โปรแกรมกีฬา 17/08/11

โปรแกรมกีฬา 17/08/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 17 สิงหาคม 2554

ฟุตบอล
ฟุตบอลยู-20 ชิงแชมป์โลก รอบรองชนะเลิศ

05.00 น. ฝรั่งเศส - โปรตุเกส (เช้าวันพฤหัสบดี)
08.00 น. บราซิล - เม็กซิโก (เช้าวันพฤหัสบดี)

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบเพลย์ออฟ นัดแรก
01.45 น. บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน) - เอฟซี ซูริค (สวิสฯ)
01.45 น. ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย) - มัลโม่ (สวีเดน)
01.45 น. มัคคาบี้ ไฮฟา (อิสราเอล) - เกงค์ (เบลเยียม)
01.45 น. โอเดนเซ่ (เดนมาร์ก) - บียาร์เรอัล (สเปน)
01.45 น. วิสล่า คราคอฟ (โปแลนด์) - อาโปเอล นิโคเซีย (ไซปรัส) 
 
เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
01.45 น. คาร์ดิฟฟ์ - ไบรท์ตัน
01.45 น. เลสเตอร์ - บริสตอล ซิตี้
01.45 น. มิลล์วอลล์ - ปีเตอร์โบโร่
02.00 น. แบล็คพูล - ดาร์บี้

สแปนิช ซูเปอร์ คัพ นัดสอง
04.00 น. บาร์เซโลน่า - เรอัล มาดริด

เมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์
07.00 น. นิวอิงแลนด์ เรฟโวลูชั่น - ฮุสตัน ไดนาโม (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.30 น. แคนซัส ซิตี้ วิซาร์ดส์ - ปอร์ตแลนด์ ทิมเบอร์ส (เช้าวันพฤหสฯ)
 
บราซิเลียลีก บราซิล
05.30 น. อาไว - วาสโก ดา กาม่า
05.30 น. เซียร่า - เกรมิโอ
05.30 น. อัต.พาราเนนเซ่ - ครูไซโร่
05.30 น. ฟลูมิเนนเซ่ - ฟิเกเรนเซ่
07.50 น. อัต.มิเนโร่ - โครินเธียนส์ (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.50 น. ซานโตส - โคริติบา (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.50 น. อินเตอร์นาซิอองนาล - โบตาโฟโก (เช้าวันพฤหัสฯ)

ฟุตบอลมูลนิธิไทยคมเอฟเอ คัพ รอบสอง ที่สนามกองทัพบก
19.00 น. อาร์มี่ ยูไนเต็ด - บุรีรัมย์ เอฟซี

ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 8 ทีมสุดท้าย นัดแรก
18.00 น. พัทลุง เอฟซี - เอฟซี ภูเก็ต ส.กีฬากลาง จ.พัทลุง
19.00 น. เชียงราย ยูไนเต็ด - การท่าเรือไทย เอฟซี ที่สนาม 700 ปีเชียงใหม่
19.00 น. ชลบุรี เอฟซี - เมืองทองฯ ยูไนเต็ด ที่สนามอบจ.ชลบุรี

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เวสต์เทิร์น แอนด์ เซาท์เทิร์น โอเพ่น ที่ซินซินเนติ ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันพุธที่ 17 ส.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 5) พบ กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย)
- ดาวิด นัลบานเดียน (อาร์เจนตินา) พบ แอนดี้ เมอร์เรย์ (สกอตแลนด์,มือ 4)
- อีวาน โดดิก (โครเอเชีย) พบ กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 6)
- ยานโก้ ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 10)
- โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 15) พบ อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ (สหรัฐฯ)
- ฌูเลียง บองเนอโต (ฝรั่งเศส) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 2)
- มาร์ดี้ ฟิช (สหรัฐฯ,มือ 7) พบ นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย)
- นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ 9) พบ อีโว คาร์โลวิซ (โครเอเชีย)
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ ไรอัน ฮาร์ริสัน (สหรัฐฯ)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน,มือ 9) พบ โซเฟีย อาร์วิดส์สัน (สวีเดน)
- คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) พบ คริสติน่า แมคฮาล (สหรัฐฯ)
- เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 13) พบ เจิ้ง เจี๋ย (จีน)
- มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย) พบ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี,มือ 7)
- นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย) พบ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 15)
- เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรีฐฯ) พบ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 10)
- สเว็ตลาน่า คุตเน็ตโซว่า (รัสเซีย,มือ 14) พบ เปตร้า เซ็ตคอฟสก้า (สาธารณรัฐเช็ก)
- วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 3) พบ ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล)

กีฬาอื่นๆ
กีฬามหาวิทยาลัยโลกฤดูร้อน ครั้งที่ 26 ที่ประเทศจีน

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตซอลระดับมัธยมศึกษา "เจ.เพรส. จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนชิพ 2011" รอบชิงแชมป์ภาคกลาง รอบแรก ที่โรงเรียนศรัทธาสมุทร จังหวัดสมุทรสงคราม
09.30 น. สมุทรสาคร - กาญจนบุรี
10.30 น. พระนครศรีอยุธยา - ลพบุรี
11.30 น. นครปฐม - อุทัยธานี
12.30 น. กาญจนบุรี - ราชบุรี
14.30 น. สมุทรสงคราม - พระนครศรีอยุธยา
15.30 น. อุทัยธานี - ประจวบคีรีขันธ์  

มวยไทย
18.30 น. ศึกจารุเมือง เวทีราชดำเนิน
21.30 น. ศึกมวยมันส์วันพุธ ที่เวทีมวยแฟร์เท็กซ์

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์