สรุปผลบอลและกีฬาต่างประเทศ-ในประเทศ

สรุปผลบอลและกีฬาต่างประเทศ-ในประเทศ

S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลบอลและกีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก 2012/2013 รอบแบ่งกลุ่ม

กลุ่ม อี

นอร์ดเยลลันด์ (เดนมาร์ก) 0-4 เชลซี (อังกฤษ)
ยูเวนตุส (อิตาลี) 1-1 ชัคเตอร์ โดเนทส์ค (ยูเครน)

กลุ่ม เอฟ

บาเต้ บอริซอฟ (เบลารุส) 3-1 บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน)
บาเลนเซีย (สเปน) 2-0 ลีลล์ (ฝรั่งเศส)

กลุ่ม จี

สปาร์ตัก มอสโก (รัสเซีย) 2-3 เซลติก (สกอตแลนด์)
เบนฟิก้า (โปรตุเกส) 0-2 บาร์เซโลน่า (สเปน)

กลุ่ม เอช

ซีเอฟอาร์ คลูช (โรมาเนีย) 1-2 แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)
กาลาตาซาราย (ตุรกี) 0-2 บราก้า (โปรตุเกส)

ฟุตบอล เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก 2012/2013 รอบก่อนรองชนะเลิศ นัดสอง

กว่างโจว เอเวอร์แกรนด์ (จีน) 2-1 อัล อิตติฮัด (ซาอุดิอาระเบีย)
อัล อาห์ลี (ซาอุดิอาระเบีย) 4-1 เซปาฮาน (อิหร่าน)

ฟุตบอล เอเอฟซี คัพ 2012/2013 รอบรองชนะเลิศ นัดแรก

อาร์บิล (อิรัก) 4-1 ชลบุรี เอฟซี (ไทย)
คูเวต เอสซี (คูเวต) 4-1 อัล เอตติฟัก (ซาอุดิอาระเบีย)

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ

บาร์นสลี่ย์ 0-2 ปีเตอร์โบโร่
ไบรท์ตัน 1-1 อิปสวิช
บริสตอล ซิตี้ 1-1 มิลล์วอลล์
เบิร์นลี่ย์ 3-3 เชฟฟิลด์ เว้นสเดย์
คาร์ดิฟฟ์ 2-1 เบอร์มิงแฮม
ชาร์ลตัน 1-2 วัตฟอร์ด
ฮัดเดอร์สฟิลด์ 0-2- เลสเตอร์
ฮัลล์ ซิตี้ 2-3 แบล็คพูล
วูล์ฟแฮมป์ตัน 1-2 คริสตัล พาเลซ
โบลตัน 2-2 ลีดส์ ยูไนเต็ด

ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ

เบรนท์ฟอร์ด 0-0 ชรูว์สบิวรี่
บิวรี่ - คาร์ไลส์ (เลื่อนการแข่งขัน)
โคเวนทรี 1-1 มิลตัน คีย์นส์
ครอว์ลี่ย์ ทาวน์ 3-1 บอร์นมัธ
ครูว์ 0-2 โอลด์แฮม
ดอนคาสเตอร์ 1-3 เปรสตัน
ฮาร์ทลี่พูล 1-2 เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด
นอตต์ส เคาน์ตี้ 1-2 สตีฟเนจ
สคันธอร์ป 1-3 ทรานเมียร์
สวินดอน 0-1 โคลเชสเตอร์
วอลซอลล์ 1-2 เลย์ตัน โอเรียนท์
โยวิล 1-1 พอร์ทสมัธ

ฟุตบอล ลีก ทู อังกฤษ

แอคคริงตัน - ร็อตเธอร์แฮม (เลื่อนการแข่งขัน)
มอร์แคมบ์ 2-0 เชสเตอร์ฟิลด์
นอร์ทแธมป์ตัน 1-2 จิลลิ่งแฮม
อ๊อกซฟอร์ด 3-2 เอเอฟซี วิมเบิลดัน
พอร์ท เวล 1-1 ดาเกนแน่ม
รอชเดล 0-0 แบรดฟอร์ด
เซาธ์เอนด์ 0-1 เบอร์ตัน
ทอร์คีย์ 4-3 อัลเดอร์ช็อท
วีคอมบ์ 1-1 พลีมัธ
ยอร์ค ซิตี้ 0-2 ฟลีตวู้ด ทาวน์
บาร์เน็ต 1-2 เอ็กเซเตอร์

ฟุตบอล พรีเมียร์ลีก ไอร์แลนด์

เดอร์รี่ 4-0 ดันดอล์ก

ฟุตบอล ซูเปอร์เรตเทน สวีเดน

เทรลเลบอร์ก 0-4 บรอมมาปอจคาร์น่า

ฟุตบอล ดิวิชั่น 1 รัสเซีย

เยนิเซย์ 1-2 บัลติก้า
อูราล 4-0 อูฟ่า
สปาร์ตัก นัลชิก 2-0 ทอมส์ค
โวลก้า แอสตราฮาน 1-0 ซัลยุต

ฟุตบอล ยู-17 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 10

ไอร์แลนด์ 4-1 มาซิโดเนีย
สวีเดน 2-1 โรมาเนีย

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ ราคุเตน เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพส์ ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก

แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) ชนะ อีโว คาร์โลวิช (โครเอเชีย) 2-0 / 7-6 (9-7), 6-4
ทัตสึมะ อิโตะ (ญี่ปุ่น) ชนะ นิโกลาส อัลมาโกร (สเปน, มือ 5) 2-0 / 7-6 (7-4), 7-6 (7-5)
มิลอส ราโอนิค (แคนาดา, มือ 6) ชนะ ราเด็ค สเตปาเน็ค (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 / 6-4, 6-4
เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 8) ชนะ โกะ โซเอดะ (ญี่ปุ่น) 2-1 / 4-6, 6-2, 6-3
ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน) ชนะ ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) 2-0 / 6-2, 6-4
เฌเชมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) ชนะ ยูอิจิ สึกิตะ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-1, 7-5
ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย) ชนะ เบอร์นาร์ด โทมิค (ออสเตรเลีย) 2-0 / 6-4, 7-5
มาร์กอส แบ็กห์ดาติส (ไซปรัส) ชนะ เซอร์กี้ สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) 2-0 / 7-6 (7-3), 7-5
อเลฮานโดร ฟอลล่า (โคลอมเบีย) ชนะ โธมาซ เบลลุชชี่ (บราซิล) 2-0 / 7-5, 6-2
มาร์โก้ คิลดิเนลลี่ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ มาร์ติน คลิซาน (สโลวาเกีย) 2-0 / 7-6 (7-3), 6-2

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ไชน่า โอเพ่น ที่กรุงปักกิ่ง ประเทศจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก

โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ มิชาเอล แบร์เรอร์ (เยอรมัน) 2-1 / 6-1, 6-7 (3-7), 6-2
ลู่ เหยิน ซุน (ไต้หวัน) ชนะผ่าน ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 2) 5-4 Ret'd
โจ วิลฟรีด ซงก้า (ฝรั่งเศส, มือ 3) ชนะ เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน) 2-1 / 4-6, 6-1, 7-6 (7-3)
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 5) ชนะ แม็ทธิว เอ็บเด้น (ออสเตรเลีย) 2-0 / 6-2, 6-4
มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย) ชนะ ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน, มือ 7) 2-1 / 6-4, 4-6, 6-2
เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย) ชนะ ปาโปล อันดูจาร์ (สเปน) 2-1 / 6-1, 4-6, 7-6 (7-3)
นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย) ชนะ อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ จูเนียร์ (รัสเซีย) 2-0 / 7-5, 6-1
อันเดรียส เซ็ปปี้ (อิตาลี) ชนะผ่าน ฌูเลียง บ็องเนอโต (ฝรั่งเศส) 6-1, 2-0 Ret'd
เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) ชนะ ไรอัน แฮร์ริสัน (สหรัฐ) 2-1 / 7-6 (7-3), 5-7, 6-2

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง

วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 1) ชนะ ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมัน) 2-0 / 6-4, 6-2
อักเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 3) ชนะ จาง ซ่วย (จีน) 2-0 / 6-2, 6-3
แองเจลิก แคร์เบอร์ (เยอรมัน, มือ 5) ชนะ ลาร่า อาร์รูอาบาร์เรน่า-เบกิโน่ (สเปน) 2-0 / 6-2, 6-0
หลี่ นา (จีน, มือ 7) ชนะ นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย) 2-0 / 6-1, 6-2
ยูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน) ชนะ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 8) 2-1 / 7-6 (7-2), 4-6, 7-5
มาริยง บาร์กโตลี่ (ฝรั่งเศส, มือ 9) ชนะ อายูมิ โมริตะ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-4, 6-3
แคโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 10) ชนะ เซียะ ซู่ เหว่ย (ไต้หวัน) 2-1 / 6-7 (5-7), 7-6 (7-3), 6-0
เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย) ชนะ โมนิก้า นิคูเลสคู (โรมาเนีย) 2-0 / 6-2, 6-1
โรมิน่า โอปรันดี้ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ คามิล่า จอร์จี้ (อิตาลี) 2-0 / 7-5, 6-2
ลูร์เดส โดมิงเกซ ลีโน่ (สเปน) ชนะ ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร) 2-0 / 7-5, 6-3

เทนนิส ไอทีเอฟ เมนส์ ฟิวเจอร์ เซอร์กิต รายการ กาต้าร์ โอเพ่น ที่ประเทศกาต้าร์
ประเภทชายคู่ รอบแรก

โอลิเวอร์ โกลดิ้ง / เจมส์ มาร์ซาเล็ค (สหราชอาณาจักร, มือ 1) ชนะ ก้องภพ เลิศชัย / ออสติน คาโรซี่ (สหรัฐฯ) 2-0 / 6-4, 6-4

เทนนิส ไอทีเอฟ วีเม่นส์ เซอร์กิต รายการ คลิฟฟ์ส เอสพีแรนซ์ เทนนิส อินเตอร์เนชั่นแนล ที่ประเทศออสเตรเลีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก

วิคตอเรีย ลาร์ริแยร์ (ฝรั่งเศส, มือ 4) ชนะ ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย 2-0 / 6-2, 6-3

ประเภทหญิงคู่ รอบแรก

ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย / เพียงธาร ผลิพืช (มือ 3) ชนะ ก้าว เชา หยวน / หลี่ หัว เฉิน (ไต้หวัน) 2-0 / 6-1, 6-4

เทนนิส ไอทีเอฟ วีเม่นส์ เซอร์กิต รายการ ไบดาร์ โอเพ่น ที่ประเทศอินเดีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก

หนึ่งนัดดา วรรณสุข (มือ 2) ชนะ คิม แฮ ซอง (เกาหลีใต้) 2-0 / 6-1, 6-3
ชาน วิง เยา เวนิส (ฮ่องกง, มือ 1) ชนะ นภัสกร แสนแก้ว 2-0 / 6-1, 6-0
วรัญญา วงค์เทียนชัย ชนะ ปรีน่า บัมบรี้ (อินเดีย) 2-0 / 7-5, 6-3

ประเภทหญิงคู่ รอบแรก

หนึ่งนัดดา วรรณสุข (มือ 3) / จาง หนาน หนาน (จีน, มือ 3) ชนะ ชาน วิง เยา เวนิส (ฮ่องกง) / หยาง จื่อ (จีน) 2-1 / 6-3, 4-6, 10-4

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2012/2013 ที่ ประเทศสหรัฐอเมริกา

ชิคาโก้ แบร์ส ชนะ ดัลลัส คาวบอยส์ 34-18

กีฬาในประเทศ

วอลเลย์บอล "ช้าง" เยาวชนหญิงชิงแชมป์เอเชีย ครั้งที่ 16 รอบแบ่งกลุ่ม
สาย เอ

อิหร่าน ชนะ คูเวต 3-0 / 25-4, 25-6, 25-1
ไทย ชนะ นิวซีแลนด์ 3-0 / 25-16, 25-19, 25-5

สาย บี

อินเดีย ชนะ มองโกเลีย 3-1 / 25-7, 24-26, 25-5, 25-21
จีน ชนะ เวียดนาม 3-0 / 25-12, 25-12, 25-7

สาย ซี

คาซัคสถาน ชนะ ศรีลังกา 3-1 / 25-11, 25-19, 26-28, 25-17
เกาหลีใต้ ชนะ ฮ่องกง 3-1 / 25-12, 25-14, 23-25, 25-17

สาย ดี

ไต้หวัน ชนะ ออสเตรเลีย 3-1 / 25-10, 25-13, 20-25, 25-15
ญี่ปุ่น ชนะ เติร์กเมนิสถาน 3-0 / 25-2, 25-2, 25-12

มวยสากล ศึก "M-150 กำปั้นสะท้านโลกต้านภัยยาเสพติด" ชิงแชมป์สภามวยโลกเอเชียที่ว่าง รุ่นแบนตั้มเวต (118 ปอนด์) ที่เวทีมวยชั่วคราว ท่าน้ำนนท์ จ.นนทบุรี
สุริยัน ศ.รุ่งวิสัย (นักชกชาวไทย) ชนะน็อก ริคกี้ มาโนโฟร์ (อินโดนิเซีย) ยกที่ 4

มวยไทย ศึกไพรอนันต์ เวทีลุมพินี

คู่ที่ 1 เพชรสหรัฐ ศิษย์เจ๊ปอนด์ ชนะคะแนน รักษ์ชัย ธ.ธนัญชัย
คู่ที่ 2 เกรียงไกร แพทองเจริญยนต์ ชนะคะแนน พิชัยยุทธ ส.โชคกิจชัย
คู่ที่ 3 จิ้งหรีดทอง ศิษย์เจ๊กานต์ ชนะคะแนน ที่หนึ่ง อ.อัญชลี
คู่ที่ 4 น้องยศ ศิษย์เจ๊กานต์ ชนะคะแนน รุ่งเรืองศักดิ์ ลูกร่มเกล้า
คู่ค้ำ ก้องบุรี ว.สังข์ประไพ ชนะคะแนน ร็อกโก้ ศิษย์จ่ากุ้ง
รองคู่เอก ชาติชายน้อย ส.ประสพโชค แพ้คะแนน เหล็กกล้า ธนสุรนคร
คู่เอก ขวัญข้าว ช.ราชพัสดุอีสาน ชนะน็อก นนทกิจ ต.หมอศรี ยกที่ 4

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์