โปรแกรมกีฬา 31/08/11

โปรแกรมกีฬา 31/08/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 31 สิงหาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
ฟุตบอลยู-20 นัดกระชับมิตร
23.00 น. สวิตเซอร์แลนด์ - อิตาลี

กัลโช่เซเรีย บี อิตาลี
01.45 น. โตริโน่ - ชิตตาเดลล่า
01.45 น. ยูเว่ สตาเบีย - เฮลลาส เวโรน่า

เฟร้นช์ ลีกคัพ รอบสาม
23.00 น. ตูลูส - นีซ
01.00 น. เลอ ม็องส์ - อฌักซิโอ้
01.00 น. มงต์เปลลิเยร์ - อาเมียงส์
01.00 น. ก็อง - แบรสต์
01.00 น. ดิฌง - วาล็องเซียนส์
01.00 น. เซอด็อง - น็องต์
01.45 น. แซงต์ เอเตียน - บอร์กโดซ์

โกปา เดล เรย์ สเปน รอบแรก
23.00 น. มานากอร์ - ฮอสปิตาเล่ต์
23.00 น. โนย่า - เรอัล อูนิโอน
23.00 น. ตูเดลาโน่ - ปอนเฟร์ราดิน่า
00.00 น. มูร์เซีย - โคมาร์ก้า
00.00 น. อันดอร์รา - เลยด้า   
00.00 น. อโมเรเบียต้า - มิรานเดส 
00.00 น. นาซาร่า - ซาลามังก้า
01.00 น. มาริโน่ เด ลูอันโก้ - โตเลโด้
01.30 น. ลากอสเตร่า - โอลิมปิก เด ซาติบา
01.30 น. อัลโกเบนดาส - ลานซาโรเต้
01.30 น. เบอร์กอส - เออิบาร์
01.30 น. ปาเลนเซีย - โลโกรเญส
01.30 น. เลกาเญส - เบซินดาริโอ
01.30 น. เซร์เซด้า - เตเนรีเฟ่
01.45 น. ลูโก้ - เรอัล โอเบียโด้
02.00 น. ไลเนนเซ่ - บาดาโลน่า
02.30 น. เรอัล ฮวน - เคอูต้า
03.00 น. เมลิลญ่า - บียาโนเวนเซ่

บราซิเลียโร่ลีก บราซิล

04.00 น. วาสโก ดา กาม่า - เซียร่า
04.30 น. โครินเธียนส์ - เกรมิโอ 
06.30 น. อัต.พาราเนนเซ่ - อัต.มิเนโร่ (เช้าวันพฤหัสฯ)
06.30 น. อัตเลติโก โกเอียเนียนเซ่ - โคริติบา (เช้าวันพฤหัสฯ)
06.30 น. ครูไซโร่ - ฟิเกเรนเซ่ (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.50 น. อาไว - ฟลาเมงโก (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.50 น. อินเตอร์นาซิอองนาล - ซานโตส (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.50 น. โบตาโฟโก - พัลเมรัส (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.50 น. เซา เปาโล - ฟลูมิเนนเซ่ (เช้าวันพฤหัสฯ)

เทนนิส
เทนนิสแกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น ที่ ฟลัชชิ่ง เมโดวส์ นครนิวยอร์ก ซิตี้ รัฐนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก และหญิงเดี่ยว รอบสอง เฉพาะคู่ที่น่าสนใจ ประจำวันพุธที่ 31 สิงหาคม 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ซอมเดฟ เดฟวาร์มาน (อินเดีย) พบ แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 4)
- โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 6) พบ ลอค โซเรนเซ่น (ไอร์แลนด์)
- ฮวน มาร์ติน เดล ปอโตร (อาร์เจนตินา,มือ 18) พบ ฟิลิปโป้ โวลันดรี (อิตาลี)
- ร็อบบี้ เจเนปรี (สหรัฐฯ) พบ โจอัว ซูซ่า (บราซิล)
- แอนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 21) พบ ไมเคิ่ล รัสเซลล์ (สหรัฐฯ)
- มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส) พบ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 28)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- คาเทริน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) พบ เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2)
- วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ) พบ ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมัน,มือ 22)
- มาริยง บาร์โตลี่ (ฝรั่งเศส,มือ 8) พบ คริสติน่า แมคฮาล (สหรัฐฯ)
- โคโค่ วานเดอแวกห์ (สหรัฐฯ) พบ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 9)
- อนาสตาซิย่า ยากิโมย่า (เบลารุส) พบ มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย,มือ 3)
- แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมัน) พบ อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 12)

ฟุตบอล ในประเทศ
ฟุตบอลมูลนิธิ ไทยคม เอฟเอ คัพ รอบที่ 5 ที่สนามอบจ.สมุทรสงคราม
18.00 น. เอสซีจี สมุทรสงคราม - เลย ซิตี้

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกสอง
กรุงเทพปริมณฑล
18.00 น. จามจุรี ยูไนเจ็ด - ปากน้ำโพ NSRU FC ที่สนามจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
ภาคเหนือ
16.00 น. น่าน เอฟซี - พะเยา เอฟซี ที่สนามมทร.ล้านนา จังหวัดน่าน

ฟุตซอลอุดมศึกษาลีก ปี 2554 ครั้งที่ 2 ที่สนามม.กรุงเทพธนบุรี
14.00 น. ม.กรุงเทพธนบุรี - ม.เกษมบัณฑิต
15.00 น. ม.ราชภัฎจันทรเกษม - ม.มหิดล

ฟุตบอลเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย โค้กคัพ ครั้งที่ 16 รอบคัดเลือกกลุ่ม 3 ภาคตะวันออก ที่สนามศรีราชา สเตเดี้ยม อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี
09.00 น. สมุทรปราการ - แอร์ฟอร์ซ
15.00 น. ปราจีนบุรี เอฟซี - ระยอง เอฟซี
17.00 น. แคช ทูเดย์ จันทบุรี - พัทยา ยูไนเต็ด
19.00 น. นครนายก เอฟซี - ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี


มวยไทย
18.30 น. ศึกวันมิตรชัย เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์