลิก ที่แคลิฟอร์เนีย สแตนฟอร์ด ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันพฤหัสบดีที่ 28 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 01.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย) พบ เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ)
- ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมัน) พบ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 4)
- เอร์ซูล่า รัดวานสก้า (โปแลนด์) พบ อายูมิ โมริตะ (ญี่ปุ่น)
- วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 1) พบ มาริน่า เอราโควิซ (นิวซีแลนด์)
 

มวยไทย
18.30 น. ศึกวันมิตรชัย เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์