สรุปผลบอลและกีฬาต่างประเทศ

สรุปผลบอลและกีฬาต่างประเทศ

Sport Radio

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลบอลและกีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล ยู-19 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 12
อังกฤษ 1-1 ยูเครน
เอสโตเนีย 2-1 หมู่เกาะแฟโร

ฟุตบอล ยู-17 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 9
นอร์เวย์ 2-0 ไอซ์แลนด์
มอลต้า 1-2 โปรตุเกส

ฟุตบอล พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
ควีนสปาร์ค 1-2 เวสต์แฮม

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
ชิตตาเดลล่า 3-0 โปร แวร์แชลลี่
เชเซน่า 2-0 วาเรเซ่

ฟุตบอล ลีกาสอง เยอรมัน
ดุ๊ยส์บวร์ก 2-2 แฮร์ธ่า เบอร์ลิน

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
เคตาเฟ่ 1-0 มายอร์ก้า

ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
โอแซร์ 2-1 อาร์กล์

ฟุตบอล จูปิแลร์ลีก ฮอลแลนด์
บีวี วีนดัม 1-1 คัมบูร์
เฮลมอนด์ สปอร์ต 0-3 ดอร์เดรชท์

ฟุตบอล ออลสเวนส์คาน สวีเดน
ไอเอฟเค โกเตบอร์ก 1-1 ฮัคเค่น
ซีเรียนสก้า 0-2 มัลโม่
นอร์โคปิ้ง 7-2 จีเอไอเอส
เยอร์การ์เด้น 0-1 มาลบี้

ฟุตบอล ซูเปอร์เรตเทน สวีเดน
ออสเตอร์ส 5-1 อูเมีย
ฮัมมาร์บี้ 1-0 วาร์นาโม่
แลนด์สโกรน่า 1-0 แองเกิลโฮล์ม
เดเกอร์ฟอร์ส 3-1 วาร์เบิร์ก
ยอนโคปิ้ง 1-1 ฮาล์มสตัด

ฟุตบอล ซูเปอร์ลีก เดนมาร์ก
มิดทิลแลนด์ 1-3 ซอนเดอร์ยีสเค่

ฟุตบอล ดิวิชั่น 1 เดนมาร์ก
ฟิน 4-4 โฮโบร

ฟุตบอล ทิปเปลิเก้น นอร์เวย์
เฟรดริกสตัด 1-2 วาเลเรนก้า

ฟุตบอล ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์
วีพีเอส 2-1 จาโร
ลาห์ติ 1-0 ทีพีเอส
ฮากา 2-2 เอชเจเค เฮลซิงกิ
เจเจเค จีวาสคีล่า 3-2 มารีฮามน์

ฟุตบอล ซูเปอร์ลีก สวิตเซอร์แลนด์
กราสฮอปเปอร์ 1-0 เซนต์ กัลเลน

ฟุตบอล ซูเปอร์ลีก ตุรกี
เบซิคตัส 0-1 ซิวาสปอร์

ฟุตบอล พรีเมียร์ลีก รัสเซีย
ครีย่า โซเวตอฟ 2-2 คราสโนดาร์
มอร์โดเวีย 1-1 อลานิย่า

ฟุตบอล กัมบรินุส ลีกา เช็ก
ยาโบลเนช 2-2 ดุ๊คล่า ปราก

ฟุตบอล พรีเมียร์ลีก ไอร์แลนด์
ดร็อกดา 2-1 เชลบอร์น
เซนต์ แพทริกส์ 5-0 ยูซี ดับลิน

ฟุตบอล ซูเปอร์ลีก กรีซ
เจียนนิน่า 1-0 เลวาเดียกอส

ฟุตบอล เอ็กสตราคลาซ่า โปแลนด์
ปิเอต้า กลิวิช 2-0 วิสล่า คราคอฟ

ฟุตบอล ลีกาวัน โรมาเนีย
ดินาโม บูคาเรสต์ 3-0 พานดูรี
ปิเอต้า นีมต์ 3-2 แอสตร้า

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ไชน่า โอเพ่น ที่กรุงปักกิ่ง ประเทศจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
มาริอุส โคปิล (โรมาเนีย) ชนะ มาริน ซิลิช (โครเอเชีย, มือ 4) 2-1 / 3-6, 7-6 (7-0), 6-4
อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน, มือ 6) ชนะ กิลเยร์โม่ การ์เซีย โลเปซ (สเปน) 2-0 / 6-0, 6-4
แซม เควอร์รี่ย์ (สหรัฐฯ) ชนะ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน, มือ 8) 2-1 / 5-7, 6-3, 6-4
ฟลอเรียน มายเออร์ (เยอรมัน) ชนะ ฟาบิโอ ฟอญญินี่ (อิตาลี) 2-0 / 6-1, 6-2
คาร์ลอส เบอร์ล็อก (อาร์เจนตินา) ชนะ มารินโก้ มาโตเซวิช (ออสเตรเลีย) 2-1 / 3-6, 6-2, 6-3
เควิน แอนเดอร์สัน (แอฟริกาใต้) ชนะ ไบรอัน เบเกอร์ (สหรัฐฯ) 2-1 / 5-7, 6-3, 6-1
จาง เจ๋อ (จีน) ชนะ หวู ตี้ (จีน) 2-0 / 6-4, 6-1

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน) ชนะ เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก, มือ 4) 2-0 / 6-3, 6-2
อนา อีวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 11) ชนะ วาร์วาร่า เลปเชนโก้ (สหรัฐฯ) 2-1 / 4-6, 7-5, 6-1
เผิง ซ่วย (จีน) ชนะ ยาโรสลาว่า ชเวโดว่า (คาซัคสถาน) 2-1 / 5-7, 7-5, 6-2
เยเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) ชนะ ทามิร่า ปาสเซ็ค (ออสเตรีย) 2-0 / 7-6 (7-5), 6-2

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 1) ชนะ อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส) 2-0 / 6-1, 6-0
มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย, มือ 2) ชนะ ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย) 2-0 / 7-5, 7-5
แคโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 10) ชนะ ชาแนล ชีปเปอร์ส (แอฟริกาใต้) 2-1 / 7-5, 6-7 (6-8), 6-2
ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมัน) ชนะ อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน) 2-1 / 6-3, 5-7, 6-2
ลาร่า อาร์รูอาบาร์เรน่า เบกิโน่ (สเปน) ชนะ เจิ้ง เจี๋ย (จีน) 2-0 / 6-2, 6-4
โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) ชนะผ่าน อนาสตาเซีย ปาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย) 5-7, 6-4, 3-0 Ret'd
โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย) ชนะ โซเฟีย อาร์วิดส์สัน (สวีเดน) 2-0 / 6-2, 6-3

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ ราคุเตน เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพส์ ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
โทมัส เบอร์ดิช (เช็ก, มือ 2) ชนะ เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส) 2-0 / 6-1, 7-6 (8-6)
สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 7) ชนะ ฮิโรกิ โมริยะ (ญี่ปุ่น) 2-1 / 7-5, 4-6, 6-4
ลูคัส แล็คโก้ (สโลวาเกีย) ชนะ อัลเบิร์ต รามอส บีโนลาส (สเปน) 2-0 / 6-0, 6-2
วิคตอร์ ทรอยสกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์ส) 2-0 / 6-2, 6-3

เทนนิส ไอทีเอฟ เมนส์ ฟิวเจอร์ เซอร์กิต รายการ คูเวต โอเพ่น ที่ประเทศคูเวต
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
อาลี การีบ (คูเวต) ชนะ ปันน์ โพธิ์ดัตถา 2-0 / 6-3, 7-6 (7-5)

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2012/2013 ที่ ประเทศสหรัฐอเมริกา
นิวยอร์ก ไจแอนท์ส แพ้ ฟิลาเดลเฟีย อีเกิ้ลส์ 17-19

ในประเทศ

วอลเลย์บอล "ช้าง" เยาวชนหญิงชิงแชมป์เอเชีย ครั้งที่ 16 รอบแบ่งกลุ่ม
สาย เอ
นิวซีแลนด์ ชนะ คูเวต 3-0 / 25-5, 25-8, 25-2
ไทย ชนะ อิหร่าน 3-0 / 25-8, 25-4, 25-10

สาย บี
จีน ชนะ มองโกเลีย 3-0 / 25-9, 25-10, 25-7
อินเดีย ชนะ เวียดนาม 3-0 / 25-19, 25-21, 25-18

สาย ซี
คาซัคสถาน ชนะ ฮ่องกง 3-0 / 25-21, 25-14, 25-16
เกาหลีใต้ ชนะ ศรีลังกา 3-0 / 25-16, 25-9, 25-12

สาย ดี
ไต้หวัน ชนะ เติร์กเมนิสถาน 3-0 / 25-8, 25-8, 25-6
ญี่ปุ่น ชนะ ออสเตรเลีย 3-0 / 25-17, 25-15, 25-15

มวยไทย ศึกดาวรุ่งชูเจริญ ที่เวทีมวยราชดำเนิน
คู่ที่ 1 ประกายฟ้า ต.พิทักษ์ชัย ชนะคะแนน ฟ้าบัญชา ร.ร.กีฬาโคราช
คู่ที่ 2 ยอดวิชิต ภ.บุญสิทธิ์ ชนะคะแนน เอกโยธิน ป.สมาน
คู่ที่ 3 ยอดขุนพล ภารสมบูรณ์ แพ้คะแนน วัชรเล็ก ลูกเพียรศักดิ์
คู่ที่ 4 พันกร เกียรติไพลิน แพ้คะแนน แสนทนง ศิษย์ อ.
คู่ค้ำ ทีเด็ด ศิษย์จ่ากุ้ง แพ้คะแนน เอกเดช ม.กรุงเทพธนบุรี
รองคู่เอก แก่นฝาง ป.ปวงชน ชนะน็อก ซุปเปอร์แชมป์ ผจญภัย ยก 4
(คู่เอก) ขวานเพชร ส.สุวรรณภักดี แพ้คะแนน ฝนแปด ชูวัฒนะ

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์