โปรแกรมกีฬา 05/09/11

โปรแกรมกีฬา 05/09/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 5 กันยายน 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ


ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
01.45 น. บราซิล - กานา
06.00 น. โบลิเวีย - เปรู (เช้าวันอังคาร)

ฟุตบอลยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 2
00.00 น. สวีเดน - ลิทัวเนีย
กลุ่ม 5
00.30 น. สวิตเซอร์แลนด์ - โครเอเชีย
01.45 น. สเปน - จอร์เจีย
กลุ่ม 10
01.30 น. สกอตแลนด์ - บัลแกเรีย

ฟุตบอลยู- 21 กระชับมิตร
01.00 น. อังกฤษ - อิสราเอล
03.15 น. โปรตุเกส - ฝรั่งเศส

ฟุตบอลยู-20 กระชับมิตร
16.00 น. ฟินแลนด์ - สวีเดน
 
ฟุตบอลยู-19 กระชับมิตร
00.00 น. เบลเยียม - ตุรกี
 
ฟุตบอลยู-18 กระชับมิตร
23.00 น. เดนมาร์ก - กรีซ

ลีกวัน อังกฤษ
01.45 น. ชาร์ลตัน - เชฟฯ เว้นส์เดย์

เมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์
05.00 น. แคนซัส ซิตี้ วิซาร์ดส์ - แอลเอ แกแล็กซี่

ฟุตบอลปรีโอลิมปิกหญิง รอบคัดเลือก โซนเอเชีย
14.30 น. เกาหลีใต้ - เกาหลีเหนือ
14.30 น. ญี่ปุ่น - ออสเตรเลีย
18.00 น. จีน - ไทย

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกสอง ภาคกรุงเทพและปริมณฑล
16.00 น. โกลเบล็ก เอฟซี - สมุทรปราการ ยูไนเต็ด ที่สนามม.รามคำแหง
18.00 น. กรุงเทพคริสเตียน - ธัญบุรี อาร์เอ ยูไนเต็ด ที่สนามเทพหัสดิน
18.00 น. จามจุรี ยูไนเต็ด - อัสสัมชัญธนบุรี ที่สนามจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

ฟุตบอลนักเรียนชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี ครั้งที่ 6 ที่สนามโรงเรียนกีฬาจ.อุบลราชธานี
18.00 น. ไทย - สิงคโปร์ 

กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ ดอยช์ท แบงก์ แชมเปี้ยนชิพ ที่แมสซาชูเซตต์ ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส
เทนนิสแกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น ที่ฟลัชชิ่ง เมโดวส์ นครนิวยอร์ก ซิตี้ รัฐนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันจันทร์ที่ 5 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสี่
- โจ-วิลเฟรด ซองก้า (ฝรั่งเศส, มือ 11) พบ มาร์ดี้ ฟิช (สหรัฐฯ, มือ 8)
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 3) พบ ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา)
- ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย, มือ 20) พบ ฆวน การ์ลอส เฟร์เรโร่ (สเปน)
- โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) พบ อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน, มือ 22)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสี่
- อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโก้ (รัสเซีย, มือ 17) พบ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี, มือ 7)
- เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 28) พบ อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 16)
- แคโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 1) พบ สเวตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย, มือ 15)
- อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมนี, มือ 10) พบ การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน)

กีฬาอื่นๆ
ยกน้ำหนักยุวชนและเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ที่อาคารกรีฑาในร่ม พัทยา เวลา 09.00 น.
สนุกเกอร์ดิวิชั่น รายการที่ 7 "อุบลราชธานี คัพ" ที่โรงแรมเนวาด้า จ.อุบลราชธานี เวลา 11.00 น.

มวยไทย
18.30 น. ศึกวันทรงชัย เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์