โปรแกรมกีฬา 09/08/11

โปรแกรมกีฬา 09/08/11

โปรแกรมกีฬาวันอังคารที่ 9 สิงหาคม 2554

ฟุตบอล
ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
02.30 น. กานา - ไนจีเรีย

ฟุตบอลยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก

กลุ่ม 1
01.05 น. เยอรมัน - ไซปรัส

ฟุตบอลยู-21 กระชับมิตร
21.00 น. เอสโตเนีย - อาเซอร์ไบจาน
23.00 น. ไอร์แลนด์ - ออสเตรีย
00.00 น. ยูเครน - อิสราเอล
00.00 น. อุซเบกิสถาน - เซอร์เบีย
 
ฟุตบอลยู-20 ชิงแชมป์โลก รอบ 16 ทีม
05.00 น. อาร์เจนตินา - อียิปต์
05.00 น. โปรตุเกส - กัวเตมาลา
08.00 น. แคเมอรูน - เม็กซิโก (เช้าวันพุธ)
08.00 น. โคลอมเบีย - คอสตาริกา (เช้าวันพุธ)

คาร์ลิ่ง คัพ อังกฤษ รอบแรก
01.30 น. คริสตัล พาเลซ - ครอว์ลี่ย์ ทาวน์
01.30 น. ฮาร์ทลี่พูล - เชฟฯ ยูไนเต็ด
01.45 น. แอคคริงตัน - สคันธอร์ป
01.45 น. บาร์นสลี่ย์ - มอร์แคมบ์
01.45 น. บอร์นมัธ - ดาเกนแน่ม
01.45 น. ไบรท์ตัน - จิลลิ่งแฮม
01.45 น. บริสตอล ซิตี้ - สวินดอน ทาวน์
01.45 น. เบิร์นลี่ย์ - เบอร์ตัน
01.45 น. บิวรี่ - โคเวนทรี
01.45 น. ชาร์ลตัน - เร้ดดิ้ง
01.45 น. เชลท์แน่ม - มิลตัน คีนส์
01.45 น. ดาร์บี้ - ชรูว์สบิวรี่
01.45 น. ดอนคาสเตอร์ - ทรานเมียร์
01.45 น. เอ็กเซเตอร์ - โยวิล
01.45 น. เฮเรฟอร์ด - เบรนท์ฟอร์ด
01.45 น. ฮัลล์ ซิตี้ - แม็คเคิ่ลสฟิลด์
01.45 น. อิปสวิช - นอร์ทแธมป์ตัน
01.45 น. ลีดส์ ยูไนเต็ด - แบร็ดฟอร์ด
01.45 น. ฟอเรสต์ - น็อตต์ส เคาน์ตี้
01.45 น. โอลด์แฮม - คาร์ไลส์
01.45 น. พลีมัธ - มิลล์วอลล์
01.45 น. พอร์ท เวล - ฮัดเดอร์สฟิลด์
01.45 น. พอร์ทสมัธ - บาร์เน็ต
01.45 น. เปรสตัน - ครูว์
01.45 น. รอชเดล - เชสเตอร์ฟิลด์
01.45 น. ร็อตเธอร์แฮม - เลสเตอร์
01.45 น. เซาธ์แฮมป์ตัน - ทอร์คีย์
01.45 น. เซาธ์เอนด์ - เลย์ตัน โอเรียนท์
01.45 น. สตีฟเนจ - ปีเตอร์โบโร่
01.45 น. วอลซอลล์ - มิดเดิ้ลสโบรช์
01.45 น. เวสต์แฮม - อัลเดอร์ช็อท
01.45 น. วีคอมบ์ - โคลเชสเตอร์
 
เฟร้นช์ ลีก คัพ รอบ 2
01.00 น. น็องต์ - ชาโต้รูซ์
01.00 น. อาเมียงส์ - เลอ อาฟร์
01.00 น. อิสทร์ - เลอ ม็องส์
01.00 น. แก็งก็อง - วานส์
01.00 น. บูโลญ - เซอด็อง
01.45 น. ล็องส์ - ตูร์

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
22.30 น. บารี่ (อิตาลี) - เรอัล โซเซียดาด (สเปน)
23.00 น. โรกุยตาส (สเปน) - อัลเมเรีย (สเปน)
00.30 น. อัลเมเร่ ซิตี้ (ฮอลแลนด์) - อาแจ็กซ์ (ฮอลแลนด์)
01.00 น. อนอร์โธซิส (ไซปรัส) - เออีเค เอเธนส์ (กรีซ)
01.30 น. กายารี่ (อิตาลี) - อาริส (กรีซ)
02.30 น. เบาวิสต้า (โปรตุเกส) - เรอัล บายาโดลิด (สเปน)

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตซอลระดับมัธยมศึกษา "เจ.เพรส. จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนชิพ 2011" รอบชิงแชมป์ภาคตะวันออก รอบแรก ที่อาคารศูนย์กีฬา วิทยาลัยเทคนิคระยอง
11.00 น. สมุทรปราการ - ชลบุรี
12.00 น. นนทบุรี - ฉะเชิงเทรา
13.00 น. นครนายก - สระบุรี
14.30 น. จันทบุรี - ระยอง
15.30 น. นนทบุรี - สมุทปราการ
16.30 น. ชลบุรี - ฉะเชิงเทรา

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โรเจอร์ส คัพ ที่มอนทรีออล ประเทศแคนาดา ประจำวันอังคารที่ 9 ส.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 21.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก

- ฟิลิปป์ เพ็ตซ์ชเนอร์ (เยอรมัน) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 9)
- ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส,มือ 10) พบ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน)
- เซอร์กี สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) พบ ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน)
- ยานโก้ ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย) พบ ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน)
- มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) พบ มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย,มือ 11)
- เควิน อันเดอร์สัน (แอฟริกาใต้) พบ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สกอตแลนด์,มือ 4)
- เฟร์นานโด เบร์ดาสโก (สเปน,มือ 15) พล โทเบียส คัมเก้ (เยอรมัน)
- วิคเตอร์ ทรอยกี (เซอร์เบีย,มือ 12) พบ ไมเคิ่ล ยานี่ (สหรัฐฯ)
- เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) พบ ราเด็ค สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก)
- มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส) พบ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน,มือ 11) พบ ยูเจนี่ โบชาร์ด (แคนาดา)
- ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย) พบ กิเซล่า ดุลโก้ (อาร์เจนตินา)
- เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) พบ อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 13)
- ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี) พบ โดมินิก้า ซิบัลโคว่า (สโลวะเกีย,มือ 16)
- เจิ้ง เจี๋ย (จีน) พบ คิม ไคลจ์สเตอร์ส (เบลเยียม,มือ 2)
- จาง ซุ่ย (จีน) พบ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย)
- เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 3) พบ นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย)
 

กีฬาอื่นๆ
กีฬาสถาบันการพลศึกษาแห่งประเทศไทย ครั้งที่  36 ที่จ.เชียงใหม่ เวลา 08.00 น.

สนุกเกอร์ชิงแชมป์ประเทศไทย รอบคัดเลือก ที่สโมสรทีบีซี. เวลา 12.00 น.

มวย สากล "ศึกมหกรรมมวยโลก WBA ถล่มบัลลังก์โลก ต้านภัยยาเสพติด" รุ่นซูเปอร์แบนตัมเวต ระหว่าง พูนสวัสดิ์ กระทิงแดงยิม กับ โมฮัมเหม็ด มาทูเล่ พร้อมคู่มวยประกอบรายการ ที่จังหวัดชัยนาท เวลา 15.00 น.

มวยไทย
17.00 น. ศึกทรูวิชั่นส์ยอดมวยไทยรังสิต เวทีมวยรังสิต
18.30 น. ศึกเกียรติเพชร เวทีลุมพินี

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์