โปรแกรมกีฬา 21/09/11

โปรแกรมกีฬา 21/09/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 21 กันยายน 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ

คาร์ลิ่ง คัพ อังกฤษ รอบสาม
01.45 น. ไบรท์ตัน - ลิเวอร์พูล
01.45 น. คาร์ดิฟฟ์ - เลสเตอร์ ซิตี้
01.45 น. เชลซี - ฟูแล่ม
01.45 น. แมนเชสเตอร์ ซิตี้ - เบอร์มิงแฮม 
01.45 น. เซาธ์แธมป์ตัน - เปรสตัน
02.00 น. เอฟเวอร์ตัน - เวสต์บรอมวิช

ลาลีกา สเปน
01.00 น. มาลาก้า - แอธ.บิลเบา 
01.00 น. ราโย บาเยกาโน่ - เลบันเต้  
01.00 น. ราซิ่ง ซานตานเดร์ - เรอัล มาดริด  
01.00 น. แอต.มาดริด - สปอร์ตติ้ง กิฆอน 
03.00 น. บาเลนเซีย - บาร์เซโลน่า
 
กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
01.45 น. เชเซน่า - ลาซิโอ
01.45 น. คิเอโว - นาโปลี
01.45 น. ฟิออเรนติน่า - ปาร์ม่า
01.45 น. เจนัว - คาตาเนีย
01.45 น. ยูเวนตุส - โบโลญญ่า
01.45 น. ปาแลร์โม่ - กายารี่
01.45 น. เลชเช่ - อตาลันต้า
01.45 น. เอซี มิลาน - อูดิเนเซ่

ลีกเอิง ฝรั่งเศส  
00.00 น. เปแอสเช - นีซ   
00.00 น. น็องซี่ - วาล็องเซียนส์   
00.00 น. มาร์กเซย - เอวิยอง   
00.00 น. โซโชซ์ - แรนส์   
00.00 น. อฌักซิโอ้ - มงต์เปลลิเย่ร์   
00.00 น. ลอริยองต์ - โอแซร์   
00.00 น. ดิฌง - แบรสต์       
00.00 น. ก็อง - ลียง
02.00 น. แซงต์-เอเตียน - ตูลูส
 
สกอตติช ลีก คัพ รอบ 3
01.15 น. รอสส์ เคาน์ตี้ - เซลติก
01.45 น. อายร์ ยูไนเต็ด - ฮาร์ทส์
01.45 น. ฟัลเคิร์ก - เรนเจอร์ส

ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์
22.30 น. ไมปา - อินเตอร์ ตูร์คู
22.30 น. จาโร - คูพีเอส
22.30 น. เฮลซิงกิ - วีพีเอส
22.30 น. ฮอนก้า - โรพีเอส

ออลสเวนส์คาน สวีเดน
00.00 น. นอร์โคปิ้ง - เกเฟล
00.00 น. เทรลเลบอร์ก - จีไอเอไอส
00.00 น. ฮาล์มสตัด - มัลโม่
00.00 น. เอล์ฟส์บอร์ก - เฮลซิงบอร์ก
00.00 น. ซีเรียนสก้า - โอเรโบร

บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
06.30 น. อเมริกา มิเนโร่ - ซานโตส (เช้าวันพฤหัสฯ)
06.30 น. คลับ บาเอีย - อัต.พาราเนนเซ่ (เช้าวันพฤหัสฯ)
06.30 น. โคริติบา - ครูไซโร่ (เช้าวันพฤหัสฯ)
06.30 น. ฟลูมิเนนเซ่ - อาไว (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.50 น. ฟิเกเรนเซ่ - อินเตอร์นาซิอองนาล (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.50 น. อัตเลติโก  มิเนโร่ - ฟลาเมงโก (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.50 น. เซา เปาโล - โครินเธียนส์ (เช้าวันพฤหัสฯ)
 
เมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์
06.30 น. ดีซี ยูไนเต็ด - ซีดี ชีวาส (เช้าวันพฤหัสฯ)
07.00 น. นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ - รีล ซอลต์ เลค (เช้าวันพฤหัสฯ)
09.30 น. ปอร์ตแลนด์ ทิมเบอร์ส - ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์ (เช้าวันพฤหัสฯ)

ปรีโอลิมปิกหญิง โซนเอเชีย รอบคัดเลือก
กลุ่ม เอ
18.00 น. เกาหลีใต้ - โอมาน
00.15 น. ซาอุดีอาระเบีย - กาตาร์
กลุ่ม บี
16.30 น. ออสเตรเลีย - ยูเออี
20.00 น. อุซเบกิสถาน - อิรัก
กลุ่ม ซี
18.00 น. ญี่ปุ่น - มาเลเซีย
23.00 น. ซีเรีย - บาห์เรน
กลุ่ม 8
16.00 น. จอร์เจีย - บัลแกเรีย
20.00 น. สวีเดน - มอลโดวา

ฟุตบอลยู-19 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 8
18.00 น. เบลเยียม - เวลส์
21.00 น. สกอตแลนด์ - สโลวีเนีย
 
ฟุตบอลยู-17 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 8
16.00 น. จอร์เจีย - บัลแกเรีย
20.00 น. สวีเดน - มอลโดวา

ฟุตบอลยู-19 ชิงแชมป์อาเซียน ที่ประเทศพม่า
16.00 น. ชิงอันดับ 3 เมียนมาร์ - มาเลเซีย
18.40 น. ชิงชนะเลิศ ไทย - เวียดนาม

 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ โมเซลล์ โอเพ่น ที่เม็ตซ์ ประเทศฝรั่งเศส ประจำวันพุธที่ 21 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน,มือ 7) พบ โจนาธาน ดาสนีเรสเด้ วีชี่ (ฝรั่งเศส)
- อีกอร์ คูนิตซิน (รัสเซีย) พบ เคนนี่ เดอ เชฟเพอร์ (ฝรั่งเศส)
- อาร์โนลด์ เคลย์ม็องต์ (ฝรั่งเศส) พบ มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส,มือ 5)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ชิลส์ มุลเลอร์ (ลักเซมเบิร์ก,มือ 8) พบ เบอน็อต ปิเร่ (ฝรั่งเศส)
- อเล็กซานเดร ดอลโกโลปอฟ (ยูเครน,มือ 3) พบ มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส)
- นิโกล่าส์ เรอนาวองด์ (ฝรั่งเศส) พบ อีวาน ลูบิซิซ (โครเอเชีย,มือ 4)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บีอาร์ดี นาสตาเซ่ ทีรีอาช โทรฟี่ ที่บูคาเรสต์ ประเทศโรมาเนีย ประจำวันพุธที่ 21 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 16.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- โปติโต้ สตาราเซ่ (อิตาลี,มือ 6) พบ เปเร่ ริบ้า (สเปน)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- อีกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย) พบ อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี,มือ 7)
- ฮวน อิ๊กนาซิโอ เชียล่า (อาร์เจนตินา,มือ 1) พบ ฟลอร็องต์ แซร์ร่า (อิตาลี)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ กวางโจว อินเตอร์เนชั่นแนล วีเมนส์ โอเพ่น ที่เมืองกวางโจว ประเทศจีน ประจำวันพุธที่ 21 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 13.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- แมนดี้ มิเนลล่า (ลักเซมเบิร์ก) พบ จาร์มิล่า กาจโดโซว่า (ออสเตรเลีย,มือ 2)
- ซาริน่า ดิยาส (คาซัคสถาน) พบ เปตร้า มาร์ติช (โครเอเชีย,มือ 4)
- ชาน หยาง-เจิน (จีน) พบ เอร์ซูล่า รัดวานสก้า (โปแลนด์)
- ซู-เหว่ย เซี๊ยะ (ไต้หวัน) พบ ชาแนล ชีเพอร์ส (แอฟริกาใต้,มือ 7)
- มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย,มือ 1) พบ ไอริน่า เบรมองด์ (ฝรั่งเศส)
- แม็กดาลีน่า เรย์บาริโคว่า (สโลวะเกีย,มือ 8) พบ อราวาน เรอไซ (ฝรั่งเศส)
- เจิ้ง เจี๋ย (จีน) พบ นพวรรณ เลิศชีวกานต์ (ไทย)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ฮันซอล โคเรีย โอเพ่น ที่กรุงโซล ประเทศเกาหลีใต้ ประจำวันพุธที่ 21 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 10.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- ไอริน่า เบอกู (โรมาเนีย,มือ 7) พบ คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก)
- โดมินิก้า ซิบัลโคว่า (สโลวะเกีย,มือ 4) พบ ยารอสลาว่า ชเวโดว่า (คาศัคสถาน)
- วาเนีย คิง (สหรัฐฯ) พบ มาริยง บาร์โตลี่ (ฝรั่งเศส,มือ 2)
- คาร์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน) พบ โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย,มือ 5)

 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลชิงชนะเลิศแห่งเอเชียหญิง 2011 รอบก่อนรองชนะเลิศ ที่ประเทศไต้หวัน
14.00 น. ญี่ปุ่น - อิหร่าน
16.00 น. จีน - เวียดนาม
18.00 น. ไต้หวัน - ไทย
20.00 น. เกาหลีเหนือ - เกาหลีใต้

วอลเลย์บอลชายชิงแชมป์เอเชีย 2011 ที่เตหะราน ประเทศอิหร่าน (ตามเวลาท้องถิ่น)
- สนาม 1
10.00 น. จีน - ศรีลังกา
14.00 น. ออสเตรเลีย - เกาหลีใต้
16.00 น. ไทย - ญี่ปุ่น
18.30 น. อัฟกานิสถาน - อิหร่าน
- สนาม 2 
10.00 น. กาตาร์ - ติมอร์
14.00 น. อินเดีย - ไต้หวัน
16.00 น. ปากีสถาน - คาซัคสถาน
18.30 น. อินโดนีเซีย - อุซเบกิสถาน

ฟุตบอล
ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกสอง ที่สนามม.แม่ฟ้าหลวง จ.เชียงราย
18.00 น. เชียงราย ยูไนเต็ด - ทีทีเอ็ม พิจิตร

ฟุตบอลดิวิชั่น 1 ปี 2011 เลกสอง ที่สนามกองทัพบก
17.00 น. บีบีซียู เอฟซี - ชัยนาท เอฟซี 
 
ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกสอง
กลางและตะวันออก
16.00 น. ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด - ลพบุรี เอฟซี ที่สนามกีฬากลาง จ.ปราจีนบุรี
ตะวันออกเฉียงเหนือ
17.00 น. กาฬสินธุ์ เอฟซี - นครพนม เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.กาฬสินธุ์
17.30 น. ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด - นครราชสีมา เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.ร้อยเอ็ด

ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบรองชนะเลิศ เลกสอง
- ที่สนามกีฬา จ.พัทลุง
18.00 น. พัทลุง เอฟซี - การท่าเรือไทย เอฟซี 

ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบรองชนะเลิศ เลกแรก
- ที่สนามนิว ไอ-โมบาย สเตเดี้ยม
19.00 น. บุรีรัมย์ พีอีเอ - ชลบุรี เอฟซี

ฟุตบอลไทยวูเม่นส์ พรีเมียร์ลีก 2011 ที่สนามแพท สเตเดี้ยม
16.00 น. ขอนเเก่น - นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี

ฟุตบอลดิวิชั่น 1 หญิง ที่สนามอ.กันตรัง จ.ตรัง
17.00 น. ตรัง ยูไนเต็ด - ทุ่งสงซิตี้ เอฟซี 

มวยไทย
18.30 น. ศึกดาวรุ่งชูเจริญ เวทีราชดำเนิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์