โปรแกรมกีฬา 27/09/11

โปรแกรมกีฬา 27/09/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 27 กันยายน 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
ยูฟ่าแชมเปี้ยนส์ ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มเอ
01.45 น. บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน) - แมนฯ ซิตี้ (อังกฤษ)           
01.45 น. นาโปลี (อิตาลี) - บียาร์เรอัล (สเปน)    
กลุ่มบี
23.00 น. ซีเอสเคเอ มอสโก (รัสเซีย) - อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี)          
01.45 น. แทร็บซอนสปอร์ (ตุรกี) - ลีลล์ (ฝรั่งเศส)    
กลุ่มซี
01.45 น. แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) - บาเซิ่ล (สวิตเซอร์แลนด์)            
01.45 น. โอเตลุล กาลาติ (โรมาเนีย) - เบนฟิก้า (โปรตุเกส)   
กลุ่มดี
01.45 น. ลียง (ฝรั่งเศส) - ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย)         
01.45 น. เรอัล มาดริด (สเปน) - อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม (เนเธอร์แลนด์)

เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
01.45 น. ไบรท์ตัน - คริสตัล พาเลซ
01.45 น. บริสตอล ซิตี้ - เรดดิ้ง
01.45 น. เบิร์นลี่ย์ - น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์
01.45 น. โคเวนทรี - แบล็คพูล
01.45 น. ดาร์บี้ - บาร์นส์ลี่ย์
01.45 น. ดอนคาสเตอร์ - ฮัลล์
01.45 น. พอร์ตสมัธ - ปีเตอร์โบโร่
01.45 น. วัตฟอร์ด - มิลล์วอลล์
01.45 น. เวสต์แฮม - อิปสวิช

ลีกวัน อังกฤษ
01.45 น. มินตัน คีย์น ดอนส์ - ชาร์ลตัน
01.45 น. วีคอมบ์ - เปรสตัน

สกอตติช พรีเมียร์
01.45 น. กลาสโกว์ เรนเจอร์ส - คิลมาร์น็อค

เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบ 8 ทีมสุดท้าย นัดสอง
17.00 น. ชนบุก ฮุนได (เกาลีใต้) - เซเรโซ่ โอซาก้า (ญี่ปุ่น)
17.30 น. เอฟซี โซล (เกาหลีใต้) - อัล อิติฮัต (ซาอุดีอาระเบีย)

เอเอฟซี คัพ รอบ 8 ทีมสุดท้าย นัดสอง
22.00 น. อาร์บิล (อิรัก) - เปอร์ศรีปุระ (อินโดนีเซีย)
22.00 น. นาซาฟ (อุซเบกิสถาน) - ชลบุรี เอฟซี (ไทย)

 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ มาเลเซียน โอเพ่น ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย ประจำวันอังคารที่ 27 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลา 12.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- มิสช่า ซเวเรฟ (เยอรมัน) พบ ฟิลิปป์ เพ็ตซ์ชเนอร์ (เยอรมัน)
- มิคาอิล คูคุซกิ้น (คาซัคสถาน) พบ อัลเบิร์ต รามอส-บิโนลาส (สเปน)
- ริค เดอ โวสต์ (แอฟริกาใต้) พบ ไรอัน สวิตติ้ง (สหรัฐฯ)
- ไรอัน ฮาร์ริสัน (สหรัฐฯ) พบ นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 5)
- เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) พบ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น,มือ 8)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โทเรย์ พีพีโอ ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ประจำวันอังคารที่ 27 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลา 08.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- เผิง ซุ่ย (จีน,มือ 10) พบ จิลล์ เครย์บาส (สหรัฐฯ)
- โดมินิก้า ซิบัลโคว่า (สโลวะเกีย,มือ 14) พบ แม็กดาลีน่า เรย์บาริโคว่า (สโลวะเกีย)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 3) พบ ไอริน่า เบอกู (โรมาเนีย)
- จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน,มือ 13) พบ เกรต้า เอิร์น (ฮังการี)
- วาเนีย คิง (สหรัฐฯ) พบ อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 11)
- เปตร้า ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 5) พบ แมนดี้ มิเนลล่า (ลักเซมเบิร์ก)
- ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร) พบ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 12)
- คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธาณรรัฐเช็ก) พบ ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 16)
- ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 6) พบ มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย)
- คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) พบ จาร์มิล่า กาจโดโซว่า (ออสเตรเลีย)
ประเภทหญิงคู่ รอบแรก
- วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส)/มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย)(คู่มือ 4) พบ อเล็กซานดร้า ดัลเกอรู (โรมาเนีย)/แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย)
 กีฬาอื่นๆ

อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2011/2012 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.30 น. วอชิงตัน เร้ดส์กินส์ - ดัลลัส คาวบอยส์

วอลเลย์บอลชายชิงแชมป์เอเชีย 2011 รอบ 8 ทีมสุดท้าย ที่เตหะราน ประเทศอิหร่าน ตามเวลาประเทศไทย
14.00 น. ไต้หวัน - อุซเบกิสถาน
16.00 น. เติร์กเมนิสถาน - อัฟกานิสถาน
20.00 น. คาซัคสถาน - กาตาร์
22.30 น. อินโดนีเซีย - ไทย

มวยเวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศอาเซอร์ไบจาน

ฟุตบอล
ฟุตบอลเอเอฟซี คัพ รอบ 8 ทีมสุดท้าย นัดสอง ที่สนามยามาฮ่า สเตเดี้ยม
19.30 น. เมืองทองฯ ยูไนเต็ด - คูเวต เอสซี (คูเวต)

 กีฬาอื่นๆ
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ พีทีที ไทยแลนด์ โอเพ่น ที่อิมแพคอารีน่า เมืองทองธานี ประจำวันอังคารที่ 27 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลา 12.00 น.
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- เกร็ก โจนส์ (ออสเตรเลีย) พบ มัทธิอัส บาชินเกอร์ (เยอรมัน)
- มิชาเอล เบอร์เรอร์ (เยอรมัน) พบ มาร์โก้ ชุยดิเนลลี่ (สวิตเซอร์แลนด์)
- ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) พบ โดมินิค เธียม (ออสเตรีย)
- ซิโมเน่ โบเลลลี่ (อิตาลี) พบ เอร์เนสต์ กูลบิส (ลัตเวีย)
- ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) พบ โจอัว ซูซ่า (บราซิล)
- อีกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย) พบ โดนัลด์ ยัง (สหรัฐฯ)
ประเภทชายคู่ รอบแรก เริ่มเวลา 16.30 น.
- ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย)/โทเบียส คัมเก้ (เยอรมัน) พบ วีรพงษ์ ดอกไม้คลี่/สนฉัตร รติวัฒน์ (ไทย)
 
โบว์ลิ่งชิงแชมป์โลก 2011 (รอบคัดเลือกนานาชาติ) ที่บลูโอ ริธึ่ม แอนด์ โบว์ล พารากอน เวลา 11.00 น.

กอล์ฟไทยแอลพีจีเอ ที่สนามวอเตอร์มิลล์ จ.นครนายก

มวยไทย
17.00 น. ศึกทรูวิชั่นส์ยอดมวยไทยรังสิต เวทีมวยรังสิต
18.30 น. ศึกเพชรยินดี เวทีลุมพินี

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์