โปรแกรมกีฬา 10/08/11

โปรแกรมกีฬา 10/08/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 10 สิงหาคม 2554
 
ฟุตบอล
ฟุตบอลในประเทศ

ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกสอง 
19.30 น. อินทรีเพื่อนตำรวจ - บุรีรัมย์ พีอีเอ
19.30 น. ชลบุรี เอฟซี - โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี
19.30 น. เมืองทองฯ ยูไนเต็ด - บางกอกกล๊าส เอฟซี


ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 16 ทีมสุดท้าย นัดสอง ที่สนามกีฬากลาง จ.สุพรรณบุรี
18.00 น. สุพรรณบุรี เอฟซี - บีอีซี เทโรศาสน 


ฟุตบอลต่างประเทศ
ยูโร 2012 รอบคัดเลือก
กลุ่ม ซี
01.45 น. ไอร์แลนด์เหนือ - หมู่เกาะแฟโร
 
ยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 1
23.30 น. กรีซ - เบลารุส
กลุ่ม 2
23.00 น. ฟินแลนด์ - สโลวีเนีย
กลุ่ม 3
22.45 น. เช็ก - อันดอร์รา
กลุ่ม 4
20.00 น. ไอร์แลนด์เหนือ - หมู่เกาะแฟโร
 
ฟุตบอลยู-21 กระชับมิตร
22.00 น. อิตาลี - สวิตเซอร์แลนด์
22.00 น. สกอตแลนด์ - นอร์เวย์
22.00 น. มอลโดวา - จอร์เจีย
22.30 น. โปแลนด์ - เดนมาร์ก
22.30 น. มอนเตเนโกร - บอสเนียฯ
23.00 น. สวีเดน - ฮอลแลนด์
00.00 น. เวลส์ - ฮังการี
 
ยู-20 ชิงแชมป์โลก รอบ 16 ทีม

05.00 น. ไนจีเรีย - อังกฤษ
05.00 น. สเปน - เกาหลีใต้
08.00 น. บราซิล - ซาอุดีอาระเบีย (เช้าวันพฤหัสฯ)
08.00 น. ฝรั่งเศส - เอกวาดอร์ (เช้าวันพฤหัสฯ)
 
กิริน ชาลเลนจ์ คัพ
17.30 น. ญี่ปุ่น - เกาหลีใต้

ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ

18.35 น. จีน - จาเมกา
21.00 น. คาซัคสถาน - ซีเรีย
22.00 น. รัสเซีย - เซอร์เบีย
22.00 น. อาเซอร์ไบจาน - มาซิโดเนีย
23.00 น. ลิทัวเนีย - อาร์เมเนีย
23.35 น. ลัตเวีย - ฟินแลนด์
00.00 น. เซเนกัล - โมร็อกโก
00.00 น. ไซปรัส - มอลโดวา
00.00 น. เบลารุส - บัลแกเรีย
00.00 น. ไอวอรี่โคสต์ - อิสราเอล
00.45 น. ฮังการี - ไอซ์แลนด์
01.00 น. แอลเบเนีย - มอนเตเนโกร
01.00 น. นอร์เวย์ - เช็ก
01.00 น. ยูเครน - สวีเดน
01.15 น. ลิกเตนสไตน์ - สวิตเซอร์แลนด์
01.15 น. แอฟริกาใต้ - บูร์กินาฟาโซ
01.15 น. บอสเนียฯ - กรีซ
01.30 น. มอลตา - เซ็นทรัล แอฟริกัน รีพับลิก
01.30 น. ออสเตรีย - สโลวาเกีย
01.30 น. โปแลนด์ - จอร์เจีย
01.30 น. ตุรกี - เอสโตเนีย
01.30 น. ซานมารีโน - โรมาเนีย
01.45 น. อิตาลี - สเปน
01.45 น. เยอรมัน - บราซิล
01.45 น. ไอร์แลนด์ - โครเอเชีย
01.45 น. สกอตแลนด์ - เดนมาร์ก
01.45 น. สโลวีเนีย - เบลเยียม
01.45 น. เวลส์ - ออสเตรเลีย
02.00 น. อังกฤษ - ฮอลแลนด์ (ยกเลิก เนื่องจากเหตุจลาจลในอังกฤษ)
02.00 น. ฝรั่งเศส - ชิลี
02.00 น. ซูดาน - เอธิโอเปีย
02.00 น. คูเวต - เกาหลีเหนือ
03.00 น. โปรตุเกส - ลักเซมเบิร์ก
06.00 น. โบลิเวีย - ปานามา (เช้าวันพฤหัสบดี)
07.00 น. ฮอนดูรัส - เวเนซุเอลา (เช้าวันพฤหัสบดี)
08.00 น. สหรัฐฯ - เม็กซิโก (เช้าวันพฤหัสบดี)
08.00 น. คอสตาริก้า - เอกวาดอร์ (เช้าวันพฤหัสบดี)

คาร์ลิ่ง คัพ อังกฤษ รอบแรก
01.45 น. บริสตอล โรเวอร์ส - วัตฟอร์ด
01.45 น. อ๊อกซ์ฟอร์ด - คาร์ดิฟฟ์

บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
07.50 น. ซานโตส - โครินเธียนส์ (เช้าวันพฤหัสฯ)

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
15.00 น. ราซิ่ง เฟร์โร (สเปน) - เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า (สเปน)
21.30 น. อตาลันต้า (อิตาลี) - เครโมเนเซ่ (อิตาลี)
22.00 น. โบโลญญ่า (อิตาลี) - โอราเดีย (โรมาเนีย)
22.00 น. เซียน่า (อิตาลี) - เปรูจา (อิตาลี)
00.00 น. มิรานเดส (สเปน) - อ้วยส์ก้า (สเปน)
01.000 น. เรอัล มาดริด II (สเปน) - กัวดาลาฮาร่า (สเปน)
01.30 น. บังกอร์ (เวลส์) - แมนฯ ยูไนเต็ด XI (อังกฤษ)
02.30 น. ราโย บาเยกาโน่ (สเปน) - สปอร์ติ้ง คิฆอน (สเปน)

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โรเจอร์ส คัพ ที่มอนทรีออล ประเทศแคนาดา

ฟุตซอลระดับมัธยมศึกษา "เจ.เพรส. จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนชิพ 2011" รอบชิงแชมป์ภาคตะวันออก รอบแรก ที่อาคารศูนย์กีฬา วิทยาลัยเทคนิคระยอง

มวยไทย
18.30 น. ศึกดาวรุ่งพระบาท เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์