โปรแกรมกีฬา 02/09/11

โปรแกรมกีฬา 02/09/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 2 กันยายน 2554
 
ฟุตบอลต่างประเทศ


ฟุตบอลโลก 2014 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย
กลุ่มเอ
19.00 น. จีน - สิงคโปร์
21.00 น. อิรัก - จอร์แดน
กลุ่มบี
18.00 น. เกาหลีใต้ - เลบานอน
22.30 น. ยูเออี - คูเวต
กลุ่มซี
17.25 น. ญี่ปุ่น - เกาหลีเหนือ
18.30 น. ทาจิกิสถาน - อุซเบกิสถาน
กลุ่มดี
17.00 น. ออสเตรเลีย - ไทย (ถ่าทอดสด ช่อง11)
22.00 น. โอมาน - ซาอุดีอาระเบีย
กลุ่มอี
22.30 น. อิหร่าน - อินโดนีเซีย
00.00 น. บาห์เรน - กาตาร์

ยูโร 2012 รอบคัดเลือก
กลุ่มเอ

23.00 น. อาเซอร์ไบจาน - เบลเยียม
00.00 น. ตุรกี - คาซัคสถาน
01.45 น. เยอรมัน - ออสเตรีย
กลุ่มบี
23.00 น. อันดอร์ร่า - อาร์เมเนีย
23.00 น. รัสเซีย - มาซิโดเนีย
01.45 น. ไอร์แลนด์ - สโลวาเกีย
กลุ่มซี
01.45 น. หมู่เกาะแฟโร - อิตาลี
01.45 น. ไอร์แลนด์เหนือ - เซอร์เบีย
01.45 น. สโลวีเนีย - เอสโตเนีย
กลุ่มดี
00.30 น. เบลารุส - บอสเนียฯ
00.30 น. ลักเซมเบิร์ก - โรมาเนีย
02.00 น. แอลเบเนีย - ฝรั่งเศส
กลุ่มอี
22.30 น. ฟินแลนด์ - มอลโดวา
00.45 น. ฮังการี - สวีเดน
01.30 น. ฮอลแลนด์ - ซาน มาริโน่
กลุ่มเอฟ
20.05 น. อิสราเอล - กรีซ
20.00 น. จอร์เจีย - ลัตเวีย
20.00 น. มอลตา - โครเอเชีย
กลุ่มจี
01.15 น. บัลแกเรีย - อังกฤษ
01.45 น. เวลส์ - มอนเตเนโกร
กลุ่มเอช
01.00 น. นอร์เวย์ - ไอซ์แลนด์
01.45 น. โซปรัส - โปรตุเกส
กลุ่มไอ
22.00 น. ลิทัวเนีย - ลิกเตนสไตน์

ฟุตบอลยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป  รอบคัดเลือก
กลุ่ม 1
21.30 น. เบลารุส - บอสเนียฯ
23.00 น. ไซปรัส - กรีซ
กลุ่ม 4
21.30 น. เซอร์เบีย - ไอร์แลนด์เหนือ
กลุ่ม 6
22.00 น. แอลเบเนีย - โปแลนด์
กลุ่ม 7
00.30 น. ลิกเตนสไตน์ - ตุรกี
กลุ่ม 9
20.00 น. คาซัคสถาน - โรมาเนีย
21.45 น. ลัตเวีย - ฝรั่งเศส

แอฟริกัน เนชั่นส์ คัพ รอบคัดเลือก
กลุ่ม 3
03.15 น. ลิเบีย - โมซัมบิก
กลุ่ม 9
01.00 น. กานา - สวาซิแลนด์

ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
20.30 น. เวเนซุเอลา - อาร์เจนตินา
01.00 น. ยูเครน - อุรุกวัย
01.30 น. โปแลนด์ - เม็กซิโก
01.45 น. สเปน - ชิลี  
04.00 น. เอกวาดอร์ - จาเมกา
08.15 น. โบลิเวีย - เปรู (เช้าวันเสาร์)
09.00 น. ปานามา - ปารากวัย  (เช้าวันเสาร์)
10.00 น. สหรัฐฯ - คอสตาริกา (เช้าวันเสาร์)

 กอล์ฟ
- ยูโรเปี้ยนทัวร์และเอเชียนทัวร์ โอเมก้า ยูโรเปี้ยน มาสเตอร์ส ที่ประเทศสวิตเซอร์แลนด์

 เทนนิส
เทนนิสแกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น ที่ ฟลัชชิ่ง เมโดวส์ นครนิวยอร์ก ซิตี้ รัฐนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา ประเภทชายเดี่ยวและหญิงเดี่ยว รอบสอง เฉพาะคู่ที่น่าสนใจ ประจำวันศุกร์ที่ 2 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ฮวน มาร์ติน เดล ปอโตร (อาร์เจนตินา,มือ 18) พบ ดิเอโก้ ยานคัวร่า (อาร์เจนตินา)
- นิโคล่าส์ มาอูต์ (ฝรั่งเศส) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 2)
- ร็อบบี้ เจเนปรี (สหรัฐฯ) พบ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 28)
- โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์) พบ แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 4)
- แอนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 21) พบ แจ๊ค ซอค (สหรัฐฯ)
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 5) พบ เจมส์ เบล๊ค (สหรัฐฯ)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม
- อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน,มือ 30) พบ เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2)
- โมนิก้า นิคูเลสคู (โรมาเนีย) พบ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 27)
- ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี,มือ 26) พบ มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย,มือ 3)
- เผิง ซุ่ย (จีน,มือ 13) พบ จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน,มือ 19)
- ไอริน่า ฟัลโคนี่ (สหรัฐฯ) พบ ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมัน,มือ 22)
- คริสติน่า แมคฮาล (สหรัฐฯ) พบ มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย,มือ 25)
- นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย,มือ 24) พบ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรลีย,มือ 9)

มวยไทย
18.30 น. ศึกป.ประมุข เวทีลุมพินี

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์