โปรแกรมกีฬาวันนี้ 5/10/55

โปรแกรมกีฬาวันนี้ 5/10/55

ผลบอลและผลกีฬาต่างประเทศ-ในประเทศ

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี

ปาโดว่า 2-1 เวโรน่า

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน

เอาก์สบวร์ก 3-1 เบรเมน

ฟุตบอล ลีกาสอง เยอรมัน

แฮร์ธ่า เบอร์ลิน 3-0 1860 มิวนิค
ซังต์. เพาลี 2-2 ยูเนี่ยน เบอร์ลิน
เอฟเอสเฟา แฟร้งค์เฟิร์ต 1-1 พาเดอร์บอร์น

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน

เซลต้า บีโก้ 2-0 เซบีย่า

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส

แซงต์ เอเตียนน์ 4-0 น็องซี่

ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส

กาเซเลก อฌักซิโอ 3-1 น็องต์
เลอ อาฟร์ 2-1 โอแซร์
ล็องส์ 1-0 นิออร์
อาร์กล์ 0-2 แกลร์กมงต์ ฟุต
แก็งก็อง 1-1 ลาวัล
อิสทร์ 0-4 ก็อง
เลอ ม็องส์ 1-0 เซอด็อง
ตูร์ 1-0 นีมส์

ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ลีก สกอตแลนด์

อินเวอร์เนสส์ 3-1 รอสส์ เคาน์ตี้

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์

ไนจ์เมเก้น 1-1 เดน ฮาก

ฟุตบอล จูปิแลร์ลีก ฮอลแลนด์

อเปลดอร์น 0-5 เดน บอช
คัมบูร์ 2-1 ดอร์เดรชท์
เดอ กราฟสคัป 1-1 สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม
เอฟซี ไอนด์โฮเฟ่น 4-1 ท็อป ออสส์
เอ็มเมน 0-3 มาสทริชท์
เอ็กเซลเซอร์ 2-2 เฮลมอนด์ สปอร์ต
อัลเมเร่ ซิตี้ 0-2 ฟอร์ทูน่า ซิททาร์ด
โฟเลนดัม 0-2 บีวี วีนดัม
โก อเฮด อีเกิ้ลส์ 2-1 เทลสตาร์

ฟุตบอล ออลสเวนส์คาน สวีเดน

มัลโม่ 2-0 นอร์โคปิ้ง

ฟุตบอล ซูเปอร์ลีก เดนมาร์ก

โอเดนเซ่ 3-0 นอร์ดเยลลันด์

ฟุตบอล ทิปเปลิเก้น นอร์เวย์

วาเลเรนก้า 1-1 สตรอมก็อดเซ็ท

ฟุตบอล จูปิแลร์ลีก เบลเยียม

เกอร์มินัล เบียร์ช็อต 2-2 เกนท์

ฟุตบอล เอเอฟเอฟ ซูซูกิ คัพ 2012 รอบคัดเลือก ที่ ศูนย์ฝึกเยาวชน เมืองย่างกุ้ง ประเทศเมียนมาร์

กัมพูชา 1-5 ติมอร์ เลสเต้
เมียนมาร์ 1-0 บรูไน

ฟุตบอลหญิง ยู-17 ชิงแชมป์โลก 2012 รอบก่อนรองชนะเลิศ ที่ ประเทศอาเซอร์ไบจาน

เยอรมัน 2-1 บราซิล
ญี่ปุ่น 0-1 กาน่า

ฟุตบอล ยู-17 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 2

อันดอร์ร่า 1-10 เยอรมัน
ฟินแลนด์ 5-0 ซานมาริโน่

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ อัลเฟรด ดันฮิลล์ ลิงค์ส แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสกอตแลนด์
หลังจบรอบสอง

1.(-17) 127 - แบรนเดน เกรซ (แอฟริกาใต้)
2.(-12) 132 - โยเอล โฌโฮล์ม (สวีเดน), ธอร์บียอร์น โอเลเซ่น (เดนมาร์ก)
4.(-11) 133 - แอนทอน ไฮก์ (แอฟริกาใต้)
5.(-10) 134 - แกร็ม สตอร์ม (อังกฤษ), แม็กนัส เอ คาร์ลสัน (สวีเดน), ฟาบริซิโอ ซาน็อตติ (ปารากวัย)

ผลงานของนักกอล์ฟคนอื่นๆที่น่าสนใจ

12.(-8) 136 - อเล็กซานเดอร์ โนเรน (สวีเดน)
17.(-7) 137 - ริชชี่ แรมเซย์ (สก็อตแลนด์), เจมี่ โดนัลด์สัน (เวลส์)
36.(-5) 139 - อันเดิร์ส แฮนเซ่น (เดนมาร์ก), กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ กาสตานโญ่ (สเปน)
45.(-4) 140 - ยูสท์ ลุยเธ่น (เนเธอร์แลนด์)
56.(-3) 141 - มาร์ติน คายเมอร์ (เยอรมัน), เดวิด ลินน์ (อังกฤษ), มัตเตโอ มานาสเซโร่ (อิตาลี่)
73.(-2) 142 - ปีเตอร์ แฮนสัน (สวีเดน)
89.(-1) 143 - โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก), ดัสติน จอห์นสัน (สหรัฐฯ), จอร์จ โค๊ตซี่, เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้), โรเบอร์ต ร็อค (อังกฤษ)
110.(E) 144 - ปาโบล ลาราซาบาล (สเปน), เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์), มาร์ติน แลร์ด (สกอตแลนด์), หลุยส์ อูสธุยเซ่น (แอฟริกาใต้)

ผลงานของนักกอล์ฟไทย

12.(-8) 136 - ธงชัย ใจดี
73.(-2) 142 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ ซีเจ อินวิเตชั่นแนล โฮสเต็ด บาย เคเจ ชอย ที่ประเทศเกาหลีใต้
การแข่งขันในรอบสองยุติลงชั่วคราวเนื่องจากสภาพอากาศไม่อำนวย
โดยจะกลับมาทำการแข่งขันอีกครั้งเวลา 05.00 น. ตามเวลาประเทศไทย

1.(-10) - ชินรัตน์ ผดุงศิลป์, เค.เจ ชอย (เกาหลีใต้) หลุม 14
3.(-7) - อี ซึง (เกาหลีใต้), ไรอัน ยิป (แคนาดา)
5.(-6) - คิม แดฮุน (เกาหลีใต้), ริค คูแล็คซ์ (ออสเตรเลีย) หลุม 14, เบน เคอร์ติส (สหรัฐฯ) หลุม 14

ผลงานของนักกอล์ฟไทยคนอื่นๆ

8.(-5) - พรหม มีสวัสดิ์ หลุม 13, ถาวร วิรัตน์จันทร์ หลุม 12
15.(-4) - ชัพชัย นิราศ
25.(-2) - อานนท์ วงศ์วานิช
33.(-1) - ภาณุพล พิทยารัฐ หลุม 12
61.(+3) - ขวัญชัย แท่นนิล, ธรรมนูญ ศรีโรจน์

*** โซนตัดตัว ***

75.(+4) - ฐิติพรรษ์ ช่วยประคอง
82.(+5) - อรรถพล ประทุมมณี

กอล์ฟ เจแปน ทัวร์ รายการ แคน่อน โอเพ่น ที่ประเทศญี่ปุ่น
หลังจบรอบสอง

1.(-10) 134 - ยูตะ อิเคดะ (ญี่ปุ่น)
2.(-7) 137 - ชิเงกิ มารุยามะ, มาซามิชิ อุเอฮิระ (ญี่ปุ่น), แบรด เคนเนดี้ (ออสเตรเลีย), วัง จุงกอน (เกาหลีใต้)
6.(-6) 138 - เรียว อิชิกาวะ, ฮิโรยูกิ ฟูจิตะ (ญี่ปุ่น), เบรนดัน โจนส์ (ออสเตรเลีย), จีฟ มิลคา ซิงห์ (อินเดีย)
10.(-5) 139 - ไทชิ เทชิมะ, โทชิโนริ มุโต้, มาซาฟุมิ คาวาเสะ, ซูชิ อิชิงาคิ, ยาสุฮารุ อิมาโนะ (ญี่ปุ่น)

ผลงานของนักกอล์ฟไทย

43.(E) 144 - ประหยัด มากแสง
55.(+1) 145 - เชาวลิต ผลาผล

กอล์ฟ เลดี้ส์ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ลาคอสต์ เลดี้ส์ โอเพ่น เดอ ฟร้องซ์ ที่ประเทศฝรั่งเศส
หลังจบรอบสอง

1.(-9) 131 - ไดอาน่า ลูน่า (อิตาลี)
2.(-7) 133 - สเตซี่ย์ คีตติ้ง (ออสเตรเลีย)
3.(-5) 135 - การ์ลอต้า ซิกันด้า (สเปน), อันย่า มงค์ (เยอรมัน), แอนน์-ลีซ กอดาล (ฝรั่งเศส)

ผลงานของนักกอล์ฟไทย

9.(-3) 137 - นนทยา ศรีสว่าง, ธิติยา พฤกษ์สถาพร

ส่วนผลงานของนักกอล์ฟคนอื่นๆที่น่าสนใจ

25.(+1) 141 - โลเรน่า โอโชอา (เม็กซิโก)

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ ราคุเตน เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพส์ ที่ กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

มิลอส ราโอนิก (แคนาดา, มือ 6) ชนะ ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย, มือ 3) 2-1 / 6-7 (5-7), 6-2, 7-6 (9-7)
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) ชนะ สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 7) 2-1 / 6-2, 3-6, 6-2
มาร์กอส แบ็กห์ดาติส (ไซปรัส) ชนะ ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย) 2-0 / 6-2, 6-4
เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 8) ชนะ โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 2) 2-0 / 7-5, 6-4

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ไชน่า โอเพ่น ที่ กรุงปักกิ่ง ประเทศจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

ฟลอเรียน มายเออร์ (เยอรมัน) ชนะ จาง เจ๋อ (จีน) 2-0 / 6-3, 6-4
โจ-วิลฟรีด ซงก้า (ฝรั่งเศส, มือ 3) ชนะ มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย) 2-0 / 6-3, 6-2
เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) ชนะ แซม เควอร์เรย์ (สหรัฐ) 2-1 / 4-6, 6-4, 6-4
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย) 2-0 / 6-1, 6-2

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 1) ชนะ โรมิน่า โอปรันดี้ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 / 6-2, 6-0
มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย, มือ 2) ชนะผ่าน แองเจลิก เคอร์เบอร์ (เยอรมัน, มือ 5) 6-0, 3-0 Ret'd
หลี่ นา (จีน, มือ 7) ชนะ อักเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 3) 2-0 / 6-4, 6-2
มาริยง บาร์โตลี่ (ฝรั่งเศส, มือ 9) ชนะ การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน) 2-1 / 6-0, 2-6, 6-4

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2012/2013 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

แอริโซน่า คาร์ดินัลส์ แพ้ เซนต์หลุยส์ แรมส์ 3-17

ในประเทศ

วอลเลย์บอล "ช้าง" เยาวชนหญิงชิงแชมป์เอเชีย ครั้งที่ 16 รอบแบ่งกลุ่ม และจัดอันดับ
รอบจัดอันดับ 9-16

นิวซีแลนด์ ชนะ ศรีลังกา 3-0 / 25-20, 26-24, 25-18
ฮ่องกง ชนะ คูเวต 3-0 / 25-3, 25-3, 25-5
เวียดนาม ชนะ เติร์กเมนิสถาน 3-0 / 25-12, 25-11, 25-8
ออสเตรเลีย ชนะ มองโกเลีย 3-1 / 23-25, 25-14, 25-17, 25-19

รอบแบ่งกลุ่ม รอบสอง

ไทย ชนะ คาซัคสถาน 3-0 / 25-18, 25-11, 25-12
จีน ชนะ ญี่ปุ่น 3-0 / 25-13, 25-14, 25-11
เกาหลีใต้ ชนะ อิหร่าน 3-0 / 25-9, 25-14, 25-19
ไต้หวัน ชนะ อินเดีย 3-0 / 25-17, 25-13, 25-18

มวยไทย ศึกเกียรติเพชร สนามมวยเวที ลุมพินี

คู่ที่ 1 สกุลชัยเล็ก ส.สกุลขันธ์ แพ้คะแนน โชคพิชิต เพชรมีเพียร
คู่ที่ 2 เพชรลูกฟ่าง ช.พิณราช ชนะคะแนน เพชรดำ เพชรนพเก้า
คู่ที่ 3 เจมส์ศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์ ชนะน็อก ดาวพระศุกร์ โฮคิทเช่น ยกที่ 5
คู่ที่ 4 จรวดทอง ส.สริญญ แพ้น็อก อภิสิทธิ์ ฝนจางชลบุรี ยกที่ 3
คู่ค้ำ เพชรกะรัต จิตรเมืองนนท์ ชนะน็อก จิ้งหรีดทอง ป.วรสิงห์ ยกที่ 4
รองคู่เอก เป็นไท สิงห์ป่าตอง ชนะคะแนน จอมโหด อีมิเน้นท์แอร์
(คู่เอก) คฑาเพชร ส.สุรเดช ชนะคะแนน กานต์ ก.กัมปนาท

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์