โปรแกรมกีฬา 07/09/11

โปรแกรมกีฬา 07/09/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 7 กันยายน 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ

ฟุตบอลยู-20 กระชับมิตร
21.30 น. โปแลนด์ - อิตาลี

ฟุตบอลยู-19 กระชับมิตร
00.00 น. เบลเยียม - ตุรกี

ฟุตบอลยู-17 กระชับมิตร
22.00 น. เอสโตเนีย - ลักเซมเบิร์ก

โกปา เดล เรย์ สเปน รอบ 2
22.00 น. อัลบาเซเต้ - เรอัล จาเอน
23.00 น. โนจา -  โลโกรนเญส
23.00 น. ยูซีเอเอ็ม มูร์เซีย - อลาเบส
00.00 น. ฮอสปิทาเล็ต - เลกาเนส
01.00 น. เรเครอาติโบ อูเอลบา - เอลเช่
01.00 น. เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า - คิโรน่า
01.00 น. ซานต์ อันเดรอู - โอริอวยล่า
01.00 น. มาริโน่ เด ลูอานโก้ - อันดอร์ร่า
01.30 น. ลาโกสเตร่า - เซอเซด้า
01.30 น. ปอนเฟร์ราดิน่า - โรกุยตาส
01.30 น. เออิบาร์ - ลานซาโรเต้
01.30 น. มิรันเดส - ลิเนนเซ่
01.30 น. เรอัล โอเบียโด้ - ซาลามังก้า
02.00 น อ้วยส์ก้า - เคเรซ  .
02.00 น อัลเมเรีย - กัวดาลาฆาร่า
02.00 น การ์ตาเคน่า - นูมานเซีย
02.00 น กาดิซ - อัลกาล่า
02.00 น ซาน โรเก้ - บียาโนเวนเซ่
03.00 น เอร์กูเลส - อัลโกยาโน่

เมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์ สหรัฐฯ
07.00 น. ฟิลาเดลเฟีย ยูเนี่ยน - นิวอิงแลนด์ เรฟโวลูชั่น (เช้าวันพฤหัสฯ)

บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
02.00 น. เซา เปาโล - อัต.มิเนโร่
02.00 น. อินเตอร์นาซิอองนาล - อเมริกา มิเนโร่
02.00 น. อาไว - ซานโตส
02.00 น. โบตาโฟโก - เซียร่า
07.50 น. อัตเลติโก โกเอียเนียนเซ่ - ฟิเกเรนเซ่ (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.50 น. อัต.พาราเนนเซ่ - พัลเมรัส (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.50 น. ครูไซโร่ - ฟลูมิเนนเซ่ (เช้าวันพฤหัสฯ)
 
เทนนิส
เทนนิสแกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น เทนนิสแกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น เทนนิสแกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น ที่ฟลัชชิ่ง เมโดวส์ นครนิวยอร์ก ซิตี้ รัฐนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันพุธที่ 7 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย  
ประเภทชายเดี่ยว รอบสี่
- ชิลส์ มุลเลอร์ (ลักเซมเบิร์ก) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 2)
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 5) พบ แอนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 21)
- โดนัลด์ ยัง (สหรัฐฯ) พบ แอนดี้ เมอร์เรย์ (สกอตแลนด์)
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ ยานโก้ ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย,มือ 20)
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) พบ โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 11)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 9) พบ เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2)
- แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมัน) พบ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี,มือ 26)
- คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) พบ อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน,มือ 10)
- เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 28) พบ อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 17)
 
ฟุตบอล ในประเทศ
ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกสอง
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
16.00 น. นครพนม เอฟซี - อุดรธานี เอฟซี ที่สนามกีฬากลาง จ.นครพนม
17.00 น. หนองคาย เอฟที - นครราชสีมา เอฟซี ที่สนามกีฬากลาง จ.หนองคาย
ภาคใต้
16.00 น. นรา ยูไนเต็ด - กระบี่ เอฟซี ที่สนามติณสูลานนท์
16.15 น. ปัตตานี เอฟซี - ยะลา เอฟซี ที่สนามเทศบาลเมืองปัตตานี

ฟุตบอลนักเรียนชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ครั้งที่ 39
14.00 น. บรูไน - อิหร่าน ที่สนามโรงเรียนกีฬา จ.อุบลฯ
14.00 น. อินโดนีเซีย - ปากีสถาน ที่สนามทุ่งบูรพา
16.00 น. เวียดนาม - ศรีลังกา ที่สนามทุ่งบูรพา
16.00 น. มาเก๊า - เกาหลีใต้ ที่สนามสพล.ศรีสะเกษ
16.00 น. มาเลเซีย - สิงคโปร์ ที่จ.อำนาจเจริญ

ฟุตบอลนักเรียนชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี ครั้งที่ 6
14.30 น. อินโดนีเซีย - เวียดนาม ที่สนามสพล.ศรีสะเกษ
16.00 น. ไทย - บรูไน ที่สนามโรงเรียนกีฬาจ.อุบลราชธานี

ฟุตซอลเจ.เพรสจูเนียร์ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ 2011  รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย รอบแรก ที่เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์ บางกะปิ
11.30 น. สุโขทัย - สมุทรสาคร
12.30 น. นครราชสีมา - สงขลา
13.30 น. นครปฐม - ชลบุรี
14.30 น. สมุทรปราการ - สุราษฎร์ธานี
15.30 น. ปทุมคงคา - น่าน
16.30 น. นครนายก - อุตรดิตถ์
17.30 น. ระนอง - สุรินทร์
18.30 น. อุบลราชธานี - ราชบุรี
 
กีฬาอื่นๆ
ยกน้ำหนักยุวชนและเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ที่อาคารกรีฑาในร่ม พัทยา เวลา 09.00 น.
สนุกเกอร์ดิวิชั่น รายการที่ 7 "อุบลราชธานี คัพ" ที่โรงแรมเนวาด้า จ.อุบลราชธานี เวลา 11.00 น.

มวยไทย
18.30 น. ศึกเพชรทองคำ เวทีราชดำเนิน
21.30 น. ศึกมวยมันส์วันพุธ เวทีมวยแฟร์เท็กซ์ พัทยา

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์