โปรแกรมกีฬา 11/08/11

โปรแกรมกีฬา 11/08/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 11 สิงหาคม 2554

ฟุตบอล
คาร์ลิ่ง คัพ รอบแรก

01.45 น. เชฟฯ เว้นส์เดย์ - แบล็คพูล 

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร

00.00 น. โอซาซูน่า (สเปน) - อ้วยส์ก้า (สเปน)
01.00 น. แอต.มาดริด II (สเปน) - กัวดาลาจาร่า (สเปน) 
01.00 น. นูมานเซีย (สเปน) - เรอัล ซาราโกซ่า (สเปน)
01.00 น. อนอร์โธซิส (ไซปรัส) - พีเอโอเค (กรีซ) 
01.30 น. เลกโก้ (อิตาลี) - อัลบิโนเลฟเฟ่ (อิตาลี)
01.30 น. เรอัล บายาโดลิด (สเปน) - แอธ.บิลเบา (สเปน)
01.30 น. เวอร์ตัส (อิตาลี) - วิเชนซ่า (อิตาลี)
02.00 น. ลาซิโอ (อิตาลี) - เรอัล โซเซียดาด (สเปน)
02.00 น. การ์ตาเคน่า (สเปน) - อัลเมเรีย (สเปน)
02.00 น. คอเรีย (สเปน) - เรอัล เบติส (สเปน)

 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ พีจีเอ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

 เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โรเจอร์ส คัพ ที่มอนทรีออล ประเทศแคนาดา ประจำวันพฤหัสบดีที่ 11 ส.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 21.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ มาริน เซลิค (โครเอเชีย)
- ยานโก้ ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย) พบ อีวาน โดดิก (โครเอเชีย)
- วิคเตอร์ ทรอยกี (เซอร์เบีย,มือ 12) พบ กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส)
- มาร์ดี้ ฟิช (สหรัฐฯ) พบ เอร์เนสต์ กูลบิส (ลัตเวีย)
- ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส,มือ 10) พบ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ 8)
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) พบ โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 13)
- สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 14) พบ เควิน อันเดอร์สัน (แอฟริกาใต้)
- โทมัส เบอร์ดิชห์ (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 7) พบ อีโว คาร์โลวิซ (โครเอเชีย)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม
- อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน) พบ เปตร้า ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 7)
- มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย,มือ 5) พบ กาลิน่า วอสโคโบว่า (คาซัคสถาน)
- มาเรีย โฮเซ่ มาร์ติเนซ ซานเชซ (สเปน) พบ วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 4)
- โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) พบ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย)
- ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี,มือ 8) พบ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก)
- ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 10) พบ หลี่ นา (จีน,มือ 6)
- เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ) พบ เจิ้ง เจี๋ย (จีน)

 ฟุตบอล
ฟุตซอลระดับมัธยมศึกษา "เจ.เพรส. จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนชิพ 2011" รอบ ชิงแชมป์ภาคตะวันออก รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 09.00 น. และรอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 14.00 น. ที่อาคารศูนย์กีฬา วิทยาลัยเทคนิคระยอง
รอบรองชนะเลิศ
09.00 น. นครนายก - ชลบุรี
10.00 น. สมุทรปราการ - ระยอง

มวยไทย
18.30 น. ศึกส.สมหมาย เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์