มันส์เต็มพิกัด! สรุปผลการแข่งขัน "พัฒนา ไตรกีฬา เฟสติวัล 2560" ที่ชลบุรี
จบลงไปเรียบร้อยสำหรับการแข่งขัน "พัฒนา ไตรกีฬา เฟสติวัล 2560" ซึ่งระเบิดศึกขึ้นที่ พัฒนา กอล์ฟ คลับ แอนด์ รีสอร์ท จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ 15-17 กันยายนที่ผ่านมา
โดยการแข่งขัน "พัฒนา ไตรกีฬา เฟสติวัล 2560" ครั้งนี้ ได้รับการตอบรับจากนักกีฬาทั้งไทยและต่างประเทศอย่างมากมาย
ซึ่งความพิเศษของปีนี้ได้เพิ่มการแข่งขัน "ไตรกีฬาเด็ก" ที่เป็นการเปิดโอกาสให้เหล่าน้องๆหนูๆเยาวชน ได้สัมผัสกับการแข่งขันที่พวกเขาไม่เคยได้เจอะเจอมาก่อนในชีวิต
นอกจากนี้ ในวันแรกของการแข่งขัน (เสาร์ที่ 16 ก.ย.) ยังมีคอนเสิร์ตจากศิลปินดังอย่างวง Mild และ Getsunova ให้ได้ชมติดขอบเวทีอีกด้วย
สำหรับผลการแข่งขันทั้งหมดมีดังนี้
1. ไตรกีฬา (แข่งขันวันที่ 16 ก.ย. 2560)
ประเภทบุคคล ระยะ Master ว่ายน้ำ 1.5 กม., จักรยาน 70 กม., วิ่ง 15 กม.
อันดับ 1 อนันต์ ดวงโสภา (ไทย) 03:14:20 ชม.
อันดับ 2 อิวาน วลาเซนโก้ (รัสเซีย) 03:15:03 ชม.
อันดับ 3 เอ็ดวิน เฮเก้น (สหรัฐอเมริกา) 03:23:46 ชม.
ประเภทบุคคล ระยะ Standard ว่ายน้ำ 1.5 กม., จักรยาน 40 กม., วิ่ง 10 กม.
อันดับ 1 แอนดรูว์ เพียร์สัน (สหราชอาณาจักร) 02:11:18 ชม.
อันดับ 2 ไมค์ มิลเลอร์ (ไทย) 02:13:54 ชม.
อันดับ 3 เอ็ดดี้ ซอเมอร์ส (ไอร์แลนด์) 02:22:26 ชม.
ประเภทบุคคล ระยะ Sprint ว่ายน้ำ 750 ม., จักรยาน 20 กม., วิ่ง 5 กม.
อันดับ 1 ประจักษ์ สุวันนา (ไทย) 01:12:07 ชม.
อันดับ 2 เคนชิน มิซุชิม่า (ญี่ปุ่น) 01:12:42 ชม.
อันดับ 3 เอกพัชร กิจหิรัญวงศ์ (ไทย) 01:13:27 ชม.
ประเภททีม ระยะ Master ว่ายน้ำ 1.5 กม., จักรยาน 70 กม., วิ่ง 15 กม.
อันดับ 1 Tri Erawan (Master) 03:33:55 ชม.
อันดับ 2 Whisky Team 03:37:51 ชม.
อันดับ 3 Whisky Team PCT 03:50:24 ชม.
ประเภททีม ระยะ Standard ว่ายน้ำ 1.5 กม., จักรยาน 40 กม., วิ่ง 10 กม.
อันดับ 1 908 Team 02:21:41 ชม.
อันดับ 2 OPTIMA 02:23:02 ชม.
อันดับ 3 Tri Master (Standard) 02:30:43 ชม.
2. ทวิกีฬา (แข่งขันวันที่ 16 ก.ย. 2560) วิ่ง 5 กม., จักยาน 40 กม., วิ่ง 10 กม.
อันดับ 1 ภัทรพล แจ่มประทีป 02:25:16 ชม.
อันดับ 2 วีระชัย แก้วจินดา 02:25:47 ชม.
อันดับ 3 ทัศพร ยาตรา 02:25:52 ชม.
3. ไตรกีฬาเด็ก (แข่งขันวันที่ 17 ก.ย. 2560)
ระยะ Junior สำหรับอายุ 6-10 ปี ว่ายน้ำ 100 ม., จักรยาน 5 กม., วิ่ง 1.5 กม.
Junior Male
1. Tanawit Suteewong
2. Korawin Chaichamroonphan
3. Paddy Somers
Junior Female
1. อรกัญญา ทรรทรานนท์
2. Irisa Juangroongruangkit
3. Punyapa Suteewong
ระยะ Senior สำหรับอายุ 11-15 ปี ว่ายน้ำ 200 ม., จักรยาน 10 กม., วิ่ง 3 กม.
Senior Male
1. พรชินราช จำรูญ
2. Panupong Sa-Ard-Od
3. Pornchinsi Jamroon
Senior Female
1. Phannita Kaeochin
2. พัชรพรรณ คงสมุทร์
3. Lierth Dow T.Sausa
อัลบั้มภาพ 23 ภาพ