โปรแกรมกีฬา 15/08/11

โปรแกรมกีฬา 15/08/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 15 กันยายน 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
ยูโรปา ลีก

กลุ่ม เอ
00.00 น. พีเอโอเค ซาโลนิก้า (กรีซ) - ท็อตแน่ม ฮ็อตสเปอร์ (อังกฤษ)
00.00 น. แชมร็อก โรเวอร์ส (ไอร์แลนด์) - รูบิน คาซาน (รัสเซีย)
กลุ่มบี
00.00 น. ฮันโนเวอร์ 96 (เยอรมัน) - สตองดาร์ ลีแอช (เบลเยียม)
00.00 น. เอฟซี โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก) - วอร์สคลา โปลตาว่า (ยูเครน)
กลุ่มซี
00.00 น. ฮาโปเอล เทล อาวีฟ (อิสราเอล) - ราปิด บูคาเรสต์ (โรมาเนีย)
00.00 น. พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น (ฮอลแลนด์) - ลีเกีย วอร์ซอว์ (โปแลนด์)
กลุ่มดี
00.00 น. เอฟซี ซูริค (สวิส) - สปอร์ติ้ง ลิสบอน (โปรตุเกส)
00.00 น. ลาซิโอ (อิตาลี) - วาสลุย (โรมาเนีย)
กลุ่มอี
00.00 น. ดินาโม เคียฟ (ยูเครน) - สโต๊ค ซิตี้ (อังกฤษ)
00.00 น. เบซิคตัส (ตุรกี) - มัคคาบี้ เทลอาวีฟ (อิสราเอล)
กลุ่มเอฟ
00.00 น. สโลวาน บราติสลาว่า (สโลวาเกีย) - แอธเลติก บิลเบา (สเปน)
00.00 น. เปแอสเช (ฝรั่งเศส) - ซัลซ์บวร์ก  (ออสเตรีย)
กลุ่มจี
02.05 น. อัลค์มาร์ (ฮอลแลนด์) - มัลโม่ (สวีเดน)
02.05 น. ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย)  - เมตาลิสต์ คาร์คีฟ (ยูเครน)
กลุ่มเอช
02.05 น. คลับ บรูช (เบลเยียม) - มาริบอร์ (โลวีเนีย)
02.05 น. เบอร์มิงแฮม ซิตี้ (อังกฤษ) - บราก้า (โปรตุเกส)
กลุ่มไอ
02.05 น. อูดิเนเซ่ (อิตาลี)- แรนส์ (ฝรั่งเศส)
02.05 น. แอตเลติโก มาดริด (สเปน) - เซลติก (สกอตแลนด์)
กลุ่มเจ
02.05 น. มัคคาบี้ ไฮฟา (อิสราเอล) - เออีเค ลาร์นาก้า (ไซปรัส)
02.05 น. สเตอัว บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) - ชาลเก้ 04 (เยอรมัน)
กลุ่มเค
02.05 น. วิสล่า คราคอฟ (โปแลนด์) - โอเดนเซ่ (เดนมาร์ก)
02.05 น. ฟูแล่ม (อังกฤษ) - ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์)
กลุ่มแอล
02.05 น. สตวร์ม กราซ (ออสเตรีย) - โลโคโมทีฟ มอสโก (รัสเซีย)
02.05 น. อันเดอร์เลชท์ (เบลเยียม) - เออีเค เอเธนส์ (กรีซ)

ทิปเปลิเก้น นอร์เวย์

00.00 น. ซาร์ปสบอร์ก - สตรอมก็อดเซท
 
ออลสเวนส์คาน สวีเดน
00.00 น. มจาลบี้ - เอไอเค โซลน่า

ฟุตบอลเยาวชน 19 ปี ชิงแชมป์อาเซียน ที่ศูนย์ฝึกเยาวชนแห่งชาติ ประเทศเมียนมาร์
16.00 น. กัมพูชา - สิงคโปร์
18.40 น. ฟิลิปปินส์ - ไทย


 กอล์ฟ

- พีจีเอ ทัวร์ บีเอ็มดับเบิ้ลยู แชมเปี้ยนชิพ ที่อิลลินอยส์ ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยนทัวร์ วิเวียนดิ เซฟ โทรฟี่ ที่ปารีส ประเทศฝรั่งเศส
- แอลพีจีเอ ทัวร์ นาวิสต้าร์ แอลพีจีเอ คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

 เทนนิส


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ทาชเคนต์ โอเพ่น ที่ทาชเคนต์ ประเทศอุซเบกิสถาน ประจำวันพฤหัสบดีที่ 15 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 13.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- เคสเนีย เปอร์วัค (รัสเซีย,มือ 1) พบ วิคตอเรีย ลาริเยร์ (ฝรั่งเศส)
- อีวา บีร์เนโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก) พบ วาเลเรีย ซาวินกิซ (รัสเซีย)
- เอลินี่ ดานิลิดู (กรีซ) พบ เอร์ซูล่า รัดวานสก้า (โปแลนด์)
- อัลล่า คุดร์ยาฟเซว่า (รัสเซีย,มือ 6) พบ โซราน่า คริสที (โรมาเนีย)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เบลล์ ชาลเลนจ์ ที่ควิเบค ประเทศแคนาดา ประจำวันพฤหัสบดีที่ 15 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- มาริน่า เอราโควิซ (นิวซีแลนด์) พบ ไอริน่า ฟอลโคนี่ (สหรัฐฯ,มือ 7)
- อันเดรีย ฮลาวัคโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) พบ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 2)
- บาร์บาร่า สเตรย์โคว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 6) พบ มีร์ยาน่า ลูซิซ (โครเอเชีย)
- ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย,มือ 1) พบ เมลินด้า ซิงค์ (ฮังการี)

 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลชิงชนะเลิศแห่งเอเชียหญิง 2011 ที่ประเทศไต้หวัน (ตามเวลาประเทศไทย)
09.00 น. คาซัคสถาน - อินเดีย
11.00 น. ศรีลังกา - เกาหลีใต้
13.00 น. เวียดนาม - ไทย
15.00 น. ญี่ปุ่น - เติร์กเมนิสถาน
18.00 น. ไต้หวัน - อินโดนีเซีย
20.00 น. เกาหลีเหนือ - จีน
 
 ในประเทศ

มวยไทย
18.30 น. ศึกดาวรุ่งชูเจริญ เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์