โปรแกรมกีฬา 14/09/11

โปรแกรมกีฬา 14/09/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 14 กันยายน 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มเอ
01.45 น. แมนฯ ซิตี้ (อังกฤษ) - นาโปลี (อิตาลี)    
01.45 น. บียาร์เรอัล (สเปนป - บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน)
กลุ่มบี
01.45 น. ลีลล์ (ฝรั่งเศส) - ซีเอสเคเอ มอสโก (รัสเซีย)  
01.45 น. อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี) - แทร็บซอนสปอร์ (ตุรกี)   
กลุ่มซี
01.45 น. บาเซิ่ล (สวิตเซอร์แลนด์) - โอเตลุล กาลาติ (โรมาเนีย)
01.45 น. เบนฟิก้า (โปรตุเกส) - แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)   
กลุ่มดี
01.45 น. ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย) - เรอัล มาดริด (สเปน)
01.45 น. อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม (เนเธอร์แลนด์) - ลียง (ฝรั่งเศส)
 
ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
07.50 น. อาร์เจนตินา - บราซิล (เช้าวันพฤหัสฯ)

ฟุตบอลยู-20 กระชับมิตร
21.00 น. จอร์แดน - ยูเออี

ฟุตบอลยู-17 กระชับมิตร
22.00 น. อิสราเอล - อิตาลี
22.00 น. เยอรมัน - ฮอลแลนด์

ฟุตบอลเยาวชน 19 ปี ชิงแชมป์อาเซียน ที่ศูนย์ฝึกเยาวชนแห่งชาติ ประเทศเมียนมาร์
16.00 น. บรูไน - อินโดนีเซีย
18.40 น. เมียนมาร์ - ลาว

เมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์
06.30 น. โคลัมบัส ครูว์ - ฮุสตัน ไดนาโม (เช้าวันพฤหัสฯ)

เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบ 8 ทีม นัดแรก
17.30 น. เซเรโซ่ โอซาก้า (ญี่ปุ่น) - ชุนบุก ฮุนได มอเตอร์ส (เกาหลีใต้)
17.30 น. ซูวอน ซัมซุง บลูวิงส์ (เกาหลีใต้) - โซบาฮาน (อิหร่าน)
22.00 น. เซปาฮาน (อิหร่าน) - อัล ซาดด์ (กาตาร์)
00.30 น. อัล อิติฮัด (ซาอุฯ) - เอฟซี โซล (เกาหลีใต้)

 เทนนิส

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ทาชเคนต์ โอเพ่น ที่ทาชเคนต์ ประเทศอุซเบกิสถาน ประจำวันพุธที่ 14 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 13.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- อีฟเกยิน่า โรดิน่า (รัสเซีย,มือ 7) พบ อีวา บีร์เนโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก)
- เอร์ซูล่า รัดวานสก้า (โปแลนด์) พบ อั๊กกูล อมานมูราโดว่า (อุซเบกิสถาน)
- วิคตอเรีย ลาร์ริแอร์ (ฝรั่งเศส) พบ แม็กดาลีน่า เรย์บาริโคว่า (สโลวะเกีย,มือ 5)
- อัลล่า คุดร์ยาฟเซว่า (รัสเซีย,มือ 6) พบ วิตาเลีย ดิอาเชนโก้ (รัสเซีย)
- เอลินี่ ดานิลิดู (กรีซ) พบ มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น)
- วาเลเรีย ซาวินกิซ (รัสเซีย) พบ อนาสตาซิย่า เซวาสโตว่า (ลัตเวีย,มือ 4)
- เคสเนีย เปอร์วัค (รัสเซีย,มือ 1) พบ ซาบิน่า ชาริโปว่า (อุซเบกิสถาน)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เบลล์ ชาลเลนจ์ ที่ควิเบค ประเทศแคนาดา ประจำวันพุธที่ 14 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- บาร์บาร่า สเตรย์โคว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 6) พบ มีร์ยาน่า ลูซิซ (โครเอเชีย)
- ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย,มือ 1) พบ เมลินด้า ซิงค์ (ฮังการี)
- จูลี่ คอย (ฝรั่งเศส) พบ มิเชล่า คราจ์เช็ก (เนเธอร์แลนด์)
- ทามิร่า ปาสเซ็ก (ออสเตรีย) พบ วาร์วาร่า เลปเชนโก้ (สหรัฐฯ)/ยูจินี่ โบชาร์ด (แคนาดา)
- ฮีทเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร) พบ โซเฟีย อาร์วิดสัน (สวีเดน)

  ฟุตบอลในประเทศ

ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 4 ทีม เลค 1 ที่สนามแพทสเตเดี้ยม
18.00 น. การท่าเรือไทย เอฟซี - พัทลุง เอฟซี

ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 8 ทีม เลค 2 ที่สนามเทพหัสดิน
19.00 น. บีอีซี เทโรศาสน - บุรีรัมย์ พีอีเอ

ฟุตบอลเยาวชน อายุ 16 ปี ชิงแชมป์เอเชีย รอบคัดเลือก
- ที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน
15.00 น. ไทย - กวม                
18.00 น. ออสเตรเลีย - เมียนมาร์ 
- ที่สนามยามาฮ่า สเตเดี้ยม
18.00 น. อินโดนีเซีย - ฮ่องกง

 กีฬาอื่นๆ

ตะกร้อชิงถ้วยพระราชทาน คิงส์ คัพ ที่แฟชั่นไอส์แลนด์ เวลา 10.00 น.

วอลเลย์บอลจุฬาฯ อุดมศึกษา ครั้งที่ 1 ที่ศูนย์กีฬาแห่งจุฬาลงกรณ์ฯ เวลา 10.00 น.
แบดมินตันชิงแชมป์ประเทศไทย ที่เดอะมอลล์ บางกะปิ เวลา 13.00 น.
สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 5 ที่สโมสรที.บี.ซี. เวลา 10.00 น.
สนุกเกอร์ 6 แดงแสงโสมโอเพ่น ที่โรงเรียนพรหมพิมาน จ.ศรีษะเกษ เวลา 13.00 น.

มวยไทย
18.30 น. ศึกยอดวันเผด็จ เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์