โปรแกรมกีฬา 18/08/11

โปรแกรมกีฬา 18/08/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 18 สิงหาคม 2554

ฟุตบอล
ยูโรป้า ลีก รอบเพลย์ออฟ นัดแรก

23.00 น. เอครานาส (ลิทัวเนีย) - ฮาโปเอล เทล อาวีฟ (อิสราเอล)
23.00 น. ลีเกียร์ วอร์ซอว์ (โปแลนด์) - สปาร์ตัก มอสโก (รัสเซีย)
23.00 น. โลโคโมทีฟ มอสโก (รัสเซีย) - สปาร์ตัก เทอร์นาวา (สโลวาเกีย)
23.00 น. วาสลุย (เบลเยียม) - สปาร์ต้า ปราก (เช็ก)
23.30 น. เฮลซิงกิ (ฟินแลนด์) - ชาลเก้ (เยอรมัน)
23.30 น. เซสตาโฟนี่ (จอร์เจีย) - คลับ บรูช (เบลเยียม)
23.45 น. ลิเท็กซ์ โลเวช (บัลแกเรีย) - ดินาโม เคียฟ (ยูเครน)
00.00 น. วอร์สคล่า (ยูเครน) - ดินโม บูคาเรสต์ (โรมาเนีย)
00.00 น. อาเลซุนด์ (นอร์เวย์) - อัลค์มาร์ (ฮอลแลนด์)
00.00 น. โอโมเนีย นิโกเซีย (ไซปรัส - ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย)
00.00 น. ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย) - กาซ เมตาน (โรมาเนีย)
00.30 น. มัคคาบี้ เทล อาวีฟ (อิสราเอล) - พานาธิไนกอส (กรีซ)
00.30 น. สเตอัว บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) - ซีเอสเคเอ โซเฟีย (บัลแกเรีย)
00.30 น. เอฟซี ธูน (สวิสฯ) - สโต๊ค ซิตี้ (อังกฤษ)
01.00 น. เบชิคตัส (ตุรกี) - อลาเนีย (รัสเซีย)
01.00 น. บูร์ซาสปอร์ (ตุรกี) - อันเดอร์เลช (เบลเยียม)
01.00 น. พีเอโอเค (กรีซ) - คาร์พาตี้ (ยูเครน)
01.00 น. นอร์ดเจลลันด์ (เดนมาร์ก) - สปอร์ติ้ง ลิสบอน (โปรตุเกส)
01.00 น. สลาร์ค (โปแลนด์) - ราปิด บูคาเรสต์ (โรมาเนีย)
01.15 น. สตองดาร์ ลีแอช (เบลเยียม) - เฮลซิงบอร์ก (สวีเดน)
01.30 น. เมตาลิสต์ (ยูเครน) - โซโชซ์ (ฝรั่งเศส)
01.30 น. ฟูแล่ม (อังกฤษ) - ดนิโปร ดนิโปรเปตรอฟ (ยูเครน)
01.30 น. ฮันโนเวอร์ (เยอรมัน) - เซบีย่า (สเปน)
01.30 น. เซอเวน่า ซเวซด้า (เซอร์เบีย) - แรนส์ (ฝรั่งเศส)
01.45 น. แชมร็อค (ไอร์แลนด์) - เอฟเค ปาร์ติซาน (เซอร์เบีย)
01.45 น. โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์) - ลาร์นาก้า (นอร์เวย์)
01.45 น. สโลวาน บราติสลาวา (สโลวาเกีย) - โรม่า (อิตาลี)
01.45 น. ดิฟเฟอร์ดานเก้ (ลักเซมเบิร์ก) - เปแอสเช (ฝรั่งเศส)
01.45 น. ฮาร์ทส์ (สกอตแลนด์) - สเปอร์ส (อังกฤษ)
01.45 น. มาริบอร์ (สโลวีเนีย) - เรนเจอร์ส (สกอตแลนด์)
01.45 น. นาซิอองนาล (โปรตุเกส) - เบอร์มิงแฮม (อังกฤษ)
01.45 น. เออีเค เอเธนส์ (กรีซ) - ดินาโม ทบิลิซี่ (ยูเครน)
02.00 น. แอธ.บิลเบา (สเปน) - แทร็ปซอนสปอร์ (ตุรกี)
02.00 น. ลาซิโอ (อิตาลี) - ราบอตนิกี้ (มาซิโดเนีย)
02.05 น. เซลติก (สกอตแลนด์) - ซิยง (สวิสฯ)
02.05 น. รีด (ออสเตรีย) - พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น (ฮอลแลนด์)
03.00 น. แอต.มาดริด (สเปน) - วิคตอเรีย กิมาไรช์ (โปรตุเกส)
03.00 น. บราก้า (โปรตุเกส) - ยัง บอยส์ เบิร์น (สวิสฯ)
 
ทิม คัพ 2011
00.30 น. เอซี มิลาน - อินเตอร์ มิลาน
01.30 น. ยูเวนตุส - เอซี มิลาน
03.30 น. อินเตอร์ มิลาน - ยูเวนตุส

เมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์ สหรัฐฯ
08.00 น. ชิคาโก ไฟร์ - ดีซี ยูไนเต็ด (เช้าวันศุกร์)

บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
07.00 น. อเมริกา มิเนโร่ - เซา เปาโล (เช้าวันศุกร์)
07.00 น. ฟลาเมงโก้ - แอตเลติโก้ โกอานเนนเซ่ (เช้าวันศุกร์)
07.00 น. พัลเมรัส - คลับ บาเฮีย (เช้าวันศุกร์)

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
23.00 น. คิเอโว (อิตาลี) - ลูเมซซาเน่ (อิตาลี)
01.45 น. เรจจาน่า (อิตาลี) - โมเดน่า (อิตาลี)

ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 8 ทีมสุดท้าย นัดแรก ที่สนามนิว-ไอโมบาย สเตเดี้ยม
18.00 น. บุรีรัมย์ พีอีเอ - บีอีซี เทโรศาสน

ฟุตซอลระดับมัธยมศึกษา "เจ.เพรส. จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนชิพ 2011" รอบชิงแชมป์ภาคกลาง รอบสอง ที่โรงเรียนศรัทธาสมุทร จังหวัดสมุทรสงคราม
13.00 น. ลพบุรี - ประจวบคีรีขันธ์
14.00 น. สมุทรสงคราม - สมุทรสาคร
15.00 น. ราชบุรี - อุทัยธานี
16.00 น. นครปฐม - พระนครศรีอยุธยา 

กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ วีย์นแดห์ม แชมเปี้ยนชิพ ที่นอร์ธ แคโรไลน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ เช็ก โอเพ่น ที่ประเทศสาธารณรัฐเช็ก

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เวสต์เทิร์น แอนด์ เซาท์เทิร์น โอเพ่น ที่ซินซินเนติ ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันพฤหัสบดีที่ 18 ส.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
- อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ (สหรัฐฯ) พบ แอนดี้ เมอร์เรย์ (สกอตแลนด์,มือ 4)
- เฟร์นานโด เบร์ดาสโก (สเปน) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 2)
- มาร์ดี้ ฟิช (สหรัฐฯ,มือ 7) พบ ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส,มือ 12)
- นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ 9) พบ โทมัส เบอร์ดิชห์ (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 8)
- ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน) พบ กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 6)
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน) พบ ยานโก้ ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย)/ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 10)
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ ราเด็ค สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก)
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) พบ เจมส์ เบล๊ค (สหรัฐฯ)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม
- มาริยง บาร์โตลี่ (ฝรั่งเศส,มือ 8) พบ ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย)
- หลี่ นา (จีน,มือ 5) พบ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 10)
- คริสติน่า แมคฮาล (สหรัฐฯ) พบ นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย)
- เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 13) พบ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี,มือ 7)
- เปตร้า มาร์ติช (โครเอเชีย) พบ เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2)
- สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย,มือ 14) พบ มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย,มือ 4)

มวยไทย
18.30 น. ศึกวันทรงชัย เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์