โปรแกรมกีฬา 06/09/11

โปรแกรมกีฬา 06/09/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 6 กันยายน 2554
 
ฟุตบอลต่างประเทศ
ฟุตบอลโลก 2014 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย   

กลุ่มเอ
18.30 น. สิงคโปร์ - อิรัก
23.00 น. จอร์แดน - จีน
กลุ่มบี
21.00 น. เลบานอน - ยูเออี
00.00 น. คูเวต - เกาหลีใต้
กลุ่มซี
14.30 น. เกาหลีเหนือ - ทาจิกิสถาน
21.00 น. อุซเบกิสถาน - ญี่ปุ่น
กลุ่มดี
18.00 น. ไทย - โอมาน  (ช่อง สทท.11)
00.30 น. ซาอุดีอาระเบีย - ออสเตรเลีย
กลุ่มอี
19.00 น. อินโดนีเซีย - บาห์เรน
23.30 น. กาตาร์ - อิหร่าน 
 
ยูโร 2012 รอบคัดเลือก
กลุ่มเอ
22.00 น. อาเซอร์ไบจาน - คาซัคสถาน
01.30 น. ออสเตรีย - ตุรกี
กลุ่มบี
22.00 น. รัสเซีย - ไอร์แลนด์
01.00 น. มาซิโดเนีย - อันดอร์ร่า
01.15 น. สโลวาเกีย - อาร์เมเนีย 
กลุ่มซี
01.30 น. เอสโตเนีย - ไอร์แลนด์เหนือ
01.30 น. เซอร์เบีย - หมู่เกาะฟาโร
01.45 น. อิตาลี - สโลวีเนีย
กลุ่มดี
01.15 น. บอสเนีย - เบลารุส
01.15 น. ลักเซมเบิร์ก - อัลแบเนีย
01.30 น. โรมาเนีย - ฝรั่งเศส
กลุ่มอี
00.00 น. ฟินแลนด์ - ฮอลแลนด์
00.45 น. มอลโดวา - ฮังการี
01.30 น. ซาน มาริโน่ - สวีเดน
กลุ่มเอฟ
01.00 น. โครเอเชีย - อิสราเอล
01.30 น. ลัตเวีย - กรีซ
01.30 น. มอลต้า - จอรืเจีย
กลุ่มจี
01.30 น. สวิตเซอร์แลนด์ - บัลแกเรีย
01.45 น. อังกฤษ - เวลส์
กลุ่มเอช
01.15 น. เดนมาร์ก - นอร์เวย์
01.45 น. ไอซ์แลนด์ - ไซปรัส
กลุ่มไอ
02.00 น. สกอตแลนด์ - ลิทัวเนีย
03.00 น. สเปน - ลิคเตนสไตน์

ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
20.00 น. อาร์เจนตินา - ไนจีเรีย
00.00 น. เช็ก - ยูเครน
01.30 น. เบลเยียม - สหรัฐฯ
01.45 น. โปแลนด์ - เยอรมัน
04.00 น. เอกวาดอร์ - คอสตาริกา
07.00 น. ฮอนดูรัส - ปารากวัย (เช้าวันพุธ)
07.00 น. เวเนซุเอลา - กินี (เช้าวันพุธ)
07.15 น. โคลอมเบีย - จาเมกา (เช้าวันพุธ)

ฟุตบอลยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 1
23.15 น. เบลารุส - เยอรมัน
กลุ่ม 2
21.00 น. มอลตา - ฟินแลนด์
21.30 น. สโลวีเนีย - ยูเครน
กลุ่ม 3
22.00 น. เช็ก - อาร์เมเนีย
01.30 น. มอนเตเนโกร - เวลส์
กลุ่ม 4
20.00 น. ไอร์แลนด์เหนือ - เดนมาร์ก
21.30 น. เซอร์เบีย - หมู่เกาะแฟโร
กลุ่ม 6
23.00 น. โปแลนด์ - รัสเซีย
23.00 น. แอลเบเนีย - มอลโดวา
กลุ่ม 7
22.00 น. ฮังการี - อิตาลี
23.00 น. ตุรกี - ไอร์แลนด์
กลุ่ม 8
23.15 น. ไอซ์แลนด์ - นอร์เวย์
01.00 น. เบลเยียม - อาเซอร์ไบจาน
กลุ่ม 9
20.00 น. คาซัคสถาน - สโลวาเกีย
23.00 น. โรมาเนีย - ลัตเวีย
กลุ่ม 10
23.30 น. ฮอลแลนด์ - ลักเซียเบิร์ก 
 
ฟุตบอลยู-21 กระชับมิตร

21.00 น. มาซิโดเนีย - ไซปรัส

โกปา เดล เรย์ สเปน รอบ 2
01.00 น. อัลกอร์กอน - ซาบาเดย์
03.00 น. เรอัล มูร์เซีย - กอร์โดบา

ฟุตบอลนักเรียนชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ครั้งที่ 39

14.00 น. มาเลเซีย - มาเก๊า ที่สนามร.ร.กีฬา จ.อุบลฯ
14.00 น. เกาหลีใต้ - สิงคโปร์ ที่สนามสพล.ศรีสะเกษ
16.00 น. ไทย - ศรีลังกา ที่จ.อำนาจเจริญ
16.00 น. อิหร่าน - ปากีสถาน ที่สนามทุ่งบูรพา
16.00 น. อินโดนีเซีย - บรูไน ที่สนามโรงเรียนกีฬา จ.อุบลฯ

ฟุตซอลเจ.เพรสจูเนียร์ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ 2011 
รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย รอบแรก ที่เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์ บางกะปิ
11.30 น. พณิชยการราชดำเนินธนบุรี - สุโขทัย
12.30 น. ทวีธาภิเศก - นครราชสีมา
14.30 น. มัธยมวัดเบญจมบพิตร - ปทุมคงคา
15.30 น. วัดประดู่ในทรงธรรม - นครปฐม
16.30 น. ราชวินิต บางแคปานขำ - สมุทรปราการ
17.30 น. ประเทืองทิพย์วิทยา - นครนายก
18.30 น. สุรศักดิ์มนตรี - ระนอง
19.30 น. อิสลามวิทยาลัยแห่งประเทศไทย - อุบลราชธานี

 เทนนิส
เทนนิสแกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น เทนนิส แกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น ที่ฟลัชชิ่ง เมโดวส์ นครนิวยอร์ก ซิตี้ รัฐนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันอังคารที่ 6 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย  
ประเภทชายเดี่ยว รอบสี่
- โดนัลด์ ยัง (สหรัฐฯ) พบ แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 4)
- จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 28) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 12)
- ชิลส์ มุลเลอร์ (ลักเซมเบิร์ก) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 2)
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 5) พบ แอนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 21)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมัน) พบ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี,มือ 26)
- ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 9) พบ เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2)

มวยไทย

17.00 น. ศึกทรูวิชั่นส์ยอดมวยไทยรังสิต เวทีมวยรังสิต
18.30 น. ศึกลุมพินีแชมเปี้ยนเกริกไกร(เกียรติเพชร) เวทีลุมพินี

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์