ข่าวกีฬา บอล วิเคราะห์บอล ผลบอล ตารางบอล โปรแกรมบอลวันนี้ พรีเมียร์ลีก ข่าววันนี้ ดูทีวีออนไลน์ หนังใหม่

เมนู

โปรแกรมกีฬาวันนี้

| เปิดอ่าน | ความคิดเห็น 0

S! Sport

S! Sport สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลบอลและกีฬาต่างประเทศ-ในประเทศ

ฟุตบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก 2012/2013 รอบแบ่งกลุ่ม

กลุ่ม เอ

ดินาโม เคียฟ (ยูเครน) 2-0 ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย)
เอฟซี ปอร์โต้ (โปรตุเกส) 1-0 เปแอสเช (ฝรั่งเศส)

กลุ่ม บี

อาร์เซน่อล (อังกฤษ) 3-1 โอลิมเปียกอส (กรีซ)
ชาลเก้ (เยอรมัน) 2-2 มงต์เปลลิเย่ร์ (ฝรั่งเศส)

กลุ่ม ซี

เซนิต เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก (รัสเซีย) 2-3 เอซี มิลาน (อิตาลี)
อันเดอร์เลชท์ (เบลเยียม) 0-3 มาลาก้า (สเปน)

กลุ่ม ดี

อาแจ็กซ์ (ฮอลแลนด์) 1-4 เรอัล มาดริด (สเปน)
แมนฯ ซิตี้ (อังกฤษ) 1-1 ดอร์ทมุนด์ (เยอรมัน)

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ

มิดเดิ้ลสโบรช์ 2-2 ดาร์บี้
ฟอเรสต์ 0-0 แบล็คเบิร์น

ฟุตบอล ลีก ทู อังกฤษ

บริสตอล โรเวอร์ส 0-1 เชลท์แน่ม

ฟุตบอล ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์

อินเตอร์ ตูร์คู 1-4 คูพีเอส

ฟุตบอล เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก 2012/2013 รอบก่อนรองชนะเลิศ นัดสอง

บุนยอดกอร์ (อุซเบกิสถาน) 2-2 (aet:3-2) อเดเลด ยูไนเต็ด (ออสเตรเลีย)
อัล ฮิลาล (ซาอุดิอาระเบีย) 0-4 อุลซาน ฮุนได (เกาหลีใต้)

ฟุตบอล ยู-17 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 2

เยอรมัน 5-0 ซานมาริโน่
ฟินแลนด์ 3-0 อันดอร์ร่า

ฟุตบอล เอเอฟซี ยู-16 ชิงแชมป์เอเชีย 2012 รอบรองชนะเลิศ ที่ ประเทศอิหร่าน

อิหร่าน 2-3 อุซเบกิสถาน
อิรัก 1-5 ญี่ปุ่น

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ ราคุเตน เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพส์ ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก

ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย, มือ 3) ชนะ ชิลส์ ซีมง (ฝรั่งเศส) 2-1 / 4-6, 6-3, 6-1
ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา, มือ 4) ชนะ กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย) 2-0 / 6-2, 6-1

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง

แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) ชนะ ลูคัส แล็คโก้ (สโลวาเกีย) 2-0 / 6-1, 6-2
สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 7) ชนะ เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) 2-1 / 7-6 (7-1), 6-7 (6-8), 7-5

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ไชน่า โอเพ่น ที่กรุงปักกิ่ง ประเทศจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง

โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ คาร์ลอส เบอร์ล็อก (อาร์เจนตินา) 2-0 / 6-1, 6-3
เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย) ชนะ อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน, มือ 6) 2-1 / 7-6 (11-9), 2-6, 6-1
ฟลอเรียน มายเออร์ (เยอรมัน) ชนะ มาริอุส โคปิล (โรมาเนีย) 2-1 / 3-6, 6-3, 6-2

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง

มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย, มือ 2) ชนะ โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย) 2-0 / 6-2, 6-2
โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) ชนะ เอคาเทริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย) 2-1 / 7-6 (7-5), 3-6, 7-6 (7-3)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม

อักเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 3) ชนะ ลูร์เดส โดมิงเกซ ลีโน่ (สเปน) 2-1 / 2-6, 6-1, 6-4
มาริยง บาร์โตลี่ (ฝรั่งเศส, มือ 9) ชนะ จูเลีย เจอร์เกส (เยอรมัน) 2-0 / 6-3, 7-6 (7-2)
โรมิน่า โอปรันดี้ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 11) 2-0 / 6-4, 6-3
การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน) ชนะ เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย) 2-0 / 7-5, 6-4

เทนนิส ไอทีเอฟ วีเม่นส์ เซอร์กิต รายการ คลิฟฟ์ส เอสพีแรนซ์ เทนนิส อินเตอร์เนชั่นแนล ที่ประเทศออสเตรเลีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก

เพียงธาร ผลิพืช ชนะ แทมมี่ แพ็ตเตอร์สัน (ออสเตรเลีย) 2-1 / 5-7, 6-4, 6-2

ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ

ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย / เพียงธาร ผลิพืช (มือ 3) ชนะ อลิเซ่ ล็อง (ฝรั่งเศส) / ซูซาน่า ซโลโชว่า (สโลวาเกีย) 2-0 / 7-5, 6-3

เทนนิส ไอทีเอฟ เมนส์ ฟิวเจอร์ เซอร์กิต รายการ กาต้าร์ โอเพ่น ที่ประเทศกาต้าร์
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก

อดัม ชาดาจ (โปแลนด์) ชนะ ก้องภพ เลิศชัย 2-0 / 6-2, 6-2

ในประเทศ

ฟุตบอล ยามาฮ่า ลีก วัน 2012 เลกสอง

ปตท. ระยอง 2-0 เจ.ดับบลิว รังสิต เอฟซี

ฟุตบอล มูลนิธิไทยคม เอฟเอ คัพ 2012 รอบก่อนรองชนะเลิศ

อยุธยา เอฟซี 1-2 บางกอกกล๊าส เอฟซี
อาร์มี่ ยูไนเต็ด 3-2 เอสซีจี เมืองทองฯ ยูไนเต็ด
เชียงราย ยูไนเต็ด 3-1 (AET) (FT:1-1) สุพรรณบุรี เอฟซี
บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด 3-0 บีอีซี เทโรศาสน

วอลเลย์บอล "ช้าง" เยาวชนหญิงชิงแชมป์เอเชีย ครั้งที่ 16 รอบแบ่งกลุ่ม
สาย เอ

อิหร่าน ชนะ นิวซีแลนด์ 3-0 / 25-11, 25-16, 25-22
ไทย ชนะ คูเวต 3-0 / 25-3, 25-2, 25-4

สาย บี

จีน ชนะ อินเดีย 3-0 / 25-9, 25-7, 25-8
เวียดนาม ชนะ มองโกเลีย 3-1 / 20-25, 25-20, 25-14, 25-11

สาย ซี

ฮ่องกง ชนะ ศรีลังกา 3-0 / 25-22, 26-24, 25-22
เกาหลีใต้ ชนะ คาซัคสถาน 3-0 / 25-17, 25-12, 25-17

สาย ดี

ออสเตรเลีย ชนะ เติร์กเมนิสถาน 3-0 / 25-12, 25-11, 25-11
ไต้หวัน ชนะ ญี่ปุ่น 3-2 / 27-29, 25-19, 18-25, 25-21, 15-8

มวยไทย ศึกส.สมหมาย เวทีราชดำเนิน

คู่ที่ 1 นิเชาว์ สุวิทย์ยิม ชนะคะแนน โชคนำชัย ศิษย์เทพอนันต์
คู่ที่ 2 ยุติธรรม สุวิทย์ยิม เสมอ ก้องปฐพี ส.วรโชติ
คู่ที่ 3 เพชรตะวัน ศักดิ์ป่าสัก ชนะคะแนน ตะเภาทอง ศิษย์เทพอนันต์
คู่ที่ 4 ตระกูลเพชร ส.สมหมาย ชนะน็อก จอมยุทธจิ๋ว ว.รุ่งทวี ยก 2
คู่ค้ำ เพชรใหม่ ศิษย์เจ๊ดาว เสมอ นิลสยาม แสงสว่างพันธุ์ปลา
รองคู่เอก รุ่งรัตน์ นราตรีกุล ชนะคะแนน อุ๊ยเสี่ยวป้อ ซูจีบะหมี่เกี๊ยว
คู่เอก  ศรนารายณ์ ส.สมหมาย ชนะคะแนน ยอดมงคล เมืองสีมา

ติดตามข่าวกีฬา วิเคราะห์บอล ผลบอล ฟุตบอล รอบโลก ได้ที่นี่

Sanook.com menu