โปรแกรมกีฬา 07/10/11

โปรแกรมกีฬา 07/10/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 7 ตุลาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
ยูโร 2012 รอบคัดเลือก

กลุ่มเอ
23.00 น. อาเซอร์ไบจาน - ออสเตรีย
01.30 น. ตุรกี - เยอรมัน
01.45 น. เบลเยียม - คาซัคสถาน
กลุ่มบี
22.00 น. อาร์เมเนีย - มาซิโดเนีย
01.15 น. สโลวาเกีย - รัสเซีย
02.30 น. อันดอร์ร่า - ไอร์แลนด์
กลุ่มซี
01.45 น. ไอร์แลนด์เหนือ - เอสโตเนีย
01.45 น. เซอร์เบีย - อิตาลี
กลุ่มดี
01.00 น. บอสเนีย - ลักเซมเบิร์ก
01.30 น. โรมาเนีย - เบลารุส
02.00 น. ฝรั่งเศส - แอลเบเนีย
กลุ่มอี
23.15 น. ฟินแลนด์ - สวีเดน
01.30 น. ฮอลแลนด์ - มอลโดวา
กลุ่มเอฟ
00.00 น. ลัตเวีย - มอลตา
01.45 น. กรีซ - โครเอเชีย
กลุ่มจี
01.45 น. เวลส์ - สวิตเซอร์แลนด์
02.00 น. มอนเตเนโกร - อังกฤษ
กลุ่มเอช
01.30 น. ไซปรัส - เดนมาร์ก
03.00 น. โปรตุเกส - ไอซ์แลนด์
กลุ่มไอ
01.45 น. เช็ก - สเปน

ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก โซนอเมริกาใต้
02.00 น. อุรุกวัย - โบลิเวีย
04.05 น. เอกวาดอร์ - เวเนซุเอลา
06.10 น. อาร์เจนตินา - ชิลี (เช้าวันเสาร์)
08.15 น. เปรู - ปารากวัย (เช้าวันเสาร์)

ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ   
16.00 น. ออสเตรเลีย - มาเลเซีย 
17.00 น. สิงคโปร์ - ฟิลิปปินส์
17.45 น. ญี่ปุ่น - เวียดนาม
18.00 น. เกาหลีใต้ - โปแลนด์
00.45 น. ยูเครน - บัลแกเรีย
09.00 น. คอสตาริก้า - บราซิล (เช้าวันเสาร์)

ยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 1
19.30 น. ไซปรัส - เบลารุส
กลุ่ม 2
23.00 น. มอลต้า - ยูเครน
กลุ่ม 4
20.00 น. มาซิโดเนีย - เซอร์เบีย
23.00 น. เดนมาร์ก - หมู่เกาะแฟร์โร
กลุ่ม 5
00.00 น. จอร์เจีย - สวิตเซอร์แลนด์
กลุ่ม 6
20.00 น. มอลโดวา - รัสเซีย
กลุ่ม 9
21.45 น. ฝรั่งเศส - คาซัคสถาน

ยู-19 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 12
18.00 น. มอลต้า - เดนมาร์ก
00.00 น. ออสเตรีย - แอลเบเนีย
 
ยู-19 กระชับมิตร
20.00 น. โปรตุเกส - อังกฤษ
00.00 น. ฝรั่งเศส - ยูเครน
 
ยู-16 ชิงแชมป์เอเชีย
กลุ่ม ซี
21.00 น. บาห์เรน - อุซเบกิสถาน
21.00 น. ทาจิกิสถาน - อินเดีย

บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
06.30 น. โกยาส - คริซิอูม่า (เช้าวันเสาร์)
06.30 น. พารานา - เอเอสเอ (เช้าวันเสาร์)
06.30 น. ซัลกูไอโร่ - ปอร์ตูกูอีซ่า (เช้าวันเสาร์)
06.30 น. เซา คาเอตาโน่ - วิลา โนวา (เช้าวันเสาร์)

 กอล์ฟ

- พีจีเอ ทัวร์ ฟลายส์ ดอท คอม โอเพ่น ที่แอริโซน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ บานเกีย มาดริด มาสเตอร์ส ที่ประเทศสเปน
- แอลพีจีเอ ทัวร์ แอลพีจีเอ ฮาน่า แบงค์ แชมเปี้ยนชิพ ที่อินชอน ประเทศเกาหลีใต้
- เอเชียน ทัวร์ แยงเดอร์ ทัวร์นาเมนต์ เพลเยอร์ส แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศไต้หวัน

 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ไชน่า โอเพ่น ที่ปักกิ่ง ประเทศจีน ประจำวันศุกร์ที่ 7 ต.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 11.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- โทมัส เบอร์ดิชห์ (เช็ก,มือ 3) พบ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก (สเปน)
- อีวาน ลูบิซิซ (โครเอเชีย) พบ มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย)
- เควิน อันเดอร์สัน (แอฟริกาใต้) พบ มาริน เซลิค (โครเอเชีย)
- โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 1) พบ ฆวน คาร์ลอส เฟร์เรโร่ (สเปน)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย) พบ โมนิก้า นิคูเลสคู (โรมาเนีย)
- อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย) พบ อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 11)
- คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) พบ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี)
- อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน,มือ 9) พบ อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 13)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพส์ ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ประจำวันศุกร์ที่ 7 ต.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 10.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- มาร์ดี้ ฟิช (สหรัฐฯ,มือ 4) พบ เบอร์นาร์ด โตมิค (ออสเตรเลีย)
- ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 1) พบ ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย)
- ราเด็ค สเตปาเน็ก (เช็ก,มือ 7) พบ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 3)
- เดวิด นัลบานเดียน (อาร์เจนตินา) พบ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 2)

กีฬาอื่นๆ
มวยเวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศอาเซอร์ไบจาน

 
กีฬาอื่นๆ
มวยไทย
18.30 น. ศึกเพชรยินดี เวทีลุมพินี

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์