โปรแกรมกีฬา 11/10/11

โปรแกรมกีฬา 11/10/11

โปรแกรมกีฬาวันที่  11 ตุลาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
ฟุตบอลโลก 2014 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย
กลุ่ม เอ
18.00 น. สิงคโปร์ - จอร์แดน
19.15 น. จีน - อิรัก

กลุ่ม บี
18.00 น. เกาหลีใต้ - ยูเออี
21.00 น. เลบานอน - คูเวต

กลุ่ม ซี
14.00 น. เกาหลีเหนือ - อุซเบกิสถาน
17.45 น. ญี่ปุ่น - ทาจิกิสถาน

กลุ่ม ดี
16.30 น. ออสเตรเลีย - โอมาน

กลุ่ม อี
19.00 น. อินโดนีเซีย - กาตาร์
23.00 น. อิหร่าน - บาห์เรน

ยูโร 2012 รอบคัดเลือก
กลุ่มเอ
23.00 น. คาซัคสถาน - ออสเตรีย
00.00 น. เยอรมัน - เบลเยียม         
00.00 น. ตุรกี - อาเซอร์ไบจาน

กลุ่มบี
00.45 น. มาซิโดเนีย - สโลวาเกีย  
00.45 น. ไอร์แลนด์ - อาร์เมเนีย    
00.45 น. รัสเซีย - อันดอร์ร่า  

กลุ่มซี
01.45 น. อิตาลี - ไอร์แลนด์เหนือ   
01.45 น. สโลวีเนีย - เซอร์เบีย      

กลุ่มดี
02.00 น. แอลเบเนีย - โรมาเนีย   
02.00 น. ฝรั่งเศส - บอสเนีย   

กลุ่มอี
01.00 น. ฮังการี - ฟินแลนด์   
01.00 น. สวีเดน - ฮอลแลนด์ 
01.00 น. มอลโดวา - ซาน มารีโน่ 

กลุ่มเอฟ
00.00 น. โครเอเชีย - ลัตเวีย   
00.00 น. มอลตา - อิสราเอล   
00.00 น. จอร์เจีย - กรีซ   

กลุ่มจี
01.05 น. บัลแกเรีย - เวลส์  
01.05 น. สวิตเซอร์แลนด์ - มอนเตเนโกร  

กลุ่มเอช
01.15 น. นอร์เวย์ - ไซปรัส  
01.15 น. เดนมาร์ก - โปรตุเกส
 
กลุ่มไอ
01.45 น. ลิทัวเนีย - เช็ก   
01.45 น. สเปน - สกอตแลนด์ 
 
ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก โซนอเมริกาใต้
03.00 น. โบลิเวีย - โคลอมเบีย
05.45 น. ชิลี - เปรู
05.45 น. ปารากวัย - อุรุกวัย
07.50 น.(เช้าวันพุธ) เวเนซูเอลา - อาร์เจนตินา
 
ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
18.00 น. ฟิลิปินส์ - เนปาล
00.00 น. เอสโตเนีย - ยุเครน
01.00 น. กานา - ไนจีเรีย
01.00 น. อิคอวโทเรียล กินี - แคเมอรูน
01.00 น. ฮอนดูรัส - จาเมก้า
01.30 น. เบลารุส - โปแลนด์
06.00 น.(เช้าวันพุธ) สหรัฐ - เอกวาดอร์
08.30 น.(เช้าวันพุธ) เม็กซิโก - บราซิล
       
ฟุตบอลยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก 
กลุ่ม 1
22.00 น. บอสเนียฯ - ไซปรัส
23.00 น. เบลารุส - กรีซ

กลุ่ม 2
20.00 น. มอลต้า - ลิทัวเนีย

กลุ่ม 3
01.15 น. เวลส์ - สาธารณรัฐเช็ก

กลุ่ม 4
20.00 น. เซอร์เบีย - เดนมาร์ก

กลุ่ม 6
20.30 น. โปแลนด์ - แอลเบเนีย
22.00 น. รัสเซีย - โปรตุเกส

กลุ่ม 7
22.00 น. อิตาลี - ตุรกี
00.00 น. ลิกเตนสไตน์ - ไอร์แลนด์

กลุ่ม 9
19.00 น. ลัตเวีย - สโลวาเกีย
23.00 น. โรมาเนีย - ฝรั่งเศส

กลุ่ม 10
23.00 น. บัลแกเรีย - ลักเซมเบิร์ก

 เทนนิส

- เอทีพี ทัวร์ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ ที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน
- ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ จีเนราลี่ เลดี้ส์ ลินซ์ ที่ลินซ์ ประเทศออสเตรีย
- ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอชพี เจแปน วูเม่นส์ โอเพ่น เทนนิส ที่โอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น

 กีฬาอื่นๆ

อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2011/2012 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.20 น. กรีนเบย์ แพ็คเกอร์ส - แอตแลนต้า ฟอลคอนส์

วอลเลย์บอลสโมสรหญิงชิงแชมป์โลก ที่โดฮา ประเทศกาตาร์
19.00 น. ช้าง (ไทย) พบ ราบิตา บากู (อาเซอร์ไบจาน)

 ในประเทศ

 ฟุตบอล

ฟุตบอลโลก 2014 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย ที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน
18.00 น. ไทย - ซาอุดิอาระเบีย

 กีฬาอื่นๆ
แบดมินตัน เยาวชน วายดับเบิลยูซีเอ ที่สนามอมตะนคร บางประกง เริ่ม 10.00 น.

มวยไทย
17.00 น. ศึกทรูวิชั่นส์ยอดมวยไทยรังสิต เวทีมวยรังสิต
18.30 น. ศึกเกียรติเพชร เวทีลุมพินี

 กิจกรรม - สังคม

10.00 น. แถลงข่าวหัวหินสปอร์ตติ้งเคลย์ และแผนงานสมาคมยิงเป้าบิน ที่รร.แกรนด์เมอร์เคียวฟอร์จูน
 
11.00 น. แถลงข่าวเปิดตัวอุปกรณ์กอล์ฟ ไทเทิลลิสต์ ที่สนามธนาซิตี้

13.00 น. แถลงข่าวมีทเดอะเพรส ซีเกมส์ ครั้งที่ 26 ที่สนามกีฬาแห่งชาติ

13.30 น. แถลงข่าว ช่อง3,5,7,9 และทรท. ผนึกกำลังถ่ายทอดสดกีฬานานาชาติ ที่รร.สวิสโซเทล เลอ คองคอร์ด

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์